Hội anh em chơi Sony KDL w700B

vizdee

Theo các bác có nên mua w700b 42inch thời điểm này hay ko?
hay đợi tháng nữa dòng 2015 ra, con này giảm giá rồi mua ạ ?

quyenphong

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

các bạn giúp mình tí, sao cái phản chiếu hình ảnh từ youtobe lên tivi ko dc nhỉ, hình ảnh lưu sãn trong đt thì lại chiếu dc trên tivi, ko biết tại sao, có phải do phần mềm cập nhật mới nó gây ảnh hưởng ko? À mà dùng đt S3 nhé, trước vẫn làm bt,

onghogia

Member

Nó ko ảnh hưởng j đến tivi đúng ko bạn?

Thật ra khó có thể nói là k ảnh hưởng gì thì vì ẩm ướt quá dễ gây chập hỏng mạch TV nhưng ở miền bắc mùa này thì phải sống chung với lũ trừ phi bạn có phòng kín và mua mỗi phonhf có TV một máy hút ẩm. Mấy cái TV nhà mình nhất là những cái ít dùng cũng bị như vậy nhưng mới bật lên lẹt xẹt tý rồi thôi, đặc biệt cái TV bóng hình cả chục năm nay vẫn chạy tốt! :)

naruto99

Member
Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Thật ra khó có thể nói là k ảnh hưởng gì thì vì ẩm ướt quá dễ gây chập hỏng mạch TV nhưng ở miền bắc mùa này thì phải sống chung với lũ trừ phi bạn có phòng kín và mua mỗi phonhf có TV một máy hút ẩm. Mấy cái TV nhà mình nhất là những cái ít dùng cũng bị như vậy nhưng mới bật lên lẹt xẹt tý rồi thôi, đặc biệt cái TV bóng hình cả chục năm nay vẫn chạy tốt! :)

Con nhà bác chắc là con sony siêu phẳng huyền thoại 2003 :)

summer79

Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Trước tết mình cũng đã phân vân chọn lựa giống hệt bạn. Lúc đầu định lấy Sony w700, nhưng xem qua LG dùng webos nên cũng thích nên lúc tìm hiểu xong thì sát tết quá nên ở đâu cũng không còn hàng, quay lại Sony thì lên giá. Ra tết LG cũng mãi ko có hàng nên chán lại múc Sony 42w700. Nói chung tùy bác thích công nghệ hay thương hiệu thôi. Sony hình ảnh thì không bị chói có thể ngồi gần xem ko nhức mắt nhưng đồng nghĩa với nó màu sắc sẽ ko cảm thấy rực rỡ tươi tắn như Samsung hay LG được. Tùy vào mỗi người thích thôi còn cái nào cũng có mặt nọ mặt kia. Sony thì chất lượng cũng bình thường vì mình mua về xem phải đổi cái khác vì màn hình con này bị hơi tối màu sắc ko được tươi. Đổi con khác thì hết hàng lại phải lấy con bày mẫu nhưng hình ảnh tươi đẹp hơn hẳn. mua ở thời điểm này thì giá w700b là rẻ nhất rồi bác ạ. Nếu bác ngồi xem ở phòng rộng hoặc phòng khách thì khiuyeen bác nên lấy Sam sung hoặc LG nhé, vì nhà mình đã dùng Sam sung 3D màu xem rực rỡ và tươi lăm, xem Music video thì samsung và Lg hơn hẳn Sony! Một vài lời nhận xét theo cá nhân thôi các bác ạ.

infinity

Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Sử dụng wifi direct bằng đt ko phải sony sao không đc vậy các bác :-??

minhhoang

Member

Decode bằng USB trên máy so với Dune HD 102 nhiều ko các bác? bác nào có kinh nghiệm trả lời giúp e phát.. :D tks.

Chỉnh sửa lần cuối:

cuongpham86hp

Mấy hnay mở HTV online cứ báo là ko có kết nối mạng trong khi youtube vẫn vào bình thường. Có ai bị như mình không :(

thsttl

K hiểu sao mình cóp phim định dạng MKV vào usb rồi cắm vào tivi, bật tivi, truy cập vào file đấy rồi chạy, mà chỉ chạy được 1 tí tẹo rồi tối thui, hiện ra thông báo là "không thể phát lại". Mọi người giúp với :(

logop8x

Active Member

Đợt này giá có vẻ lên nhỉ, bác nào còn giá tốt pm mình xúc 1 em nhé.

DigiCity Group

Well-Known Member

Mấy hnay mở HTV online cứ báo là ko có kết nối mạng trong khi youtube vẫn vào bình thường. Có ai bị như mình không :(
Vấn đề này có thể do ứng dụng bị lỗi tạm thời bác à. Bác xoá đi down lại về xem sao ạ.

cuongpham86hp

Bực mình thật đấy, ứng dụng đã ít lại còn hay chập mạch. Có mỗi cái youtube là ổn định thôi.

minhhoang

Member

Nâng cấp lên con Dune 102 hình ảnh offline chuẩn hơn nhiều các bác ah, cơ mà đang có gói update, cải thiện phát lại nội dung 4K, USB và tối ưu phần mềm.. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

cuongpham86hp

Vấn đề này có thể do ứng dụng bị lỗi tạm thời bác à. Bác xoá đi down lại về xem sao ạ.

Bác hướng dẫn cụ thể cho em được không, xóa là xóa khỏi ứng dụng của tôi rồi vào Opera TV Store tải lại hả, em tìm trong đây ko thấy có HTV online để tải lại đâu

Bên trên