Hoạt động xã hội của HD Nha Trang.

tuanc9

Active Member
Ðề: Hoạt động xã hội của HD Nha Trang.

Hôm nào có dịp bác sieudinh đi làm từ thiện với hội nhé! Áo đồng phục cũng là ý hay, nếu muốn thì hội cũng sẽ in được, hình như chú Saibon có cái áo của HD Viet Nam đẹp đấy! copy lại mẫu ấy cũng được, đổi chữ "Viet Nam" thành "Nha Trang" là ngon lành :-bd!

Vi phạm bản quyền đấy chú, nói chơi chứ làm vậy thấy kỳ lắm, người ta cất công thiết kế mình làm vậy thấy nó sao sao ấy

saibon

Active Member

Nếu đã làm đồng phục thì em nghĩ cứ lấy mẫu của HD Viet Nam là được rồi, các tỉnh thành khác đều mặc áo HD Viet Nam mà :D, với lại mặc cái áo đó, khi nào đi xa thì biết là dân HD, hỏi thăm vài câu là biết ở Nha Trang liền mà :))

anbinhdo

Well-Known Member

Nếu đã làm đồng phục thì em nghĩ cứ lấy mẫu của HD Viet Nam là được rồi, các tỉnh thành khác đều mặc áo HD Viet Nam mà :D, với lại mặc cái áo đó, khi nào đi xa thì biết là dân HD, hỏi thăm vài câu là biết ở Nha Trang liền mà :))

Em nghĩ các Bác nê kiếm cái áo đồng phục cho nó chuyên nghiệp ...có thể ta bỏ một vài ba bữa off chui để kiếm cái áo , Bác nào lên tiếng việc này cho Hội luôn nhỉ :D

sieudinh

nếu nói về hoạt động xã hội thì mình tham gia thường xuyên (Bí thư Đoàn cơ sở mà :)) ) nếu mọi người thích thì hôm nào có hoạt động thì mình hú :) . Còn việc mua áo đồng phục thì nên xúc tiến ngay, việc này vừa mang tính chuyên nghiệp và mang tính quảng cáo cho HD Nha Trang ...
Theo tôi nên có một cáo áo là HD Việt Nam và một cái mình tự in, vẫn dùng logo HD Việt Nam nhưng dưới logo in thêm chũ Nha Trang hoặc in sau lưng dòng chữ HD Nha Trang. Không biết ý mọi người thế nào ??? nếu mọi người thông qua thì đăng ký ở đâu ? đăng ký với ai ?? ( theo tôi thì đăng ký chỗ bác Chủ hội - Mê HD để tổng hợp ). Nếu đã đăng ký thì đồng thời gởi tiền để tạo quyết tâm :)
P/s : mọng mọi người ủng hộ kế hoạch này để HD Nha Trang ngày càng phát triển .
thanhs...

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member

nếu nói về hoạt động xã hội thì mình tham gia thường xuyên (Bí thư Đoàn cơ sở mà :)) ) nếu mọi người thích thì hôm nào có hoạt động thì mình hú :) . Còn việc mua áo đồng phục thì nên xúc tiến ngay, việc này vừa mang tính chuyên nghiệp và mang tính quảng cáo cho HD Nha Trang ...
Theo tôi nên có một cáo áo là HD Việt Nam và một cái mình tự in, vẫn dùng logo HD Việt Nam nhưng dưới logo in thêm chũ Nha Trang hoặc in sau lưng dòng chữ HD Nha Trang. Không biết ý mọi người thế nào ??? nếu mọi người thông qua thì đăng ký ở đâu ? đăng ký với ai ?? ( theo tôi thì đăng ký chỗ bác Chủ hội - Mê HD để tổng hợp ). Nếu đã đăng ký thì đồng thời gởi tiền để tạo quyết tâm :)
P/s : mọng mọi người ủng hộ kế hoạch này để HD Nha Trang ngày càng phát triển .
thanhs...

Không những Thanhk những bài hay, mà còn phải thanhk những bài ta đã đọc qua...:> :>
Bác lập 1 topic về đăng ký áo cho Hội luôn đi để chốt lấy số lượng cụ thể và biết để anh em đăng ký áo.

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Hướng về miền Trung - Phong trào nhường cơm sẻ áo của anh em HDvietnam .
Hòa mình theo phong trào trên, A xin phát động và thông báo cùng toàn thể ae hội HD Nha Trang vui lòng hưởng ứng . Tùy lòng hảo tâm , của ít lòng nhiều , hội viên tự do đóng góp cho phong trào chung . Và " phát " đầu tiên , A ủng hộ : 200.000$ , hình thức như sau :
-Chủ Nhật ( 24/10/2010) , họp mặt uống cafe tới , ae vui lòng đóng góp .
-Ngày đó ai vắng mặt mà có lòng , xin hãy gặp A sau hoặc gọi điện cho A , ứng trước tiền đóng góp .
-Hạn chót vào ngày 28/10/2010.
-Trước tiên cảm ơn ae hội và mong hưởng ứng .
Để tiện theo dõi cuộc vận động trên , vui lòng theo dõi :
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=101941

lanovia

em chỉ quan tâm là các a sẽ gửi số tiền đóng góp đó bằng đường nào thôi :-<

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Up ngày mới ! Anh em hội HD NT xin hưởng ứng phong trào chung :
-Hướng về miền Trung - Phong trào nhường cơm sẻ áo của anh em HDvietnam.

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

em chỉ quan tâm là các a sẽ gửi số tiền đóng góp đó bằng đường nào thôi :-<

Một câu hỏi muôn thuở ! Hẳn tất cả ai cũng tự hỏi và tự miễn cưỡng trả lời với lòng mình ! Và trong đó có A . Đây là lần đầu tiên HD VN làm từ thiện , tất nhiên ít nhiêù thiếu kinh nghiệm ,đang diễn ra quyên góp và tất cả ae diễn đàn đang bàn bạc số tiền sau khi có được sẽ chuyển đến đồng bào miền Trung theo hướng tích cực nhất . Sau đây A trích dẫn một số ý kiến cho câu hỏi trên :
-MrMilan-Ban điều hành Quảng Ninh :Các bác BQT đứng ra lập quỹ thì xin các bác có trách nhiệm với quỹ Hướng về miền trung một tí.
Tức là:
1. ko đem quỹ của mình chuyển cho một tổ chức nào cả, kể cả tổ chức của Mặt trận tổ quốc Việt Nam lập ra.
2. Tiền đóng góp được, các bác mua bằng hiện vật như gạo, thuốc, mỳ tôm và chuyển trực tiếp vào miền trung, ko đưa tiền mặt.

-Chip -Ban Quản Trị :Nghe cũng có lý, nhưng sau khi mua hiện vật như trên thì mình cũng phải nhờ 1 tổ chức nào đó chuyển giúp chứ tự đi thế nào được?

3-MrMilan -BĐH QN :Dạ, ko phải có kinh nghiệm gì đâu, vì bây giờ có nhiều người làm giầu trên tiền cứu trợ đấy

Như đã trình bày trên , sự kiện đang diễn ra , tất cả thành viên diễn đàn có thể đóng góp ý kiến của mình để BQT kết thúc trong chiều hướng tích cực!
Với hôi HD NT , sẽ cùng hòa mình theo sự kiện trên , ngoài ra ít nhiều còn các khoản sau : đóng góp địa phương , một ngày lương ( đôí với CNV )..v.v...
Cho nên , của ít lòng nhiều , và chỉ nghĩ rằng : cho đời chút ơn..

tuanc9

Active Member

Hôm qua Tuấn có góp 5 xị cho một bạn đồng nghiệp ở Nghệ An (cơ quan mình quyên góp) và sẽ mua hiện vật để cứu trợ bà con trực tiếp. Cơ quan mình chia 2 phần hiện vật 1 cho Nghệ An và 1 cho tỉnh còn lại.

Nếu cần thì Tuấn sẽ góp thêm trong hội HD Nha Trang còn phương thức nếu Ok thì chuyển luôn cho bạn mình ở Nghệ An làm luôn 1 thể.

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Hôm qua Tuấn có góp 5 xị cho một bạn đồng nghiệp ở Nghệ An (cơ quan mình quyên góp) và sẽ mua hiện vật để cứu trợ bà con trực tiếp. Cơ quan mình chia 2 phần hiện vật 1 cho Nghệ An và 1 cho tỉnh còn lại.

Nếu cần thì Tuấn sẽ góp thêm trong hội HD Nha Trang còn phương thức nếu Ok thì chuyển luôn cho bạn mình ở Nghệ An làm luôn 1 thể.

Phương thức nào cũng tốt cả ! Hội ta trong cộng đồng HD VN , chúng ta quyên góp xong cứ chuyển cho BQT lo , là được .

seant

Member

Cho em góp 50k vào hội nhe! Hôm qua em mới góp 200k cho cty. Góp quần áo, sách vở cho tổ dân phố chỗ em ở. Mỗi nơi 1 ít, của ít nhưng có lòng! Mong đồng bào miền Trung sớm qua nỗi khó khăn này!

Chỉnh sửa lần cuối:

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Chiều nay , up tiếp cho :phong trào nhường cơm sẻ áo của anh em HDvietnam ! Xin mời !

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Tối nay , up tiếp nữa :
-Hướng về miền Trung - Phong trào nhường cơm sẻ áo của anh em HDvietnam .
Anh em hội HD NT hãy hưởng ứng !!!!!

policeman9000

cho e góp 50.000 lun nhang. nhưng a sơn ứng trước cho e. chủ nhật này e đi thi o đi off được. có gì e thanh toán lại sau. chủ yếu của ít lòng nhìu, có ít a e đừng cười nhang:-SS

saibon

Active Member

Hi hi, anh Sơn góp hộ em 50.000 VND nha, và em cũng xin vắng off 2-3 tuần :D, có chút công chuyện :D

seant

Member

Sáng nay đi làm, trước cổng công ty mình thấy đoàn Thanh Niên trang phục áo xanh, giăng băng rôn, cờ phướn, bật nhạc... để kêu gọi công nhân viên ủng hộ đồng bào bị lụt miền Trung, thấy khí thế quá, nên chạy vào topic NT uppp... 1 cái!

nqk1979

Member

e cũng xin ủng hộ 50ngàn em cũng xin vắng off 2-3 tuần có chút công chuyện
voi saibon

Bên trên