HI các ace trên HDVN! 1 số vấn đề về audio của film HD cần tư vấn! play with MPC

hiteknguyen

Đầu tiên xin lỗi MOD vì chưa biết post bài này ở đâu nên vào HD cho người mới bắt đầu

Em sử dụng dàng DELL Optiplex 760 - Q9400 - ATI HD 5570 - 4Gb RAM - Loa Logitech Z506 5.1 - Creative Audigy 7.1 - Win7 pro 64bit

em đi chép film HD thì có 1 vài film như 2012 - Thảm họa trái đất... khi play thì có 2 người nào cứ trò chuyện trong film và giống như bàn luận về film ngay loa Center nên không nghe được các cảnh hội thoại trong film , mặc dù vẫn nghe nhưng nhỏ xíu, mà em không biết tắt nó như thế nào... vào Navigate - Audio Lang thì chữ mờ căm ko use được ... các ace chỉ giáo giùm... film hư hay là do nguồn film NTN???hướng dẫn em cách giải quyết...

còn 1 film là X-Men 1st class thì chỉ nghe tiếng surrond, music , sound FX trong film... mà không hề nghe thấy 1 tiếng nói nào của nhân vật... chẵng hiểu và em cũng mò hơn 2 tiếng đồng hồ mà vẫn ko cách nào giải quyết.

các ace giúp dỡ giùm.... em còn gàL-)

àh còn 1 vấn đề nữa... em không play được mấy film HD có dung lượng lớn > 12gb... vẫn đuôi MKV 1080p mà không play dược trên MPC hoặc KMPlayer ???

ptkrelax

Active Member
Ðề: HI các ace trên HDVN! 1 số vấn đề về audio của film HD cần tư vấn! play with MPC

Cái tiếng người nói theo giang hồ đồn là phim bình luận bác àh. Không biết có phải không nữa.
Mình cũng bị mấy cái gùi( do nguồn phim bác). TInh chỉnh cũng chẳng biết sao.

Bên trên