Hình ảnh buổi offline giao lưu HD An Giang & HD Sài Gòn 28-29/07/2012

GENERALS

Ban Quản Trị
Cập nhật thông tin chính thức trước khi khởi hành: tổng cộng 04 xe với 17 người

1. Điểm đón khách:

Nhóm A: đúng 13:20 - Xe 5 chỗ đón tại Q7 - Ngã 3 Lâm Văn Bền - Trần Xuân Soạn, gửi xe tại nhà Chip : 04 người
Liên lạc: Chip - 0903669349
1/ Chip
2/ hbinhlove2003
3/ explorer - Đức
4/ hdnguyenphi

Nhóm B: Xe 5 chỗ đón tại QBT - Ngã 4 Hàng Xanh, gửi xe tại chung cư nào gần đó - 05 người
Liên lạc: wimax - 0989968182
1/ wimax
2/ tolydieu
3/ ledung123
4/ thinhkappa
5/ vinagoh

Nhóm C: đúng 13:00 - Xe 5 chỗ đón toà nhà The Everrich, 968 đường 3/2, Q10 (Lottemart Lê Đại Hành), gửi xe bãi xe kế bên - 04 người
Liên lạc: GEN 0989.026.025 ; Duycom 0979857775
1/ duykom
2/ hizza
3/ love_yejin
4/ bạn gái love_yejin

Nhóm D: đúng 13:00 - Xe 5 chỗ đón toà nhà The Everrich, 968 đường 3/2, Q10 (Lottemart Lê Đại Hành), gửi xe bãi xe kế bên : 04 người
Liên lạc: thangkho1987 - 0917.556875 ; GEN - 0989.026.025
1/ thangkho1987
2/ GEN
3/ deptrai21 <<< riêng bạn này tầm trước khi qua LotteMart thì thangkho sẽ rước bạn tại đường Nguyễn Văn Cừ, Q5
4/ bạn gái thangkho1987 <<<< rước tại nhà ở khu Metro Bình Phú (gần địa điểm tập kết @ cầu vượt Nguyễn Văn Linh)

2. Điểm tập kết:

Chân cầu vượt Nguyễn Văn Linh: tại đây các xe có mặt lúc 13.45, bố trí lại chỗ ngồi phù hợp theo sơ đồ 4-5-4-4 rồi khởi hành.

Yêu cầu các tài xế và các thành viên tuân thủ tuyệt đối chính xác giờ giấc, cả 4 xe hội tụ tại địa điểm tập kết đúng 13:45, tối đa là 13:55 sẽ khởi hành và sẽ không đợi bất kì xe nào chậm trễ vì bất kỳ lý do gì.

Ps: đề nghị các bác phó nháy mang theo DSRL, máy hình, pin, thẻ đầy đủ để chụp hình cả đoàn ăn chơi trác táng và đè mẫu ra "mần thịt"
đề nghị aChip đừng quên sạc pin & mang theo cặp bộ đàm để bảo đảm liên lạc giao thông suốt tuyến hành trình

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Re: Offline giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn thắm tình đoàn kết 28-29/07/2012

Đúng 14:20 ngày 28/7, đoàn xuất phát. Sở dĩ đoàn đi hơi chậm là vì 1 xe trong đoàn bị trục trặc dàn lạnh, phải chỉnh lại để anh em trên xe có một chuyến đi tiện nghi và thoải mái.

Thời tiết khi đi rất thuận lợi, tầm nhìn xa trên 10km, giảm từ 4 đến 10km trong mưa. Trên cao tốc Trung Lương, cơn mưa nặng hạt làm trời tối sầm và tầm nhìn giảm xuống còn khoảng 10m. Xe sau chỉ nhìn thấy đèn đỏ xe trước, còn lại nhạt nhòa hết. Cả đoàn bật hết đèn, tài xế đeo kính mát lên (mẹo vặt khi lái xe trong mưa lớn), đoàn xe 4 chiếc lầm lũi bước đều 55km/h trên cao tốc Trung Lương.

17.20, đoàn xe chỉ còn cách phà Vàm Cống tầm 3km. Xe đầu đoàn reo lên, vậy là anh em mất có hơn 3h đã đến nơi. Đội hình xe rất tốt, không lạc mất chiếc nào.

17.30, trời vẫn mưa. Bến phà đông nghẹt. Rồi, kẹt phà. Tình trạng còn trầm trọng hơn khi các xe liên tỉnh làm luật để chen ngang lên phà. Anh em mất 1 giờ 30 phút để qua được bờ bên kia. Biết thế chạy đường Cần Thơ thì khỏe hơn nhiều.

Tới Long Xuyên, bác minhtuantkh và roland đã đón sẵn bờ bên kia, gọi sang: "Nhận phòng rồi đi ăn nhé?" Cả đoàn gào lên: "Ăn đã rồi nhận phòng sau". Heo! :))

Ừ thì ăn. 4 chiếc xe cộng thêm chiếc của bác Tuấn là 5 chen vào bãi đậu xe của nhà hàng có cái tên hơi lạ: Mong Quế Phát.

Cười gượng phát trong khi chờ món
attachment.php

Xong rồi thì mạnh ai nấy chiến thôi, đói dữ
attachment.php

attachment.php

Ăn xong cả đoàn kéo về khách sạn Thiên Thanh theo chuẩn bị chu đáo của đoàn HD An Giang. Một phòng 8 người, 1 phòng 5 người, 3 phòng 2 người, vậy là vừa đủ cho 19 mạng. Mỗi phòng chỉ có 1 nhà tắm, nước lại khá yếu nên anh em tắm hơi bị lâu.

Một số anh em phải nhịn tắm để kịp giờ giao lưu tại quán cafe Kiến Nhỏ.

(hình ảnh offline tại Kiến Nhỏ sẽ update tại các post bên dưới)

Kiến Nhỏ cũng gần KS anh em đóng quân nên cả đoàn đi bộ qua. Trên đường, thành viên nhỏ nhất của HDAG hào hứng: có diễn viên Phúc An ở đó. Bác ledung123 hỏi luôn: Phúc An là thằng nào? Bạn kia á khẩu luôn :)) Đến nơi mới biết Phúc An là nàng, xinh phết nhưng em không mang theo máy nên không chụp được. Các anh em kia không biết có chụp được không hay là bận thả dê nên quên mất rồi.

Khoảng 22.30 giao lưu xong. Anh em chia 3 nhóm:

- Nhóm 1 đi thăm Long Xuyên để nắm tình hình văn hóa kinh tế nó ra làm sao
- Nhóm 2 về vui thú tận hưởng tại khách sạn
- Nhóm 3 đi tìm quán nhậu để đêm dễ ngủ

Nói chung tinh thần HD của anh em HD thì miễn phải nhiều lời khi 90% quân số tham gia nhóm 1. Thật là ham hiểu biết.

Sau khi chán chê mê mỏi với những thú vui riêng thì nhóm 1 và 2 nhập cuộc với nhóm 3, cùng chém gió zô zô đến khoảng 2h thì về ngủ sớm để mai lấy sức chém gió tiếp. Bác ledung123 về KS phát hiện đường truyền lên được hơn 2MB/s thì sướng quá tranh thủ upload đến hơn 4 rưỡi sáng thì phải. Đến sáng em hỏi em tiếp tân thấy em ấy bảo khách sạn này thuê đường truyền theo lưu lượng, hehe, cuối tháng cho em cầm bill mắt chữ A mồm chữ O luôn.

Sáng 29/7, anh em dậy sớm rủ nhau đi ăn rất náo nhiệt. Nghe bác minhtuantkh quảng cáo, anh em phi ra quán bún cá gần đó. Đúng là khá ngon, tuy nhiên đầu cá thì hết rồi, hơi tiếc.

ngồi chờ tí
attachment.php

Bún cá nè
attachment.php

Xong bún cá thì cả đoàn lên 5 xe thẳng tiến Thoại Sơn. Đường xấu vãi lúa, hoa tiêu xịn thôi rồi, vừa đi vừa hỏi dân bên đường :))

Cuối cùng thì cũng tới.

Tranh thủ chụp vài kiểu để đánh dấu phát.
attachment.php

Các bác để ý cái Cây Tổ Omatika trên đỉnh núi nhé, lát nữa anh em HD sẽ leo lên đó
attachment.php

Xong là đi tham quan. Phong cảnh hữu tình, gió mát hiu hiu, mỗi tội không có điện

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Bác minhtuantkh bảo tấm bia này làm bằng đá ngoài Đà Nẵng, anh em nể thôi rồi vì kiến thức địa lý ông này tốt quá. Sau đọc được ở dòng cuối: UBND TP Đà Nẵng kính tặng. Ặc, vãi với lọ.

Thoại Sơn đẹp y như ảnh quảng cáo. Hồ đá nước sâu trong xanh, cầu sắt rung rinh trong gió, cảm giác vãi.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Nhận hàng đi này

attachment.php

Cả đoàn đang du lịch thì gặp mấy em teen Long Xuyên liền giơ máy chụp xoạch xoạch như máy khâu

attachment.php

attachment.php

Mấy em này thấy thế thì hơi sợ, em bảo đừng sợ, để anh mang về shop lại rồi ắp lên Liên Xô cho mà xem, mấy em vâng dạ rối rít :)) . Đến lượt em thấy hơi sợ.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Re: Offline giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn thắm tình đoàn kết 28-29/07/2012

Đi chán rồi thì mỏi chân. Bác minhtuantkh rủ anh em leo núi. Có vài mạng HD (loại thích lên đỉnh) hưởng ứng. Bạn hướng dẫn viên hết lòng ngăn cản, bảo mấy anh đừng lên đỉnh, mệt lắm. Em bảo lên đỉnh mệt nhưng sướng. Bạn ấy bảo thôi các anh thích lên thì lên, nhưng lên lưng chừng thôi. Kệ, đã đến đây rồi thì ngán gì. Bác Tuấn trưởng đoàn, chinh phục nào.

Nói chung đường mòn khá dễ leo và không dốc bằng các núi khác em đã từng lên
attachment.php

Thấy có ai mệt đâu
attachment.php

Ở lưng chừng có cả một nơi bằng phẳng
attachment.php

attachment.php

Chú này có bạn gái mà lên đỉnh một mình
attachment.php

Càng lên càng mệt, nhưng sướng
attachment.php

attachment.php

Trên đỉnh núi có cả một ngôi chùa, nhưng em quên chụp, chỉ dính cái bàn thờ thiên này
attachment.php

Từ trên đỉnh núi
attachment.php

attachment.php

Leo tiếp lên "Cây tổ", đỉnh cao nhất
attachment.php

Hóa ra trên đó không có dân Navi, có các bạn thanh niên xung phong đang gặm bánh mì thịt
attachment.php

attachment.php

Chú Generals nhỏ như con kiến ở bên dưới
attachment.php

Anh em chụp hình lưu niệm trên đỉnh thế giới cái nào
attachment.php

Các bạn TNXP phát hiện ra đồng phục HDVN, xì xào một lúc rồi giao lưu bắt chuyện, thế là tóm vào chụp ảnh luôn. 2 bạn trong ảnh là thành viên HDVN đấy, nhưng nick dài ngoẵng khó nhớ nên mình quên rồi.
attachment.php

Cảm ơn bác Chính đã quên mình chụp hình cho anh em
attachment.php

Trên đỉnh gió to rất mát. Ngồi trên này mà nhậu thì phê vãi ra ấy, không muốn xuống đâu nhưng chú Gen bên dưới gọi bộ đàm lên lèo nhèo quá thành ra phải xuống, hehe. Lúc xuống bị lạc đường, may gặp được 1 lão tiều phu, cả đám bu vào hỏi đường về thế giới văn minh. Lão tiều phu vuốt chòm râu bạc rất ngạc nhiên: ngoài kia có người sinh sống thật sao? Thôi đành tự tìm lối ra vậy.

Xuống đến nơi tầm 11.15, anh em nhập tiệc nào.

Đặc sản Long Xuyên:

Sầu đâu nè
attachment.php

Điên điển nè
attachment.php

Ốc bươu nè
attachment.php

Lẩu mắm nè
attachment.php

Chuột đồng nữa nè
attachment.php

Nói nhiều quá, giao lưu phát rồi nhậu thôi
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Khí thế chưa?

attachment.php

Được 1 hồi thì ghép bàn cho ấm cúng

attachment.php

attachment.php

Chụp tấm lưu niệu buổi offline giao lưu thắm tình đoàn kết

attachment.php

HD An Giang chu đáo chuẩn bị quà cho anh em HD Sài Gòn: 1 chiếc khăn rằn đặc trưng Nam Bộ và 1 hộp cá link kho mía đậm hương vị quê hương

attachment.php

14.00, cả đoàn chia tay anh em HD An Giang lên đường về thành phố. Cảm ơn anh em An Giang và hẹn gặp lại trong một ngày gần đây.

Chỉnh sửa lần cuối:

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Re: Offline giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn thắm tình đoàn kết 28-29/07/2012

Đây là ngọn núi mà HDSG đã cử một đoàn 6 người lên chinh phục vào lúc 11 AM

mặc dù đã có cảnh báo nhưng dân "HD" nào có sợ hiểm nguy

ps: hình chi tiết cuộc chinh phục sẽ do a chip lên :))

Chỉnh sửa lần cuối:

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Offline giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn thắm tình đoàn kết 28-29/07/2012

một vài hình lòng hồ

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: Offline giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn thắm tình đoàn kết 28-29/07/2012

hình đẹp quá...........

Chỉnh sửa lần cuối:

ledung123

Về Hưu

love_yejin

Huyền Thoại

trưa rồi, làm vài món lấy sức nhậu chứ nhễ :p

dungdt2

Nhiều hình dìm hàng nhau quá :D

delldell

Well-Known Member

Đợt này mình có cảm giác các bác chuẩn bị "súng ống" chưa kỹ hay sao ấy!? Hay các bác còn dìm hàng nhễ? Đợi hàng bác Chip xem sao!

love_yejin

Huyền Thoại

Đợt này mình có cảm giác các bác chuẩn bị "súng ống" chưa kỹ hay sao ấy!? Hay các bác còn dìm hàng nhễ? Đợi hàng bác Chip xem sao!

hình thì nhiều a ơi, nhưng mà đợi a chip lên đã, ai lại dám "múa rìu qua mắt thợ" :p, ngoài ra còn hình của a minhtuantkh nữa, thấy a ấy zới trợ lý bắn kinh lắm

dungdt2

Re: Ðề: Re: Offline giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn thắm tình đoàn kết 28-29/07/2012

ng ta cầm ly là chính, còn a chip cầm chén là chính nên mới có cái hình dìm hàng trên =))
Giờ mới thấy ghệ của ông. nhìn có vẻ hiền lành hơn gấu mẹ nhà tôi :))
Hình toàn là cao thủ lựa đúng lúc xấu nhất chụp, vãi lọ!

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Hình ảnh buổi offline giao lưu HD An Giang & HD Sài Gòn 28-29/07/2012

hình ngôi chùa trên núi mà a chip quên chụp đây :D

phong cảnh khi lên đỉnh

hbinhlove2003

Well-Known Member
1 tấm dìm hàng cho anh em, ai ko đi thì tiếc hùi hụi nhất là mấy chú dẫn ghệ theo :))

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Hình ảnh buổi offline giao lưu HD An Giang & HD Sài Gòn 28-29/07/2012

Quán này khôn vãi. Nó biết là người có con CPU 4 CORE rất là hiếm. 2 CORE là shutdown roài ...

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Hình ảnh buổi offline giao lưu HD An Giang & HD Sài Gòn 28-29/07/2012

Quán này khôn vãi. Nó biết là người có con CPU 4 CORE rất là hiếm. 2 CORE là shutdown roài ...

tiếc quá, em mà đi thì được thưởng thức trọn vẹn rồi, em là 4 CORE nè>:)

Bên trên