Học - Học tiếp - Học suốt !

Xin phép các bác em lập box này post hình em mới tập chụp để các bác dễ chỉ bảo cho em nhanh tiến bộ và tránh làm loãng box chia sẻ về nhiếp ảnh của hội . Các bác nào cũng mới tập như em thì vào luôn đây ủng hộ nhé !

Nên có 1 gã khùng giữa trưa lặn lội treo lên nóc nhà bắn tùm lum !

Đỏ nền xanh theo chỉ dạy của bác seant .

Mời bác tuanc9 bình mẫu rồi chuyển cho Thái đưa vào nồi sáo chân ...

Núp nắng .

Nói chung là em gặp gì bắn đó . Rất mong được các bác nhiệt tình ném đá : đá to đá nhỏ em xin nhận hết ạ !

Chỉnh sửa lần cuối:

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Học - Học tiếp - Học suốt !

Bác cũng có tay về Nghệ Thuật Nhiếp Ảnh đấy chứ :>
p/s: Khỏe không Bác ngaodu, lâu nay không đi Đà Nẵng à

Thanks bác đã động viên ! Em vẫn bình thường ! Đi công tác cách Đà nẵng 70km (Quang nam) rồi lại lộn vào trong bác ạ !:-SS

sieudinh

Cho em ném cục đá nho nhỏ nha :D
Nói chung thì chỉ có 2 chữ thôi :
"xấu quắc" :p

xenolala

Well-Known Member

ở tận hải phòng mà ném vẫn trúng, khiếp quá. bố cục chưa có anh à ( mà em cũng ko biết bố cục chuẩn nó thế nào :)) )

tuanc9

Active Member

Chú cứ được cái nhanh nhẩu quá,
Cái tấm lão ngao chụp búp măng phải chi có thêm con vịt bên cạnh làm nền thì đúng là nghệ thuật .... ẩm thực dân gian :-?

oldfriend

Moderator
em ko rành về chụp ảnh nhưng hình như bố cục các ảnh không được phù hợp thì phải !

Dạ xấu thì em biết rồi :)) Đẹp thì em đã post qua bên box chia sẻ ! Cái em mong là các bác ném cục đá nào cụ thể chút để em còn xây nhà , chứ bác cho nguyên cả cái nhà thế này thì em không tiến bộ được :D

ở tận hải phòng mà ném vẫn trúng, khiếp quá. bố cục chưa có anh à ( mà em cũng ko biết bố cục chuẩn nó thế nào :)) )

23/7 Gấu của anh cũng bay ra HP dự đám cưới ! Em có cần tìm hiểu gì thêm về cá sấu HP thì anh cho số đt để liên lạc nhé ? :))

Chú cứ được cái nhanh nhẩu quá,
Cái tấm lão ngao chụp búp măng phải chi có thêm con vịt bên cạnh làm nền thì đúng là nghệ thuật .... ẩm thực dân gian :-?

Em cần học hỏi thêm về kỹ thuật , lão toàn luyên thuyên :-t , Lão ném lại cho em cục đá khác đi , đừng quăng bom không xây được nhà =))

Đại ca , chú seant , chú nqk1979 , chú Hiển , chú Vĩnh : Các AE đi trước vào chỉ bảo kỹ thuật cho em với ! Càng cụ thể em càng cám ơn nhiều ạ !

Bác Tuanc9 với chú Thái toàn chém ró kô làm em chẳng thu hoạch được gì ! Em có ấm trà bắc bác Tuấn và các AE có rảnh 8g00 sáng mai ghé quán Avata thưởng thức tí nhé !

Em có kèo chụp Quốc Hoa : có đầm Sen , có thuyền , có mẫu ( nhưng nét hơi sắc không phù hợp chụp với Sen lắm ) Bác Tuấn và chú Hiển có hứng thú thì báo để em sắp xếp ạ !

Antishock

Member

Nikon D90 của anh là 1 máy chụp tốt, theo em thì anh nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng ( có cuốn bằng tiếng Việt) để thành thạo các chức năng của máy trước tiên, rồi anh tìm hiểu về mối tương quan của 3 thông số cơ bản này: khẩu độ - tốc độ - ISO, rồi các chế độ đo sáng. Em "ném đá" ví dụ tấm đầu tiên nhé: theo như thông số của hình là a chụp lúc 1h30 chiều, mà để ISO 800 là ko nên, chụp trời nắng to thì để 100 thôi, còn về bố cục hình thì ko có điểm nhấn, mấy ngọn dừa là dư. Tạm thời thế đã, em cũng chẳng cao siêu gì, có sao nói vậy, ko biết có ai ném đá lại em ko, he he! :D

Nikon D90 của anh là 1 máy chụp tốt, theo em thì anh nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng ( có cuốn bằng tiếng Việt) để thành thạo các chức năng của máy trước tiên, rồi anh tìm hiểu về mối tương quan của 3 thông số cơ bản này: khẩu độ - tốc độ - ISO, rồi các chế độ đo sáng. Em "ném đá" ví dụ tấm đầu tiên nhé: theo như thông số của hình là a chụp lúc 1h30 chiều, mà để ISO 800 là ko nên, chụp trời nắng to thì để 100 thôi, còn về bố cục hình thì ko có điểm nhấn, mấy ngọn dừa là dư. Tạm thời thế đã, em cũng chẳng cao siêu gì, có sao nói vậy, ko biết có ai ném đá lại em ko, he he! :D

Thank em ! nhưng cơ mà anh vẫn muốn được thanks nhiều hơn nữa , anh đã cố tình lập box này là để AE nhiệt tình chém không cần phải khách sáo :)) , nhất là về mặt kỹ thuật !

p/s : Vì em có "ưu điểm" học trước quên sau , hôm nay đọc cái gì có khi ngay mai quên gần hết , nên phải chọn phương án học như thế này mong các bác thông cảm và nhiệt tình chỉ dạy ! Em xin chân thành cảm ơn >:D<>:D<

Mình thích bức này! Có ý tưởng! :)

Thanks mụ đã động viên ! Dưng mà cái em cần là mụ ném đá cho em tiến bộ mụ ơi :D . Nếu mụ sắp xếp được thì mai mụ bay vào Nha trang uống trà ăn lạc rang húng lìu với em :-bd:-bd

Em nghĩ mẫu này chụp với sen là ok ! các bác cho ý kiến giúp với nhé ?

tuanc9

Active Member

Quán nào trông quen thế bác ngao ơi.

tuanc9

Active Member

Cái này phải đặt tên là hoa rụng nhện leo; (giống như câu: Dậu đổ bìm leo)

Bên trên