HÌNH ẢNH BUỔI OFFLINE GIAO LƯU HDSG - HDVT (22 - 23/9/2012)

tonytruong

Super Moderators
Du khách cũng có thể yên tâm với sự nhiệt tình và kiến thức của những người hướng dẫn bảo tàng, dù không tốt nghiệp đại học chuyên ngành bảo tàng, nhưng đã được tập huấn khá tốt trong quá trình làm việc.

Ông Robert Taylor là người Anh định cư tại Vũng Tàu từ năm 1991. Từ năm 19 tuổi, ông đã say mê và tìm kiếm sưu tầm các loại vũ khí quân trang, quân dụng thời xưa của quân đội các nước, đặc biệt là Châu Âu. Khi về hưu và lập gia đình với bà Nguyễn Thị Bông, ông quyết định xây dựng một bảo tàng tư nhân về vũ khí cổ tại Vũng Tàu. Ông mất đúng 20 năm để xin giấy phép, xây dựng bảo tàng và mang hiện vật về Việt Nam.

Có thể nói, bảo tàng vũ khí cổ là một trong những bảo tàng quý giá nhất tại Việt Nam hiện nay về quy mô và giá trị bộ sưu tập.

Đây là khẩu súng rất đặc biệt dành cho những tay chuyên về ám sát,đặc biệt khẩu này có 4 nòng.

minhbaxi

Active Member
Ðề: HÌNH ẢNH BUỔI OFFLINE GIAO LƯU HDSG - HDVT (22 - 23/9/2012)

nhìn thấy súng ống thế kia thì sao mà dám vào chém hả tony ???

tonytruong

Super Moderators
Re: Ðề: HÌNH ẢNH BUỔI OFFLINE GIAO LƯU HDSG - HDVT (22 - 23/9/2012)

chưa thấy khẩu thần công hay đại bác gì ??? :-j:-j:-j

Có đó Minh nhưng hình như mình không có chụp nhưng Phần quay phim chắc chắn là có,nhưng phim chưa làm nên chưa up lên được,chắc mai gởi phim nhờ anh Tài hổ trợ làm nhanh để up lên sau

tonytruong

Super Moderators
Tiếp và hết đây. :) phần còn lại để các cao thủ khác up tiếp :))

Hàng của Minhbaxi hỏi đây :)) =))

tonytruong

Super Moderators
Bonus . Chú Tuấn đang nghiên cứu,không biết sao mà lấy con dao này được kakaka :)) =))

ducphu

Well-Known Member
Trường này thích sưu tập gươm dao, súng ống! Rất OK! Nhưng up nhẹ thôi, xem bị chậm lắm!

hbinhlove2003

Well-Known Member
Anh Trường diễn giải hay quá hehe...Còn vài tấm chụp chung với ông chủ Taylor chưa thấy ta, dịp này anh em HDSG hên thật

tolydieu

Trường này thích sưu tập gươm dao, súng ống! Rất OK! Nhưng up nhẹ thôi, xem bị chậm lắm!
Nâng cấp mạng đi bác :D, xem hình đã lắm, để một lốc như vầy coi nó liên tục, không đức quãng. Cảm giác thật như đang ở trong bảo tàng vậy.

tonytruong

Super Moderators
Anh Trường diễn giải hay quá hehe...Còn vài tấm chụp chung với ông chủ Taylor chưa thấy ta, dịp này anh em HDSG hên thật

Những tấm quý giá đó anh không có chụp Bình ơi,lúc đó là Luật + Quốc + chipmun và Thịnh chụp em ơi,tấm đó là Chủ Nhân: Ông Robert Taylor nói sau này tôi mà có mất đi tôi sẽ chuyễn nhượng cho tất cả anh em nào có chụp hình chung với tôi kho tàng quý báu này đấy,hên ghê kakakak :)) =)) Không thể ngờ được là gặp chính ngay chủ nhân của kho báu này lại ra chụp chung với AE HDSG mình,nhân viên của ổng nói em chưa thấy lần nào Boss em ra chụp như vậy,AE mình đúng hên :)

P/s AE cố gắng chờ Luật xuất chiêu nhé ,Thanks all :)

ducphu

Well-Known Member
Nâng cấp mạng đi bác :D, xem hình đã lắm, để một lốc như vầy coi nó liên tục, không đức quãng. Cảm giác thật như đang ở trong bảo tàng vậy.
Chỉ còn lên cáp quang thôi; Đang là FPT VDSL 15Mb rồi! Chắc bị đạo tặc vào quá, mai phải đổi pass mới được !

deptrai21

Member
Ðề: Re: HÌNH ẢNH BUỔI OFFLINE GIAO LƯU HDSG - HDVT (22 - 23/9/2012)

Những tấm quý giá đó anh không có chụp Bình ơi,lúc đó là Luật + Quốc + chipmun và Thịnh chụp em ơi,tấm đó là Chủ Nhân: Ông Robert Taylor nói sau này tôi mà có mất đi tôi sẽ chuyễn nhượng cho tất cả anh em nào có chụp hình chung với tôi kho tàng quý báu này đấy,hên ghê kakakak :)) =)) Không thể ngờ được là gặp chính ngay chủ nhân của kho báu này lại ra chụp chung với AE HDSG mình,nhân viên của ổng nói em chưa thấy lần nào Boss em ra chụp như vậy,AE mình đúng hên :)

nhờ em hỏi ỗng là ai đóa :D :))

tolydieu

Chỉ còn lên cáp quang thôi; Đang là FPT VDSL 15Mb rồi! Chắc bị đạo tặc vào quá, mai phải đổi pass mới được !
Gói này giống gói bác tonytruong, gói này mạnh rồi, down phim link fshare thì vù vù bác nhỉ.
Load chậm là do kết nối quốc tế chậm.

Bác Long thì lúc nào cũng trà xanh. :D

delldell

Well-Known Member

Ngồi xem cmt, bỏ đi tập thể dục, tonytruong thuyết minh good quá! tiếp tục up vài hình lên đây.
Những bộ áo giáp nặng gần 40kg.

Lính Lê Dương.

Lính Anh-Pháp thời Naopleon. Bức tranh tái hiện cảnh trận đánh waterloo nổi tiếng.

delldell

Well-Known Member
Ðề: Re: HÌNH ẢNH BUỔI OFFLINE GIAO LƯU HDSG - HDVT (22 - 23/9/2012)

Mình thì lại muốn cám ơn bà Nguyễn Thị Bông. Cám ơn bà ấy đã có tuyệt chiêu dụ ông R.Taylor đem những thứ "chết tiệt " kia vào trưng bày ở VN. Chú Tuấn nhà ta có câu nhận xét rất hay:"Chắc ông này ổng ghét tổ quốc ổng lắm đây?". Còn mình thì nhận xét:"Đồ dại gái!?"

delldell

Well-Known Member

Chém tiếp một đao để qua trang mới.
Ngoài khu trưng bày vũ khí, bảo tàng còn có khu nuôi dưỡng các loài linh trưởng. Khu nuôi dưỡng này được hỗ trợ bởi Quỹ các loài động vật nguy cấp Châu Á (EAST) để giúp bảo tồn các loài linh trưởng ở nam VN.
Mình chụp tấm hình này đúng lúc con linh trưởng này giơ súng ra "triển lãm" nhưng chỉ bằng trái ớt hiểm nên không thấy trên hình.

Bên trên