Hội anh em chơi Sony KDL w700B

hocnyvh

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Nhọ thế, chắc trúng con lỗi rồi. Mà sao bọn Sony thay lâu thế, gần 3 tuần cơ á
Thời gian sử dụng từ lúc mua là gần 2 tháng dính 2 lỗi :
+ Lần 1 : Sọc ngang màn hình - Thay Panel trong thời gian 3 tuần.
+ Lần 2 : 1 loa không nghe được. Chắc lại gọi BHSN thôi
Mà nghe nói dính 3 lỗi là được Sony đổi tivi mới thì phải. Hjc
:(

ndchieu22

Well-Known Member

Thời gian sử dụng từ lúc mua là gần 2 tháng dính 2 lỗi :
+ Lần 1 : Sọc ngang màn hình - Thay Panel trong thời gian 3 tuần.
+ Lần 2 : 1 loa không nghe được. Chắc lại gọi BHSN thôi
Mà nghe nói dính 3 lỗi là được Sony đổi tivi mới thì phải. Hjc
:(

thế bác tạo thêm lỗi nữa để làm con mới đi

khmt2k4

E chào các bác.các bác cho em hỏi là hình ảnh giữa sony 40w600b và 42w700 có khác biệt nhau nhiều không ạ ? và với những chuyển động nhanh thì hình ảnh trên sony 40w600b có tạo bóng k ạ (vì tàn số nó có 50hz). e mong các bác tư vấn cho e. e cảm ơn !

ndchieu22

Well-Known Member

E chào các bác.các bác cho em hỏi là hình ảnh giữa sony 40w600b và 42w700 có khác biệt nhau nhiều không ạ ? và với những chuyển động nhanh thì hình ảnh trên sony 40w600b có tạo bóng k ạ (vì tàn số nó có 50hz). e mong các bác tư vấn cho e. e cảm ơn !

Bác xem bình thường thì chắc không chênh nhau nhiều nhưng xem cảnh chuyển động nhanh có sự khác biệt đó bác

walkmansky

Mình ở AG...định lêm HCM mua nhưng giá dienmaycholon rẻ nhất là 14.390k...ko biết shop nào hàng new không phải trưng bày, bh tốt chính hãng, rẻ và giao hàng xa an tâm....nhờ anh e giúp.

Chỉnh sửa lần cuối:

khmt2k4

Các bác cho em hỏi.nếu em mua 40w600b + 1android box thì hình ảnh có tốt hơn so với sony w700b k a ? đặc biệt khi có những chuyển động nhanh ấy ạ ?

ndchieu22

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi.nếu em mua 40w600b + 1android box thì hình ảnh có tốt hơn so với sony w700b k a ? đặc biệt khi có những chuyển động nhanh ấy ạ ?

Chắc chỉ cải thiện smart tv thôi chứ xử lý hình ảnh thì w700 chắc vẫn hơn, em nghĩ bác mua thêm đầu HD dune sẽ cải thiện hình ảnh nhiều hơn

renhat

Well-Known Member

Bác cắm vào xem thực tế cho chính xác.

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Mình ở AG...định lêm HCM mua nhưng giá dienmaycholon rẻ nhất là 14.390k...ko biết shop nào hàng new không phải trưng bày, bh tốt chính hãng, rẻ và giao hàng xa an tâm....nhờ anh e giúp.
bác kiểm tra giúp em nhé, cảm ơn bác nhiều ạ ^^
ko có gì ảnh hưởng tới hình ảnh đâu bác, tivi ko nét thì cũng vậy thui, bác xài vậy uổng lắm, vì W700 hình ảnh bình thường đã đẹp hơn rùi á ^^

danhtho

Có ai dùng cái OneClick gì đó chưa nhỉ, ko thấy ai bán cái này hết :D

Touch_the_sky

Bác nào cho e xin giá đẹp con 42w700b này để e về ngâm cứu nhé

hoangprp

Các bác cho em hỏi làm thế nào để xóa hay ẩn các kênh thu phí (không xem được) của các đài khi dò sóng DVB-T2 ạ? Em dò được cả hơn trăm kênh mà chỉ xem được vài chục kênh phát quảng bá, bấm điều khiển mỏi tay mới đến kênh xem được :((

Các bác cho em hỏi làm thế nào để xóa hay ẩn các kênh thu phí (không xem được) của các đài khi dò sóng DVB-T2 ạ? Em dò được cả hơn trăm kênh mà chỉ xem được vài chục kênh phát quảng bá, bấm điều khiển mỏi tay mới đến kênh xem được :((
Cái này bác vào sắp xếp kênh, chuyển các kênh hay xem xuống các số nhỏ nhỏ là OK

balasaki

Anh em sướng chủ cho em hỏi cái ạ :
1/ Em có cái Ipad +Iphone + TV Sony KDL w700B cùng xài một mạng wifi , vậy em phải làm sao để cái TV "chạy" được mấy cái tiện ích trên Ipad + Iphone của e ạ !
2/Dạo này , lúc em xài FPT Play để xem phim thì hay có tình trạng lag và đứng nữa chừng, lúc tua tới, tua lui thì có tình trạng là đứng hình luôn phải... xem lại từ đầu. Đã kiểm ra tốc độ đường truyền ổn !Cái này mình cần phải xử lý như thế nào?Có cách nào xóa catch , hay cookies cho nó chạy nhanh hơn không ạ?
3/ Ngoài những app hay như Zing TV, FPT Play... còn App "bổ ích "nào khác không ? các bác giới thiệu để em kéo về với ạ !
Đa tạ, đa tạ

huy4ever

Member
Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Anh em sướng chủ cho em hỏi cái ạ :
1/ Em có cái Ipad +Iphone + TV Sony KDL w700B cùng xài một mạng wifi , vậy em phải làm sao để cái TV "chạy" được mấy cái tiện ích trên Ipad + Iphone của e ạ !
2/Dạo này , lúc em xài FPT Play để xem phim thì hay có tình trạng lag và đứng nữa chừng, lúc tua tới, tua lui thì có tình trạng là đứng hình luôn phải... xem lại từ đầu. Đã kiểm ra tốc độ đường truyền ổn !Cái này mình cần phải xử lý như thế nào?Có cách nào xóa catch , hay cookies cho nó chạy nhanh hơn không ạ?
3/ Ngoài những app hay như Zing TV, FPT Play... còn App "bổ ích "nào khác không ? các bác giới thiệu để em kéo về với ạ !
Đa tạ, đa tạ
Mình cũng mới dùng w800 đc 1 tháng.
Fpt play dạo này mình dùng cũng thấy thỉnh thoảng lag : ko load hoặc đang xem dừng lại , xem lại thì ok.
- còn dùng ipad để tv hiện lên thì bạn có thê thửa apple tv hoặc rẻ hơn thì có ezcast m2 ( tầm 5-700k) thì có thể kết nối ipad đc với tv

Bên trên