Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Cơm nguội

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Đang phân vân giữa con 43W800C và KDL-40W700C, mục đích sử dụng xem TV, Android box & PS4 là chính, ko có nhu cầu xem 3D (vì chả bao giờ bằng rạp cả), nhờ các bạn tư vấn hộ sẵn tiện bác nào bán có giá tốt thì pm giúp luôn nha, mình ở Q6 HCM.

ndchieu22

Well-Known Member

Đang phân vân giữa con 43W800C và KDL-40W700C, mục đích sử dụng xem TV, Android box & PS4 là chính, ko có nhu cầu xem 3D (vì chả bao giờ bằng rạp cả), nhờ các bạn tư vấn hộ sẵn tiện bác nào bán có giá tốt thì pm giúp luôn nha, mình ở Q6 HCM.

43w800c đẹp hơn 40w700c đó bác ah

nhà mình cũng dùng sony 42w700b mua từ tháng 2/2015 đến nay đã bảo hành 4 lần rồi các bác à, thay bo mạch 3 lần, cáp màn hình 1 lần, hiện đang trong tình trạng theo dõi xem thế nào nhiều lúc chỉ muốn đập cho đỡ tức

thebluez

Active Member

sao cái app FPT xem được vài phút nó hay bị đen màn hình thế nhỉ?

Thế bác lấy 43W800 đi bác ak

taibd

Active Member

Tivi 42w700B khi cắm dây mạng vào nó có tính năng phát ra sóng wifi không mấy bác (chức năng thu thì rỏ rồi)? Vì nhà em dùng dây mạng, chưa có router wifi nên muốn tận dụng sóng wifi phát ra từ tivi để chơi tablet. Bác nào rành chỉ em với.

trung1984

Member
Ko có tính năng phát nhé bác. Bác tậu 1 số loại HDP (vd Dune 303d) thì sẽ có tính năng này.

dangkhoae16

nhà mình cũng dùng sony 42w700b mua từ tháng 2/2015 đến nay đã bảo hành 4 lần rồi các bác à, thay bo mạch 3 lần, cáp màn hình 1 lần, hiện đang trong tình trạng theo dõi xem thế nào nhiều lúc chỉ muốn đập cho đỡ tức

hôm mùa woldcup 2014 mua con sony 42w700b dùng đến nay đã thay đúng 04 cái panel nên thấy sony nay cũng thấy ớn ớn. muốn đổi qua panasonic ko biết thế nào, cũng may là còn thời gian BH đoa các bác nếu ko thì coi như toi tiền, thay panel đến nổi nhân viên BH sony cũng nổi khùng luôn! gọi cho tổng đài sony thì nó nói là" sản phẩm điện tử là hên sui thôi anh, thông cảm! chắc là anh mua trúng cái tivi loại B rồi chứ loại A của em tốt mà!" trời đất tivi mà cũng có loại A loại B sao trời!!!

ttlinhha

Well-Known Member

Em mới lấy cái 700c, ko biết có giống 700B ko các bác? Hình như dòng này toàn nhập ở Khựa thì phải, nhìn cái điều khiển đểu quá

ndchieu22

Well-Known Member

Em mới lấy cái 700c, ko biết có giống 700B ko các bác? Hình như dòng này toàn nhập ở Khựa thì phải, nhìn cái điều khiển đểu quá

40w700c không được như 42w700b đâu bác ah kể cả về thiết kế lẫn hình ảnh

xrow

Member
Sao em play video down từ youtube về rồi copy qua usb để play trực tiếp trên TV lại chỉ có hình không có tiếng các bác. Bác nào đã gặp và khắc phục được chỉ em với.

babieth

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi màn tivi của e thê này là có bị ổn k ạ?
Em cảm ơn trước nhé

sunrise74

em có con tivi sony KDL 42w700B, đang treo tường. Giờ mới mua kệ mới, ko muốn treo mà muốn đặt lên kệ. Nhưng khi lắp thiếu 2 đầu cắm vào đáy tivi để bắt chân đế vào (chắc lúc treo tivi, ko để ý nên bỏ đi mất). Bác nào còn dư cái này để lại cho em. Em xin cảm ơn

Bên trên