Hội anh em chơi Sony KDL w700B

jono1102

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Phiền các bác bắt bệnh này dùm e với, con nhà e 1 tuần trở lại đây bị sọc màn hình các bác ạ.
Bị sọc 1/2 màn hình, 1/2 màn hình còn lại thì ko bị. Bị theo chiều ngang... E phải làm sao bây giờ :(

E upload hình các bác bắt bệnh dùm e với. Hình trên là 1 nửa bị, hình dưới là nửa bên kia ko bị.

Chỉnh sửa lần cuối:

thsttl

@jono1102: ti vi mình thỉnh thoảng cũng bị thế, nhưng là bị sọc ngang tòan màn hình luôn. mình nghĩ chắc là do đường truyền tín hiệu thôi, tại nhà mình là truyền hình cáp là share cho 3 ti vi, nên thỉnh thoảng vẫn bị nhiễu màn hình.

jono1102

@jono1102: ti vi mình thỉnh thoảng cũng bị thế, nhưng là bị sọc ngang tòan màn hình luôn. mình nghĩ chắc là do đường truyền tín hiệu thôi, tại nhà mình là truyền hình cáp là share cho 3 ti vi, nên thỉnh thoảng vẫn bị nhiễu màn hình.

Dạ, nhà e đúng là có share th cable bác ạ. Nhưng lại chỉ bị sọc 1/2 thôi, nửa bên kia của màn hình thì lại ko bị.
Thêm cái nữa, e có mở htv online, xem mấy kênh HD cũng vẫn bị hiện tượng này bác ạ.
Có lẽ con của e panel có vấn đề thật rồi chứ ko phải do share th cable

ndchieu22

Well-Known Member

Dạ, nhà e đúng là có share th cable bác ạ. Nhưng lại chỉ bị sọc 1/2 thôi, nửa bên kia của màn hình thì lại ko bị.
Thêm cái nữa, e có mở htv online, xem mấy kênh HD cũng vẫn bị hiện tượng này bác ạ.
Có lẽ con của e panel có vấn đề thật rồi chứ ko phải do share th cable

bác cắm ổ cứng vào chạy film xem có bị như thế khong ah

trung1984

Member
Digicity cháy hàng pico lại tăng lên 14tr9 @@ khó rước em nó về rồi :(

Chính sách bán hàng của Sony thật chán. Chẳng có lý do gì mà ở thời điểm giao thời như bây giờ model mới thì chưa thấy mặt đâu mà model cũ thì đã khan hàng. Bao giờ cũng phải có sự nối tiếp chứ nhỉ, mới về, bán giá cao, cũ tồn, bán xả hàng giảm giá để đẩy hết đi. Đồ thị giá phải đi theo đường dốc xuống. Đằng này của Sony lại là đường lòng chảo. Cứ năm nào cũng thế này thì mất nhiều khách là phải.

hangockien89

e dùng đời 2013 42w674a dùng hơn năm nay cung sướng thỉnh thoảng có vài trận bóng bánh chất lương hĩnh ảnh âm thanh cũng nuột

cuongpham86hp

Bực thật, vẫn là cái lỗi ko đăng nhập đc vào HTV online để xem cho nét. Alo hỏi hãng thì bảo do HTV đang lỗi . Không biết có anh em nào bị như tôi ko

trung1984

Member
Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Bực thật, vẫn là cái lỗi ko đăng nhập đc vào HTV online để xem cho nét. Alo hỏi hãng thì bảo do HTV đang lỗi . Không biết có anh em nào bị như tôi ko

Đúng là mấy ngày hôm nay đang lỗi HTVonline, không vào được. Xem miễn phí trên mạng nó thi thoảng có sự cố như vậy đấy. Chấp nhận thôi. Muốn xem mạng ổn định thì phải xem loại trả tiền như MyTV (VNPT), OneTV (FPT), NextTV (Viettel)...

Cũng may giải U23 đang diễn ra có phát cả trên VTV6 HD nên không cần HTVonline vẫn xem được.

HTVonline có kênh ThethaoTV HD và BongdaTV HD rất hấp dẫn, có thể xem chống cháy cho nhà nào không có K+.

locnp

Well-Known Member

Hôm qua, em ra Nguyễn Kim tìm em 42w700b nhưng hết hàng. Nhờ các bác tư vấn thêm là nên chờ model mới hay chờ em này có hàng trở lại ạ.

jono1102

bác cắm ổ cứng vào chạy film xem có bị như thế khong ah

Dạ. E copy film vào usb rồi chạy, thì vẫn bị hiện tượng này bác ạ.
Dự là đi panel rồi.
Vậy giờ e call cho bên bảo hành, lỗi panel thì bên sony thường giải quyết ntn bác nhỉ :)

Dự là đi panel rồi.
Vậy giờ e call cho bên bảo hành, lỗi panel thì bên sony thường giải quyết ntn bác nhỉ :)

Còn bảo hành thì hãng thay panel mới bác à

ndchieu22

Well-Known Member

Dự là đi panel rồi.

vậy bác gọi sony xuống kiểm tra cho bác đi ah, họ sẽ có câu trả lời chuẩn xác cho bác! và có hướng giải quyêt

Crystaldafodil

Các bác tư vấn cho em xíu, em định làm quả tivi nhưng mà lăng tăng quá:
1. Tivi LG 49LF630T
2. Tivi sony 42W700
3. Tivi toshiba 47L5450Vn
Các bác cho em vài lời khuyên đi
tks

jono1102

Bên trên