Hình ảnh công tác xã hội ngày 05/09/2010 HỘI HĐ ĐÀ NẴNG

jianghaoHDVN

Ðề: Hình ảnh công tác xã hội ngày 05/09/2010 HỘI HĐ ĐÀ NẴNG

Em cứ quá khen :">, thích thì thích nhưng mà chưa có đối tác hay em làm đối tác với anh nhé. Cao giống anh xinh giống em, chuẩn ko cần chỉnh :))

chà..chà...bác này xin phối giống đây...

eminemvn

BĐH HD Đà Nẵng

Em cứ quá khen :">, thích thì thích nhưng mà chưa có đối tác hay em làm đối tác với anh nhé. Cao giống anh xinh giống em, chuẩn ko cần chỉnh :))

Hic,
Câu bác này nói nghe sặc mùi ....... %-(/:)

kdq2010

Well-Known Member

anbinhdo

Well-Known Member

Em và 1 vài bác nữa thì có ý kiến như thế này. Biết rằng đây là tết thiếu nhi tết của các cháu, đặc biệt các cháu có hoàn cảnh khó khăn nhưng trong hội HD chúng ta ko phaỉ là ko có thiếu nhi. Cái việc từ thiện thì em tán thành nhưng em xin đề xuất là anh em trong hội nên tổ chức cho các thiếu nhi trong hội HD, nó vừa bổ ích vừa giao lưu giữa gia đình với gia đình, giữa các chị với các chị (học hỏi kinh nghiệm quản chồng ấy mà) và các cháu được chơi với nhau. Em có vài ý kiến , em xin hết hehe :D

Cảm ơn ý kiến của Bác Khánh, em đã nghĩ đến điều này nhưng có cái bất cập như sau:
- Em cũng muốn tổ chức 1 buổi để anh em và gia đình ta nên họp mặt nhau trong ngày ấy, nhưng hiện nay số đông anh em đi làm và có gia đình vừ cơ quan tổ chức cho các Cháu trên Cơ quan nên ngày ấy các Cháu tập trung tại cơ quan của Bố Mẹ rất nhiều, nên khó tổ chức cho các Cháu trong ngày ấy để Anh em trong Hội có cơ hội gặp nhau.
- Nếu chúng ta tổ chức cho các Cháu và Gia đình ta ngày ấy , chúng ta phải có một Sân để họp mặt và phải múa lân cho các Cháu xem, điều nay rất khó vì ta không có Hôin trường và sân..nếu tổ chức tại Quán ca fe Bác Phúc, thì để em hỏi ý kiến Bác Phúc thế nào có cho Lân vào múa không...
- Còn chúng ta chỉ cần sự họp mặt thì vào 2 ngày 14, 15 âm lịch thì e rất có ít người tham gia , nếu không nói là chỉ có các Bạn chưa có gia đình con cái hoặc chưa có người yếu...nếu đã quyết xin các Bác cho em thông nhất ngày nào để anh em ai rổi tự họp mặt và Phá Cỗ Trung Thu ngày ấy.
- Nếu linh động Anh em ta nên tổ chức sớm..và phải lấy được số đông tham dự ngày ấy để khỏi loãng không khí !
- Em ghi nhậ ý kiến của Bác Khánh, nên anh em ta cứ cho thêm ý kiến để tham khảo trước khi đưa ra quyết định nhé ....

thứ nhất: em thấy chi phí véo vào quỹ hội là điều rất không nên làm.
thứ hai: liên tục triển khai các công tác xã hội, HD đà nẵng-> TT đà nẵng

Cảm ơn ý kiến Bác Thành, em xin ghi lại nhưng em nói thêm:
- Về ý thứ nhất : em tán thành.Vì lý do vì sao em đưa ra ý kiến trên là do chúng ta cũng là một Hội tập thể nên số tiền đóng góp cũng đã có nên em muốn trích ra một ít Quỹ trong số ấy để anh em trong Hội ( ai thấy cũng vui vì cũng đã có phần nào đóng góp cho các Cháu ). Vì tiền Quỹ là chung nên cái này cũng là chung cho tất cả anh em...Và em cũng nghĩ nếu trích nhiều quá sẽ gây hạn hẹp Quỹ..nên nay tạm trích 1/2 trong số ấy ( tức 500K số còn lại tùy lòng hảo tâm của các Mạnh thường Quân ) .Vì tiền Quỹ tồn tại là sự sống còn của Hội và cũng như sự gắn bó giữa các Ạnh em với nhau để phát triển Hội .
- Về ý thứ hai : cái này em nghĩ không dày và liên tục đâu..vì hết đợt Trung Thu này chắc cũng không còn lý do gì để đóng góp cho các Cháu ...nếu có muốn chỉ còn đợt Nạ Nhân Chất Độc Màu Da Cam tại thời điểm tháng 12 mà thôi.
+ Với lại vì sao em muốn làm dày và liên tục sự kiện này , vì em muốn Hội HD Đà Nẵng chúng ta cũng nên dần dần ra mắt cho Xã Hội , cho TP Đà Nẵng chúng ta biết: Hội ta là Ai ? là Hội gì ? hoạt động ở đâu ? và hoạt động như thế nào ?/COLOR] ..vì khi đã dần ra mắt và bước vào xã hội thì Chúng ta sẽ làm một cái Sự Kiện chính thức về đúng lĩnh vực của Hội , tức là giới thiệu Kỷ Thuật ( cái này em đã suy nghĩ và sẽ có một buổi nói chung là ra mặt giới thiệu công nghệ HD đến với mọi nhà, tức làm một sự kiện và có khách mời do Hội ta đảm nhận - em sẽ họp các Bác nồng cốt trong Hội để bàn thêm về việc này ) ...
+ Vì khi làm được các công tác xã hội như thế này là để chúng ta khi bước ra làm sự kiện trước Bàn dân thiên hạ thì chúng ta cũng đã có Một Cái gì đấy ghi dấu , nhấn mạnh về cách hoạt đọng của Hội để Người ta ( Họ ) ghi nhận và đánh giá Hội có khách quan và nể hơn :) ...nói chung ta nên tạo Bàn Đạp trước khi đánh trận Chính Thức \m/
+ Về phần này em sẽ bàn thêm các Bác nhiều , để khi nào rổi em sẽ alo các Bác nồng cốt trong Hội họp Giao Ban trong thời gian sớm nhất và thuận tiện nhất để bnà phương hướng Sự Kiện trong năm của Hội
+ Còn về trao quà Trung Thu lần này các Bác cho thêm ý kến tiếp nhé...
Cảm ơn các Bạn!

ý em giống ý bác :D

Bác Toàn có thể cho thực tế hơn tý để Anh em góp ý thêm ! Rất cảm ơn Bác Toàn !
Em tạm copy bài này qua mục Góp Ý Anh em tham khảo thêm:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=67531&page=14

Chúc Anh em vui vẻ

Bên trên