Hình hậu trường phim TAN HỢP-HỢP TAN(2010) của dự án SAIGON ANH YÊU EM

poly

Banned
Ðề: Hình hậu trường phim TAN HỢP-HỢP TAN(2010) của dự án SAIGON ANH YÊU EM

lão đâm ác quá ;;)
khi nào đi cho em đi theo xem với :D
quay bằng 60D hả bác ?

quay bằng cả 2 máy bác ơi
nên một số đoạn màu sắc khác nhau phải chỉnh lại
nhưng do đã nhận tài trợ len ( được dùng thôi chứ ko phải tặng luôn nhé ) nên phải có quay bằng 60D

Quay film XXX hả bác ? ở đâu ? cho em xin làm Backround được ko ạ ?

chủ nhật này em quay cái hẻm đó nè
ct thông báo sau nếu có mẫu hot
hehehe

poly

Banned

Fast Food Films là một nhóm nhỏ các bạn trẻ đam mê làm phim tự phát. Vì tất cả các thành viên FFF đều có công việc và cuộc sống riêng nên chỉ rảnh rỗi vào 2 ngày cuối tuần để làm phim nên không thể theo đuổi các dự án phim lớn tốn kém kinh phí lẫn thời gian. FFF thường tham gia các dự án nhỏ không đòi hỏi quá cao về kinh phí, tính chuyện nghiệp và nhất là thời gian. Bộ phim đầu tay của nhóm Fast Food Films là Siêu Trộm Nhang-A Thief's Story tham gia trong dự án The 48 Hour Film Project (Điện ảnh 48h) đã nhận được giải khán giả yêu thích nhất sau khi chiếu tại Megastar. Các bạn có thể xem phim tại đây

[video=youtube;NYvTMn4CNMM]http://www.youtube.com/watch?v=NYvTMn4CNMM[/video]
YouTube - Siêu Trộm Nhang (A Thief's Story)

Bộ phim thứ hai của nhóm là một phim tình cảm hài nhẹ nhàng nhằm chào mừng mùa tình yêu Valentine 2011,Tan Hợp-Hợp tan. Chỉ chưa đầy một tuần sau khi công chiếu trên mạng, bộ phim Tan Hợp-Hợp Tan đã được đón nhận nồng nhiệt từ cộng đồng mạng với trên 53.000 lượt xem ( tính đến ngày 22/2/2011) và vô số các topic bàn luận trên các forum trẻ. Hiện tại Tan Hợp - Hợp Tan đã bay đến California để tham gia tranh giải tại hạng mục phim ngắn của liên hoan phim ViFF (Vietnammese International Film Festival) vào tháng 4/2011.

[video=youtube;tmELSyhjSys]http://www.youtube.com/watch?v=tmELSyhjSys[/video]
YouTube - Phim ngắn TAN HỢP-HỢP TAN(2010)

Và bộ phim thứ 3 của nhóm là một phim ngắn tham gia dự án 48Go Green.

ImageView.aspx

Cảnh trong phim Sự lựa chọn của siêu nhân - Ảnh: FFF cung cấp

ImageView.aspx

Nhóm làm phim Fast Food Film - Ảnh: FFF cung cấp

CÁT KHUÊ

nguồn
48 giờ để cứu hành tinh - Tuổi Trẻ Online

Chỉnh sửa lần cuối:

hellomoto

Active Member

chúc mừng đoàn làm phim của lão lên nguyên trang báo tuổi trẻ\m/

poly

Banned

chúc mừng đoàn làm phim của lão lên nguyên trang báo tuổi trẻ\m/

Nhờ các bác hiếp ảnh nhà ta giúp đỡ nhiều mới được như vậy.Thanks các bác

tieuthieugia

Well-Known Member

tks với chả thank cái j... lo họn ngày giờ mời lão Nedved 1 chai đi... tui theo uống cho....say tui về

poly

Banned

Hai bộ phim ngắn của Fast Food Films là Siêu Trộm Nhang(A Thief's Story) và Tan Hợp Hợp Tan(Sucked In and Pulling Out) đã được chọn chiếu tại Liên hoan Điện Ảnh Việt Nam Quốc Tế VIFF 2011-Vietnamese International Film Festival từ 7-17/4/2011.

Liên Hoan Điện Ảnh Việt Nam Quốc Tế (ViFF) hỗ trợ và quảng bá trình chiếu những bộ phim của các đạo diễn người Việt Nam hoặc gốc Việt Nam và phim mang đề tài Việt Nam. ViFF do hai tổ chức bất vụ lợi gồm Hội Văn Học Nghệ Thuật Việt Mỹ (VAALA) và Hội Văn Hóa & Ngôn Ngữ (VNLC) tổ chức cách mỗi năm một lần kể từ năm 2003. ViFF 2011 sẽ diễn ra từ ngày 7-17/4/2011 tại đại học UC Irvine, Edwards University Cinema 6 (Irvine), UCLA, và Viện Bảo Tàng Bowers, thành phố Santa Ana. ViFF 2011 sẽ trình chiếu 67 bộ phim đến từ nhiều nước trên thế giới như Úc, Canada, Pháp, Đức, Philippines, Anh, Hoa Kỳ, và Việt Nam. Chiếu khai mạc liên hoan là bộ phim SAIGON YO của đạo diễn Pháp gốc Việt Stephane Gauger còn bế mạc sẽ là Bi ơi đừng sợ của Phan Đăng Di.

Nhóm làm phim trẻ Fast Food Films có 2 phim được chọn chiếu trong chương trình của VIFF 2011 là Siêu Trộm Nhang & Tan Hợp Hợp Tan.

Tan Hợp Hợp Tan(Sucked In and Pulling Out)

Tình yêu dường như là những lối mòn xoay quanh câu chuyện Tan Hợp - Hợp Tan của hai đôi tình nhân trẻ. Chung - Thủy, một cặp đôi đã tan vỡ nhưng vẫn dành cho nhau tình cảm sâu đậm, và Phong - Ba, hai bạn trẻ nhìn bề ngoài có vẻ gắn bó nhưng thực chất có thể đổ vỡ bất cứ lúc nào. Liệu họ có phải là những cây kem mang mùi vị riêng chỉ dành cho nhau?

Lịch chiếu và giao lưu với đại diện Fast Food Films tại liên hoan VIFF
Thứ 6 ngày 8/4/2011 từ 11g đến 12g25
Date: Friday, April 8, 2011 (11:00am – 12:25pm)
Địa chỉ
Venue: Bowers Museum, Santa Ana, CA

[video=youtube;tmELSyhjSys]http://www.youtube.com/watch?v=tmELSyhjSys[/video]
YouTube - Phim ngắn TAN HỢP-HỢP TAN(2010)

Siêu Trộm Nhang(A Thief's Story)

Phạm Minh An là một tài xế xe ôm nghèo. Anh đem lòng yêu cô con gái rượu của Cường “đồ cổ“, một tay tỷ phú độc đoán. Vì chê An không xứng với con gái mình nên Cường tìm cách chia rẽ đôi trai gái. Bị ông Cường sỉ nhục, An quyết định trả thù. Nhưng bằng cách nào, khi mà Cường đang lo sợ sẽ bị một tên siêu trộm với biệt danh "Nhang“ nhòm ngó đến đồ cổ quý giá của ông?

Lịch chiếu và giao lưu đại diện đoàn làm phim A Thief's Story tại liên hoan phim VIFF 2011
Thứ 6 ngày 15/4/2011 từ 16g đến 17g35
Date: Friday, April 15, 2011 (4:00pm – 5:35pm)
Địa chỉ :
Venue: Bowers Museum, Santa Ana, CA.

[video=youtube;NYvTMn4CNMM]http://www.youtube.com/watch?v=NYvTMn4CNMM[/video]
YouTube - Siêu Trộm Nhang (A Thief's Story)

Tham khảo trang web chính thức của liên hona phim VIFF 2011
ViFF: Vietnamese International Film Festival - Official Site

hellomoto

Active Member

hehe chúc mừng nhá !

Carol

Phim này là của anh Poly làm hả? Chúc mừng anh nha!

Carol

poly=phi long=biên kịch
thanks em
có 3 đại gia hiếp ảnh góp mông vô phim đó hehehe

3 đại gia hiếp ảnh tham gia góp mông nếu hok lầm có phải là anh tieuthieugia, anh duong33 và anh helomoto hem? nhìn phim của anh em thấy lấp ló khuất bóng mí đại gia góp mông này.

tommy8288

3 đại gia hiếp ảnh tham gia góp mông nếu hok lầm có phải là anh tieuthieugia, anh duong33 và anh helomoto hem? nhìn phim của anh em thấy lấp ló khuất bóng mí đại gia góp mông này.
chính xác ! 3 đại gia của box Hiếp Ảnh đấy ạ !

tieuthieugia

Well-Known Member

đại gia cái con khỉ, đang ở ngoài đường cả đám nè... chỉ có lão hô là ngủ rừng cao su thui

poly

Banned

à sắp tới FFF có tuyển host dẫn chương trình truyền hình, ko biết có mẫu HD nào muốn tham gia ko

chính xác ! 3 đại gia của box Hiếp Ảnh đấy ạ !

thanks bác vụ location nhé

đại gia cái con khỉ, đang ở ngoài đường cả đám nè... chỉ có lão hô là ngủ rừng cao su thui

thui bữa nào nhậu đê

Carol

à sắp tới FFF có tuyển host dẫn chương trình truyền hình, ko biết có mẫu HD nào muốn tham gia ko

thanks bác vụ location nhé

thui bữa nào nhậu đê

Host dẫn chương trình truyền hình là sao anh, em ngu muội nên chưa hiểu lắm, anh có thể giải thích 1 chút cho em mở mang cái đầu ngu muội của em được hem?

Nếu có nhậu hú em với Sun bin đi phá mồi phá bia với nha! heheh

Bên trên