HN-Home Theatre của Ivy68 (Khoe một chút tập 2) :D

HT900

Member
Ðề: HN-Home Theatre của Ivy68 (Khoe một chút tập 2) :D

Tập 3 sắp có chưa bác chủ thớt, quả show này của bác dài mấy tập đấy ạ. Cách thiết kế cũng như bài trí đồ đạc rất đẹp, nếu được bác show luôn cả nhà, mô hình ô tô hay gì nữa cho anh em mở tầm mắt với. Bác dùng 2 loại ánh sáng đèn trần thì phải em thấy hơi bị rối màu sắc.

dragonlee

Well-Known Member

nó ăn điện nhiều hem bác? có ồn hem?

Ăn điện mình cũng không rõ, thấy ghi là 80w.
Ồn nếu để nấc mạnh, có ba nấc, còn để chế độ sleep cũng ổn.

Máy Magic ball thì không ồn, rất êm để phòng ngủ cứ thoải mái ngủ :) công suất điện tiêu thụ 20W cả đèn ngủ.
Sản phẩm của Singapore, công nghệ diệt khuẩn của Đức.

ivy68

Huyền Thoại

Tập 3 sắp có chưa bác chủ thớt, quả show này của bác dài mấy tập đấy ạ. Cách thiết kế cũng như bài trí đồ đạc rất đẹp, nếu được bác show luôn cả nhà, mô hình ô tô hay gì nữa cho anh em mở tầm mắt với. Bác dùng 2 loại ánh sáng đèn trần thì phải em thấy hơi bị rối màu sắc.

Ae chờ chút xíu đi, đang biên tập 1 chút.
Tớ dùng đèn vàng và đèn trắng, để tùy lúc mà dùng tông ánh sáng cho thích hợp.

b52g0

toàn thứ hấp dẫn, phòng ốc khủng quá trời:eek::eek::eek: xem là mún té
ps: thống kê tên và thiệt hại lên #1 thì tốt quá, bác ui. để ae bít đường nuôi heo đất ;;)

dragonlee

Well-Known Member

Rất đẹp và hoành tráng, chỉ tiếc là bác ko dùng đồ Wireless cho nó bớt dây dợ, đang đẹp lại gặp em ổ cắm lộ thiên thế kia bác ơi :)

ivy68

Huyền Thoại

Rất đẹp và hoành tráng, chỉ tiếc là bác ko dùng đồ Wireless cho nó bớt dây dợ, đang đẹp lại gặp em ổ cắm lộ thiên thế kia bác ơi :)

Tớ dùng nhiều thiết bị các loại khác nhau, nên không có wifi nào xuể cả.
Ổ lioa để lộ dùng cho tiện. Đồ cũng hay thay đổi nên không để cố định hết được.

ivy68

Huyền Thoại

ps: thống kê tên và thiệt hại lên #1 thì tốt quá, bác ui. để ae bít đường nuôi heo đất ;;)

Đã có kê từng thứ đang dùng, các bạn tự tham khảo giá từ internet mà. Chứ tớ khó lòng nhớ hết vì mua dần và lẻ từ nhiều năm nay.

ivy68

Huyền Thoại

Đã có kê từng thứ đang dùng, các bạn tự tham khảo giá từ internet mà. Chứ tớ khó lòng nhớ hết vì mua dần và lẻ từ nhiều năm nay.

481112

Well-Known Member

Hehe, thì bác giấu cái ổ điện chụp hình xong lại vác ra, hehe. Quá hoành tá tràng.

Chúc mừng bác, bác có nhà và bộ dàn quá chuẩn. Em rất thích bộ sưu tập xế hộp của bác đấy. Nhà bác rộng thế này thì sắm nhiều xe để di chuyển là đúng rồi, cho em hỏi mỗi người tiêu chuẩn được mấy chiếc hả bác :D.

Úi trời đúng là nhà Giầu ôtô có hàng rổ nhỉ!=))=))
dưng mà đất rộng thế bác không làm cái phòng xem phim riêng biệt cái phòng xem phim của bác thông với phòng bếp lỡ sau này dở hơi bê con máy chiếu thì lúc xem phim thì vợ lại phải rửa bát, nấu cơm trong bóng tối mất bác nhỉ

ivy68

Huyền Thoại

Hehe, thì bác giấu cái ổ điện chụp hình xong lại vác ra, hehe. Quá hoành tá tràng.

Ừ, nhiều khi cũng không để ý nữa, cứ dùng lung tung thế quen mất rồi, lắm lúc muốn gọn, muốn làm cuộc cách mạng mà thấy không bằng film HD nên lại thôi.

ivy68

Huyền Thoại

dưng mà đất rộng thế bác không làm cái phòng xem phim riêng biệt cái phòng xem phim của bác thông với phòng bếp lỡ sau này dở hơi bê con máy chiếu thì lúc xem phim thì vợ lại phải rửa bát, nấu cơm trong bóng tối mất bác nhỉ

Đương nhiên phải có phòng riêng để làm rạp rồi. Sẽ giới thiệu với ae sau.
Máy chiếu thì trong thời gian trước mắt tớ cũng chưa quan tâm tới, vì chất lượng hình khó so với plasma hay LCD.

Đương nhiên phải có phòng riêng để làm rạp rồi. Sẽ giới thiệu với ae sau.
Máy chiếu thì trong thời gian trước mắt tớ cũng chưa quan tâm tới, vì chất lượng hình khó so với plasma hay LCD.
Úi trời
là bác chưa xem thử máy chiếu dạng ngon rồi
Bác chơi thử mấy em Infocus N83 thôi với cái màn chiếu chừng dăm trăm obama thôi là đảm bảo tắt điện đi Nhà Tranh hơn nhà ngói là cái chắc.
Trước kia tớ quan điểm cũng dư bác dưng bây giờ công nghệ thay đổi nhanh quá cái mình nghĩ ngày xưa đúng bây giờ lại là sai.

ivy68

Huyền Thoại

Úi trời
là bác chưa xem thử máy chiếu dạng ngon rồi
Bác chơi thử mấy em Infocus N83 thôi với cái màn chiếu chừng dăm trăm obama thôi là đảm bảo tắt điện đi Nhà Tranh hơn nhà ngói là cái chắc.
Trước kia tớ quan điểm cũng dư bác dưng bây giờ công nghệ thay đổi nhanh quá cái mình nghĩ ngày xưa đúng bây giờ lại là sai.

Tớ cũng thử tùm lum rồi: SONY, SANYO, TOSHIBA (loại cường độ khoảng 2 - 3000 ANSI) mà cũng chưa ưng được cái nào cả.
Vả lại để phòng xem cũng nhỏ gần 5 x 6m nên dùng tivi là được rồi, đang chờ Pana 80" có để lắp, ở Nhật ra rồi, thường sau 1, 2 tháng là về VN. Giá cũng hạt dẻ thôi, khoảng 4000 đến 5000$ thôi.

buihung

Administrator

Tớ cũng thử tùm lum rồi: SONY, SANYO, TOSHIBA (loại cường độ khoảng 2 - 3000 ANSI) mà cũng chưa ưng được cái nào cả.
Vả lại để phòng xem cũng nhỏ gần 5 x 6m nên dùng tivi là được rồi, đang chờ Pana 80" có để lắp, ở Nhật ra rồi, thường sau 1, 2 tháng là về VN. Giá cũng hạt dẻ thôi, khoảng 4000 đến 5000$ thôi.

Bác dùng thử máy chiếu Home Theater chứ đừng dùng dòng máy chiếu văn phòng.

Bác cứ mua loại dành cho chiếu phim INFOCUS về thử đi khoảng 3.000 Obama là được.
Không hài lòng bán lại 1/3 giá tớ hứa, tớ thề, tớ đảm bảo sẽ mua lại ngay với điều kiện chưa bị rơi, hỏng!

ivy68

Huyền Thoại

Bác cứ mua loại dành cho chiếu phim INFOCUS về thử đi khoảng 3.000 Obama là được.
Không hài lòng bán lại 1/3 giá tớ hứa, tớ thề, tớ đảm bảo sẽ mua lại ngay với điều kiện chưa bị rơi, hỏng!

Bác cho link của INFOCUS. Zodiac có bán loại đó không nhỉ?
Thân

Bên trên