[Hỏi] A-Z cách xem phim HD bằng đầu Bluray?

baodark

Member
Chắc em nói thẳng luôn cho nó nhanh.
Chả là ông anh em nước ngoài xách về cái đầu Bluray Panasonic. Giờ em muốn hỏi cách chép mấy phim HD file *.mkv vào đĩa rồi coi với đầu bluray nhà em thì tất cả các bước mà em phải làm là như thế nào ạ?

Thánh nào muốn giúp làm ơn cứ viết rõ ràng từng bước ra hộ em, lúc trước em cũng có chép thử 1 phim 720p ra cái đĩa bluray trắng mà ông anh em đem về. Cũng là xem hướng dẫn trên mạng, giờ em cũng chả nhớ em ghi bằng soft gì và tại sao lại làm dc, nhưng nói chung là em làm được, cũng nét căng mắt ra, cơ mà chả hiểu sao nó không đọc dc sub việt các bạc ạ? Sub cứ bị lỗi ô vuông @@ #$% tè le ra hết.
Cho em hỏi luôn là ghi đĩa bluray thì dùng DVD-9 được ko ạ? tại e chỉ cần chép mấy phim khoảng 9GB đổ xuống thôi. Mua đĩa trắng bluray....em sợ mắc >"< mà giá 1 cái bây giờ khoảng nhiêu nhỉ? Nếu dc e dùng luôn đĩa bluray cho nó ngầu.

p/s: Cái này em làm là vì lòng hiếu thảo ạ. Ông già em thì ghiền xem phim, mà cũng chú trọng chất lượng ghê lắm. Trong phòng em có dàn loa cũ nghe cũng good với cả có lap nên cũng chả cần coi bằng đầu đĩa, chủ yếu em làm cho Đại Ca em coi thôi. Mong có thánh chỉ giúp tận tình, em cám ơn nhiều! :)

zerokiem

Member
Hay bác thử chép vào HDD, cắm vào USB của cái đầu Bluray Panasonic đó thử xem. Ngu ý của em thôi, em thấy mấy cái đầu chiếu phim hay có cổng USB, nhưng không biết chức năng thật của nó, hóng các bác

maz9717

Member
Ðề: [Hỏi] A-Z cách xem phim HD bằng đầu Bluray?

e ko phải thánh nên up dùm bác lun.tài sản chỉ có cái lap và cái pc để coi HD.bluray là 1 điều j đó quá xa xỉ với mình.

hdfilmdn

đầu Bluray Panasonic này bạn muốn xem phim thì mua cái ổ cứng di động,chép phim vào rồi kết nối qua cổng usb.Mình nhớ là nó chỉ đọc tốt file bluray thôi,còn mấy file MKV nó đọc chập chập lắm,đang xem là hay bị đứng phải khởi động lại.

meocon

Well-Known Member

Thứ 1 : a chép phim vô USB xem thử có ra dc hình , tiếng , sub ko đã .
Thứ 2 : theo kinh nghiệm thì hỗ trợ ko tối đa , coi phim rất bực .
Thứ 3 : Nên coi phim bằng ổ cứng , thuận tiện nhiều thứ

baodark

Member
Thế bây giờ cách đơn giản nhất vẫn là xem bằng ổ cứng à? cơ mà file Bluray là những file có đuôi như thế nào? tại bây giờ down phim trên mạng toàn file mkv ko hà.
Tình hình là em chép thử 1 phim file mkv vào usb rồi cắm vào đầu bluray, hình ảnh chạy tốt nhưng mà nó ko đọc dc file sub ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

pinexq1

Thứ 1 : a chép phim vô USB xem thử có ra dc hình , tiếng , sub ko đã .
Thứ 2 : theo kinh nghiệm thì hỗ trợ ko tối đa , coi phim rất bực .
Thứ 3 : Nên coi phim bằng ổ cứng , thuận tiện nhiều thứ

Bên trên