Hội amply cổ Quảng ninh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

cuuvan

Member
Ðề: Hội amply cổ Quảng ninh

Hi, chú An hỏi ông già xem có bán cái Amply sansui đấy không, giá thị trường hiện nay là hơn 2 củ đấy. Nếu kiếm được đôi loa AR cổ rồi phối ghép với Amply thì âm thanh sẽ cải thiện hơn nhiều đấy.

HDCP

Super Moderators

Hi, chú An hỏi ông già xem có bán cái Amply sansui đấy không, giá thị trường hiện nay là hơn 2 củ đấy. Nếu kiếm được đôi loa AR cổ rồi phối ghép với Amply thì âm thanh sẽ cải thiện hơn nhiều đấy.

Ông già nhà em không bán đâu ạ, nhiều người hỏi mua mà ông không bán, muốn giữ làm kỷ niệm của một thời trai trẻ bác ạ.:D

Tieubaocaca

Active Member
Ðề: Re: Hội amply cổ Quảng ninh

Bác dạy thế hơi quá lời rồi, thấy các bác vui vẻ với amply cổ mà nhân tiện nhà em cũng đang có một con amply cổ đấy nên em mới khoe và tự sướng với các bác. Nhưng thú thật là em chỉ thích nó cổ thôi chứ cảm nhận cá nhân là em không thấy thích nghe nó lắm có thể là em nghe không quen, nhưng ông bô nhà em vẫn ngày ngày nghe nó và khen nó hay. Bản thân em cũng không có nhiều kinh phí để đầu tư vào những bộ dàn đắt tiền, toàn lấy lại đồ của tiểu bảo nhà mình, ngon bổ rẻ. Tiêu chí của em là không có nhiều tiền nên chỉ chơi những đồ rẻ tiền, miễn là hợp mới tai mình nghe là được.

Hay cho câu "hợp với tai mình nghe là được". Bộ dàn tiền tỉ hay đồ cỏ thì cũng 1 tiêu chí ấy mà thôi.
ps: Em cũng đang cố gắng tham gia vào đội amply cổ mà mãi không tìm được em nào phù hợp với tiêu chí của hội đây:))

hungaudio

Member

các bác ơi bác bí thư HÁN còn cất dấu một cụ ampli đèn cực cổ. nó được dùng từ thời pháp đến thời chống mỹ tới nay vẫn chạy tốt .mỗi lần vận hành phối ghép phải hai người khênh ,âm thanh phát ra lúc được lúc không vì cụ này ngót 100 tuổi rồi cho nên không trách được cụ..nhìn cụ này cũng biết huân huy chương đầy mình, nghe đâu thời chống mỹ nhiệm vụ của cụ này chuyên phát còi ủ ủ báo động. để người dân biết chui vào hầm chú ẩn .thảo nào bác bí thư cứ giữ khư khư làm riêng cho cụ một cái hầm cất dữ...nhờ bác HDCP potss ảnh cụ ampli cổ hộ xin càm ơn...!

dtungcp

Active Member
Ðề: Re: Hội amply cổ Quảng ninh

Nếu An nói như thế này thì ko khác gì hất cả bát lẫn nước vào mặt mấy ông đang tự sướng trong thớt này.
Mấy anh em Hạ long ko có nhiều kinh phí để đầu tư nhưng amply đời mới nghe phê lòi kèn mà chí có ít thôi nên phải tự sướng với món: ngon bổ và rẻ..
Amply "cổ" mà anh em nhắc tới ở trên chưa hẳn thực sự đã là "cổ" nhưng: đời khá sâu; chất âm khá mộc mạc đơn sơ; khá chi tiết... Tuy nhiên vì cs nhỏ (vài chục w) nên giá thành của nó cũng ko lớn lắm.
Nhận xét cá nhân: Pow Yamaha (120w/kênh) + pre đèn (mượn của chú Hải) + B&W 630i chơi chỉ ngang ngửa thậm chí có điểm chưa bằng Harman/Kardon 330B (Hoặc 630) + B&W630i.
Kết luận: ít kinh phí nên chỉ dám hít đồ ".." thôi. ko dám đua đòi chòi sang với đồ "thơm tho" nên anh em mới lập góc nhỏ này tự sướng, mong chú An nhẹ lời...!!!!

Gửi riêng chú beegees
Hôm đầu tiên gặp chú chú có giới thiệu chú là mõ làng anh rất vui vì HD QN có chú nhiệt tình
nhưng hôm nay ko biết chú có uống rượi hay buồn bực điều gì ko mà chú phát biểu nhạy cảm quá
chú phải là những người tạo mối giao hòa tạo tình đoàn kết cho HD-audio QN ngày một lớn mạnh mới đúng
- vài lời cùng chú hy vọng chú mãi là người gây dựng phong trào cho DH audio QN ngày 1 lớn mạnh
- sắp sang năm mới chú chú luôn luôn vui tươi mạnh khỏe nhiều điều kiện giúp tạo niềm vui cho anh em HDQN ngày càng tình cảm gắn bó như anh em trong
nhà
thanks chú nhiều

minhhaimdc

Well-Known Member

giời thiệu các bác 1 bộ cục hạt rẻ

Không biết có cổ không?

hungaudio

Member

các bác ơi AE ta đã chót nghiện ngập vào cái môn này rất nhiều đau khổ nhiều chông gai .mỗi lần vấp phải là một chải nghiệm để ta tích lũy cho kiến thức loa đài được sâu hơn .nhớ những ngày em còn bé thời còn bao cấp, ở bên cạnh nhà em có ông hàng xóm rấy giầu .ông ấy có đôi loa AKAI và đầu băng cối cũng AKAI ,thời đấy hiếm băng cối ông hàng xóm chỉ có duy nhất 1 quận lan và điệp.hễ ông ta đi làm thì im ắng thì lại nhớ khi ông ta về thì lại nhai đi nhai lại quận lan và điệp.hồi đấy tuổi thơ em ngoài đi học còn nuôi gà nuôi vịt cho nên hôm nào cũng được nghe. đến nỗi thuộc lòng hết cả quận băng bây giờ đã gần 30 năm mà em vẫn còn nhớ một số đoạn trong băng cải lương đấy. (vì sao lan khổ lan buồn ,tương lai thật là tối tăm....cái chuyện tương lai ai mà biết được vì số hay phận nhưng cũng vậy mà thôi....!)vậy đấy các bác ạ những kỉ niệm thật sâu sắc...

cuuvan

Member

COn Harman/Kardon 330B của bác Bee hình như nhập về Hà nội rồi thì phải, nghe nói ông Bee dạo này cùng cảnh với bác Tùng Bảo hiểm dạo nào.

overkillx

Huyền Thoại

Chào các bác,
Không phải người QN thì có được tham gia hội amply cổ của các bác không ạ, ở HN toàn "đại gia" nên có con amply cỏ và cổ không biết "khoe" với ai :D

HDCP

Super Moderators

Chào các bác,
Không phải người QN thì có được tham gia hội amply cổ của các bác không ạ, ở HN toàn "đại gia" nên có con amply cỏ và cổ không biết "khoe" với ai :D

Chào bác siêu sếp, bác cứ tự do tham gia, và khoe luôn ở đây đi.:D

Tieubaocaca

Active Member

Chào các bác,

Bác đã nghiên cứu điều luật chưa mà đòi tham gia vậy.

- Người muốn tham gia hội amply cổ thì phải có amply có tuổi đời nhiều hơn gấu ở nhà mới được đấy bác. Bác tự xét xem đủ điều kiện chưa? =))

HDCP

Super Moderators

- Người muốn tham gia hội amply cổ thì phải có amply có tuổi đời nhiều hơn gấu ở nhà mới được đấy bác. Bác tự xét xem đủ điều kiện chưa? =))

Vậy thì bác Killx chưa đủ điều kiện rồi, tiếc quá=))

overkillx

Huyền Thoại

Vậy thì bác Killx chưa đủ điều kiện rồi, tiếc quá=))

Nhờ các "chiên gia" xem em này có đủ tiêu chuẩn không? :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Tieubaocaca

Active Member

Nhờ các "chiên gia" xem em này có đủ tiêu chuẩn không? :))

Em marantz 2275 này theo bác google thì nó sinh từ năm 1974 đến 1977. Nhưng tình hình là không biết gấu nhà bác cầm tinh con gì thì bọn em mới biết được chứ ạ? :D

minhhaimdc

Well-Known Member

AMpli cổ mà ghép với em này. Thì không còn gì bằng.
SANSUI. SP-X 6000

HDCP

Super Moderators

Cặp này ở đâu thế minhhai?:D

minhhaimdc

Well-Known Member

hôm nay em xin giới thiệu một em ampli cổ, không biết có bác nào chơi chưa:D
Amply Pioneer QA-80 , đánh 8 sò sắt

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.