Himedia Q1 IV ?

ailangthang

Active Member
sẵn tiện hỏi luôn, bác lấy âm thanh qua cổng AV vậy sao ko down phim âm thanh thường hoặc DTS thôi mà phải tải file có TrueHD ?
Bộ Matrix này (The Matrix TRILOGY 1080p BluRay VC-1 TrueHD 5.1-FGT) mình search để sưu tầm trên 4rum chỉ có mỗi bản âm thanh TrueHD (1646 kb/s) + AC3 (640 kb/s) chứ ko có DTS mà mình thì thích xem phim âm thanh có bom rơi, đạn nổ phải ầm ầm nên sau khi down xong thì mình cắt bỏ phần AC3 chỉ giữ lại mỗi TrueHD, nhưng ko ngờ lại "xảy ra cớ sự".

oldfriend

Moderator
Bộ Matrix này (The Matrix TRILOGY 1080p BluRay VC-1 TrueHD 5.1-FGT) mình search để sưu tầm trên 4rum chỉ có mỗi bản âm thanh TrueHD (1646 kb/s) + AC3 (640 kb/s) chứ ko có DTS mà mình thì thích xem phim âm thanh có bom rơi, đạn nổ phải ầm ầm nên sau khi down xong thì mình cắt bỏ phần AC3 chỉ giữ lại mỗi TrueHD, nhưng ko ngờ lại "xảy ra cớ sự".

nghe qua AV nó downmix rồi còn gì bom rơi súng nổ nữa mà bác nghe được. Sắm 1 dàn 5.1 để nghe TrueHD đi bác ơi.

ailangthang

Active Member
Mình lấy âm thanh đồng thời ra 2 cổng là AV (ra ampli) và HDMI (ra TV) nhưng cả 2 đều ko có âm thanh với định dạng TrueHD. Trước đây mình có dùng dàn 5.1 rồi nhưng thấy nó "luộm thuộm" quá nên lại quay về 2.1 :D . Mình thấy có sự khác biệt khi nghe bằng âm thanh DTS với AC3 dù là dàn 2. nên cũng tạm ổn.

oldfriend

Moderator
Mình lấy âm thanh đồng thời ra 2 cổng là AV (ra ampli) và HDMI (ra TV) nhưng cả 2 đều ko có âm thanh với định dạng TrueHD. Trước đây mình có dùng dàn 5.1 rồi nhưng thấy nó "luộm thuộm" quá nên lại quay về 2.1 :D . Mình thấy có sự khác biệt khi nghe bằng âm thanh DTS với AC3 dù là dàn 2. nên cũng tạm ổn.

Tất nhiên âm thanh Truehd bác ko thể nghe qua tivi lẫn av ra 2.1 được. Vấn đề là box sẽ downmix truehd về 2 kênh cho bác nghe, nên bác chịu khó cài lại codec (hồi con này mới ra fw chưa có tích hợp sẵn codec nên phải cài, sau này nhớ là có sẵn hết rồi), ko thì bác up fw mới nhất của nó chơi đi.

baiviet

Active Member
Các bác cho tôi hỏi Q1 IV chạy adroid 4.4.2 thì chạy Kodi nào thì mượt nhất ạ . TKS các bác

vietrung

Active Member
Rảnh rỗi sinh nông nổi, mod quạt hút nhiệt và anten wifi và up lên fw 3.0.4, giờ thì ngon lành cành đào, chạy lâu ko sợ bị nóng, sóng sánh ào ào... :D

titani

Active Member
Có em này mà bị hư remote, do đầu ko nhận vì click remote thì cái đèn trên remote vẫn sáng, vậy mua gì thay được đây bà con ?

huygo11

có ai có launcher đẹp và tiền dụng trên Q1 share cho mình với, chán launcher mặc định rồi :D

nnt236

Member
Chào cả nhà,
Con Himedia Q1 của mình vừa hết bảo hành thì lỗi, tình trạng lỗi như sau:
Khi cắm dây HDMI thì có hình không có tiếng, 1 lúc sau thì hình nó cũng bị méo hình và hình nhòe nhoẹt. Đành phải cắm sang cổng Video thì hình và tiếng tạm chấp nhận được (video xem hơi mờ) vì xem qua cổng HDMI nét hơn. Đã test cổng HDMI của tivi và dây HDMI không vấn đề gì.
Trước mua cái box này ở ITVPLUS Thái Hà, HBH cái hỏng mới buồn. Mò mẫm trên nét thấy cũng có nhiều comment phản ánh chất lượng box này hơi tệ. Có ai biết sửa cái bệnh này ở đâu không nhỉ.

Thanks cả nhà

nnt236

Member
Con q1 của mình vừa hbh thì tèo cổng hdmi còn cổng video sài tạm mà nó mờ quá. Có chỗ nào sửa dc không mn.

Bên trên