Himedia Q1 IV ?

supportitvplus

Ðề: Himedia Q1 IV ?

Android là để trải nghiệm mà bác :D
Cứ up lên đi, ko thích thì ta lại down xuống, có vấn đề gì đâu ạ :D

Truongqna

Em cũng đang định kiếm 1 em về chơi Tết , nhu cầu của em là xem YouTube vs cho ba mẹ xem truyền hình thì nên chọn con nào các bác?

meocon

Well-Known Member

Em cũng đang định kiếm 1 em về chơi Tết , nhu cầu của em là xem YouTube vs cho ba mẹ xem truyền hình thì nên chọn con nào các bác?

Giá rẻ từ 1tr->1tr5 : MXQ , M8S , Himedia Q3 IV
Xem online đáp ứng nhu cầu cuả a
Tặng 2x HDMI
Tặng acc vip xem HD online

supportitvplus

Nếu nhu cầu chỉ là giải trí, xem phim, xem truyền hình qua KODI, hoặc app ngoài đơn giản, nhẹ nhàng, thì Q1 cũng đáp ứng tốt mà bác :D

Dinh_Duy

Member

Giá rẻ từ 1tr->1tr5 : MXQ , M8S , Himedia Q3 IV
Xem online đáp ứng nhu cầu cuả a
Tặng 2x HDMI
Tặng acc vip xem HD online

Các bác xem truyền hình kiểu gì mà thay được truyền hình cáp hoặc IPTV nhỉ? Xem bằng Kodi thì toàn các kênh không ổn định, app cũng vậy.
Rốt cuộc là các bác xem truyền hình kiểu gì? #-o#-o#-o#-o#-o

tech360

Member

Các bác xem truyền hình kiểu gì mà thay được truyền hình cáp hoặc IPTV nhỉ? Xem bằng Kodi thì toàn các kênh không ổn định, app cũng vậy.
Rốt cuộc là các bác xem truyền hình kiểu gì? #-o#-o#-o#-o#-o

quan trọng là tốc độ mạng đó bác, được cái mấy app như Flytv nó free mình phải chuyển server những giờ cao điểm nếu thấy lag.

ailangthang

Active Member
Các pác cho hỏi khi play video trên Q1 IV bằng trình mặc định thì định dạng âm thanh TrueHD 5.1 không có tiếng, sử dụng Kodi thì vẫn có tiếng.
Vậy thì phải làm sao các pác? Xin cám ơn.

ailangthang

Active Member

oldfriend

Moderator
Có phải cái này là cài thêm Codec cho MXPlayer ko pác? Mình dùng đầu này hơn 1 năm rồi và đã cài đầy đủ Codec nhưng với định dạng âm thanh TrueHD 5.1 thì ko có tiếng (phim The Matrix), những định dạng âm thanh khác mình sử dụng thì vẫn có tiếng bình thường.

để chế độ passthrough hay PCM ?

oldfriend

Moderator
PCM pác à. Mình lấy âm thanh qua cổng AV.

để PCM mà phim Truehd ko ra tiếng nghĩa là thiếu codec nào đó, bác chịu khó lên chplay cài lại mấy cái codec của Mxplayer thử xem, mình ngừng dùng em này lâu rồi nên ko rõ. Các con đời khác nó tích hợp sẵn codec hết nên ko phải cài lại. (hoặc thử up fw mới nhất của nó xem có cập nhật hết codec chưa )

ailangthang

Active Member
Em đã thử vài codec rồi nhưng vẫn ko cải thiện. Chắc phải up fw thôi. Quả này khó.

Bên trên