Himedia Q5 đã Passthrough DTS-HD, chuyện thật như đùa !

Vesim

Chiều nay qua bên Hdgiare mua con Himedia Q5 này sau khi đọc bài review ở đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/549641-himedia-q5-dau-chi-la-smart-4.html
Ngạc nhiên cái là ngay cả bản thân người bán không biết được em này Passthrough được DTS-HD mà chỉ cho rằng nó Passthrough được DTS-ES...heehee...
Mình chỉ yêu cầu up firmware mới nhất của ẻm tại đây : http://v.himedia-tech.cn/Q5/111/update.zip để về nhà đỡ mất công up và một điều bất ngờ xảy ra , tèn ten ten :

Này thì Dolby-HD nhóe:

Này thì DTS-HD nhóe :

Bác nào đang sài rồi thì up đi nhé, nghe phê lòi luôn , khác hẳn...

Ðề: Himedia Q5 đã Passthrough DTS-HD, chuyện thật như đùa !

Cái dàn ăn chơi của bạn khủng hoảng quá

Vesim

Không phải của nhà mình, mình chụp tại cửa hàng HDgiare đấy bác ạ.

smallgent

Well-Known Member
chụp cái màn hình trên Receiver xem dts nó passthru như nào xem :)

talatester

tôi thấy trên con Denon là DTS-HD MA kia kìa. :)

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Himedia Q5 đã Passthrough DTS-HD, chuyện thật như đùa !

tôi thấy trên con Denon là DTS-HD MA kia kìa. :)
Vậy xem lại lần nữa xem...có thẩy chữ BD không....nó đang đọc 1 cái đĩa Blu-dray phửi hun ?

A mạnh mồm thì cứ làm 1 cái offline mời ace pà kon cô pak chứng kiến thoai :D ...sự thật đôi khi nó đơn giản lắm chả phải vòng vo :)

talatester

Tôi thật không rõ, thấy tác giả bảo có DTS passthrough và thấy con receiver Denon hiện chữ DTS -HD MA thì nói thế thôi. Vậy về nguyên tắc nó passthrough đúng không? Còn Bluray thế nào đâu có nói nhỉ?

"DTS-HD Master Audio is selected as an optional surround sound format for Blu-ray and HD DVD, where it has been limited to a maximum of 8 discrete channels. DTS-HD MA supports variable bit rates up to 24.5 Mbit/s on a Blu-ray Disc and up to 18.0 Mbit/s for HD DVD, with up to 6 channels encoded at up to 192 kHz or 8 channels encoded at 96 kHz/24 bit."

Vesim

Đang mải mê em Minix g4 nên không vào đây trả lời mấy bác cho chuẩn. Em himedia Q5 này cực ổn khi chơi HD, ảnh trên mình chụp là Himedia Q5 đang chơi phim qua HDD gắn ngoài, file của phim là Bluray ISO nguyên gốc đó. File Bluray nguyên gốc toàn trên 40Gb, cực nặng nhưng em nó xử lý ngon, mượt mà, âm thanh Passthrough DTS-HD nuột luôn . Nếu nói đầu Android thời điểm này, con Q5 chỉ thua Tizzbird cái duyệt Fan-art và Poster thôi là thành đầu HD hoàn chỉnh.

Vậy xem lại lần nữa xem...có thẩy chữ BD không....nó đang đọc 1 cái đĩa Blu-dray phửi hun ?

A mạnh mồm thì cứ làm 1 cái offline mời ace pà kon cô pak chứng kiến thoai :D ...sự thật đôi khi nó đơn giản lắm chả phải vòng vo :)
gì phải vòng vo, bác qua 264 Xã Đàn bên Hdgiare họ Demo cho bác bình thường như mọi khách hàng thôi ! Nếu bác có thời gian thì chủ nhật này em mời bác qua luôn 264 Xã Đàn thử và cafe cùng em luôn, em ra đấy lấy cái ổ copy film miễn phí. Em tên Long.

hd giá rẻ

Ðề: Re: Ðề: Himedia Q5 đã Passthrough DTS-HD, chuyện thật như đùa !

Ý anh nói tác giả đang play cái đĩa BD ? :)

Tôi thật không rõ, thấy tác giả bảo có DTS passthrough và thấy con receiver Denon hiện chữ DTS -HD MA thì nói thế thôi. Vậy về nguyên tắc nó passthrough đúng không? Còn Bluray thế nào đâu có nói nhỉ?

Em đang chạy file ISO Bluray (bluray nguyên gốc đó bác) nên trên dàn âm thanh nó sẽ hiện chữ BD. Muốn Test âm thanh DTS-HD thì chơi bluray nguyên gốc mới thấy sự hoành tráng được các bác ạ :))
Bác nào muốn mãn nhãn, mắt thấy tai nghe, tay sờ thì qua bên em nhé. Khẳng định em Q5 này không để các bác thất vọng :))

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: Himedia Q5 đã Passthrough DTS-HD, chuyện thật như đùa !

chả còn nhớ là đi bao lần...pr cho thủ đô quá nhẩy ...thời gian này đi còn được...vài tháng nữa nóng khủng hoảng ...mềnh có 2 lần biz trip tháng 8 ..hềnh như thế...nóng quá suốt ngày ở ks :D ...lần đó bị shock là do đang ở 1 nơi -10 bay về bị phát 38 + ẩm cao nên shock nặng :D

hd giá rẻ

Lúc nào bác ra ới em nhé, anh em HDhanoi sẵn sàng đón tiếp bác long trọng luôn...

smallgent

Well-Known Member
vừa test phim cars 2 xong: màn hình ampli yamaha bên đó không hiển thị là có dấu hiệu dts nhưng mình nghe có vẻ dts ;) vì ra 5 loa :)...sg nắng đẹp trở lại ...chúc hagiare mua may bán đắt...cửa hàng nhìn ngon đóa :)

Hdgiare-Saigon

vừa test phim cars 2 xong: màn hình ampli yamaha bên đó không hiển thị là có dấu hiệu dts nhưng mình nghe có vẻ dts ;) vì ra 5 loa :)...sg nắng đẹp trở lại ...chúc hagiare mua may bán đắt...cửa hàng nhìn ngon đóa :)
Quên mất không bật nút BD/DVD trên âm ly bác ạ, nhấn nút này thì trên màn hình của âm ly Yamha mới hiện được chữ DTS-HD bác ạ... híc híc...
Thấy bác smallgent hay có đồ chơi lắm, lúc nào bác có gì mới hoặc em có gì mới, em mời bác qua em nhé. Em mới vào HCM còn bỡ ngỡ nên có gì bác chia sẻ nhé ;)

Bên trên