Hỏi các bác thương gia về giá bán hàng so với Lazada

Minhsur

Banned
Ðề: Hỏi các bác thưng gia về giá bán hàng so với Lazada

Em xem mấy cái tivi Sony thì thấy có nhiều giá lắm và do nhiều nhà bán hàng cung cấp. Mấy cái giá tốt đều ghi được bán và giao hàng bởi Gia Khang. Không biết có phải là bác Ngôi sao hi vọng không nhỉ - Chúc mừng bác nhé. Đợt này thì cả nước biết bác chứ không phải chỉ HDVN.

Chứng tỏ Lazada cũng có liên kết với rất nhiều nguồn hàng. Hình như họ chỉ làm cầu nối giữa người bán và người mua là chính.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Em xem mấy cái tivi Sony thì thấy có nhiều giá lắm và do nhiều nhà bán hàng cung cấp. Mấy cái giá tốt đều ghi được bán và giao hàng bởi Gia Khang. Không biết có phải là bác Ngôi sao hi vọng không nhỉ - Chúc mừng bác nhé. Đợt này thì cả nước biết bác chứ không phải chỉ HDVN.

Chứng tỏ Lazada cũng có liên kết với rất nhiều nguồn hàng. Hình như họ chỉ làm cầu nối giữa người bán và người mua là chính.

Bên em đang hợp tác với Lazada bán đến hết 12/12/2014 luôn đó Anh ! Lazada chỉ là cầu nối giữa người mua và người bán thôi ah! Quy tắc làm việc của Lazada rất pro, cho nên các Anh/em tham khảo, giá cả hợp lý thì mua về sử dụng thôi ah!

Mỗi tội là đown hàng trên 20 củ là nó bắt nộp trc cho bên nó 50% khi đặt hàng, 50 còn lại sẽ thanh toán khi nhận hành. E đã đặt thử 1 lần nhưng ko chơi kiểu dặt trc 50% ấy đc :)))

Junio

Member

bác nào đang đặt chơi con 50AS620V mà ko có ý định mua thì nhả ra cho em hốt hộ nhé, đang black 6 nghiêm túc tìm mua mà các bác ôm hết rồi :(

Mình chưa mua hàng ở đây bao giờ, hôm nay tò mò vào xem nhưng không hiểu sao trên web cùng 1 sản phẩm như nhau cũng 1 mã hàng hoá mà lại có các kiểu giá, lại chênh nhau rất nhiều ? Mình ví dụ con tivi LG sau, giá trên 25 tr, rồi trên 28 tr thậm chí còn trên cả 42 triệu nữa ? Các bạn có thể giải thích giúp ko ?
Tivi LG 60LB650Y - Mua Tivi LG 60LB650Y với giá tốt nhất tại Vietnam | Lazada.vn

Junio

Member

Mình chưa mua hàng ở đây bao giờ, hôm nay tò mò vào xem nhưng không hiểu sao trên web cùng 1 sản phẩm như nhau cũng 1 mã hàng hoá mà lại có các kiểu giá, lại chênh nhau rất nhiều ? Mình ví dụ con tivi LG sau, giá trên 25 tr, rồi trên 28 tr thậm chí còn trên cả 42 triệu nữa ? Các bạn có thể giải thích giúp ko ?
Tivi LG 60LB650Y - Mua Tivi LG 60LB650Y với giá tốt nhất tại Vietnam | Lazada.vn

Vì Lazada ko chỉ bán hàng của Lazada mà còn làm trung gian bán hàng cho các store khác nữa bạn ạ (tựa như chợ trời Amazon vậy), nên cùng 1 mặt hàng có thể có nhìu người bán, nhìu giá khác nhau

maituan

Member
Ðề: Hỏi các bác thương gia về giá bán hàng so với Lazada

Đây là theo dõi đơn hàng Panasonic của mình
Các bác lưu ý trong hình có 1 mũi tên màu đỏ, lúc đó có 1 cuộc gọi của 1 em xưng là NV của Lazada gọi cho mình thông báo hàng Panasonic anh đặt đối tác đã hết hàng, wtf??? mình nói luôn: "em xác nhận bằng email cho anh, anh đã đặt hàng thành công nghĩa là giữa anh và Lazada đã ký 1 hợp đồng mua bán, giờ em gọi điện để hủy làm sao được" em ấy xin lỗi và để em check kỹ lại nhà phân phối, 5 phút sau thì em ấy gọi lại cho mình và báo" còn duy nhất 1 cái nữa của anh thôi, em đặt hàng cho anh rồi". Uhm thôi vậy cũng được rồi, mình không ý kiến nữa
Có thể do nhiều bác đặt hàng vượt quá số lượng định làm Promo của lazada nên có vụ cancel kia chăng? hay là do user đăng nhập Lazada của mình mới tinh ( mới lập ra để mua tivi, trước toàn dùng nick của vợ) nên em ấy định nắn gân mình chăng?
Bạn Minhsur có bị em nào bên Lazada gọi điện báo hết hàng không vậy?

neem

Re: Ðề: Hỏi các bác thưng gia về giá bán hàng so với Lazada

Lazada liên kết với nhiều bác thương gia trên này lắm, không chỉ bác Ngôi sao không đâu.
Bữa trước ghé 1 bác thương gia trên đây mua tizi, thấy vài cái tizi được bao bọc cẩn thận, dán đơn hàng Lazada chuẩn bị ship, mình hỏi thì bác ấy bảo là bên Lazada đặt hàng ship.

hdd-hdp

Nó là 1 cái chợ tự do đúng nghĩa chứ chả giống kiểu c.ty truyền thống ở mình. Nhân viên khoảng trăm đứa, nằm ngồi, ăn uống, rác rến bừa bãi trong 1 cái phòng rộng, mỗi đứa ôm 1 cái Lap để đăng bài, up bài. Ai đặt thì nó gọi bên bán cung cấp và ăn %, ko có kho chứa hàng nên việc đặt thì cứ đặt, việc huỷ cứ huỷ vì bản thân bọn nv cũng ko nắm dc là hàng còn hay hết mà phụ thuộc đầu cung cấp. Hàng hoá lẫn lộn thật giả tốt xấu lung tung vì nó chỉ là bên thứ 3, ko kiểm soát dc. Chủ là thằng Tây, ít nữa nó ôm dc cục tiền rồi chả may té mất là hoà cả làng.

DigiCity Group

Well-Known Member

Vì Lazada ko chỉ bán hàng của Lazada mà còn làm trung gian bán hàng cho các store khác nữa bạn ạ (tựa như chợ trời Amazon vậy), nên cùng 1 mặt hàng có thể có nhìu người bán, nhìu giá khác nhau

Bác nói chuẩn luôn ạ, Lazada như 1 chợ các bên cạnh tranh nhau thì sẽ có nhiều giá khác nhau . Lazada ngoài bán hàng của họ, họ còn làm trung gian để ăn % lợi nhuận từ các đơn hàng.

tnt2tnt

Member

Lazada có kho hàng ở Bình Hưng Hòa, em đến đấy rồi. Xem trên web thì có 3 loại hàng: hàng Lazada bán và giao hàng, hàng của nhà cung cấp nhưng Lazada giao hàng, hàng do nhà cung cấp tự giao hàng (chỉ thuê chỗ bán).

Đơn hàng của em:

Minhsur

Banned

Bạn Minhsur có bị em nào bên Lazada gọi điện báo hết hàng không vậy?

Hôm qua em đặt được hàng lúc 11h30 thì đến 13gh30 có 1 em gọi đến xác nhận đơn hàng, cam kết hàng mới 100%.
Như em đã nói là em chỉ đặt thử để xem Lazada có bán hàng giá rẻ hơn các thương gia thật không, hay chỉ là chiêu trò như các GATO đang nói hay không. Chứ thực ra em mới mua tivi rồi.
Em đã hủy đơn hàng và sáng nay 8h25 đã có thư xác nhận hủy đơn hàng.

Em không biết Lazada nó là cái gì? Là cầu nối giữa người bán và người mua, hoặc buôn nước bọt ăn hoa hồng. Nhưng thực tế có nhiều mặt hàng giá khá rẻ. Tivi thì nó cũng có những sp rẻ hơn các thương ra trên này. Và các thương gia cũng xác nhận là có tham gia làm ăn với Lazada.

Và như thế, giá của các thương gia trên này có thể còn rẻ hơn được nữa. Nếu thực sự vì anh em HDVN như nhiều bác từng nói thì sao không bớt cho anh em chút đỉnh cái phần hoa hồng, % đáng ra các bác phải trả cho Lazada nhỉ?

maituan

Member

Hôm qua em đặt được hàng lúc 11h30 thì đến 13gh30 có 1 em gọi đến xác nhận đơn hàng, cam kết hàng mới 100%.
Như em đã nói là em chỉ đặt thử để xem Lazada có bán hàng giá rẻ hơn các thương gia thật không, hay chỉ là chiêu trò như các GATO đang nói hay không. Chứ thực ra em mới mua tivi rồi.
Em đã hủy đơn hàng và sáng nay 8h25 đã có thư xác nhận hủy đơn hàng.

Em không biết Lazada nó là cái gì? Là cầu nối giữa người bán và người mua, hoặc buôn nước bọt ăn hoa hồng. Nhưng thực tế có nhiều mặt hàng giá khá rẻ. Tivi thì nó cũng có những sp rẻ hơn các thương ra trên này. Và các thương gia cũng xác nhận là có tham gia làm ăn với Lazada.

Và như thế, giá của các thương gia trên này có thể còn rẻ hơn được nữa. Nếu thực sự vì anh em HDVN như nhiều bác từng nói thì sao không bớt cho anh em chút đỉnh cái phần hoa hồng, % đáng ra các bác phải trả cho Lazada nhỉ?

Các bác thương gia không thể bớt cho anh em 10% như Lazada đâu. Hix mình cũng không hiểu do đâu giá của nó rẻ hơn giá thương gia >10% vậy. vì các thương gia cũng chả có hàng giá rẻ như vậy mà bán.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Các bác thương gia không thể bớt cho anh em 10% như Lazada đâu. Hix mình cũng không hiểu do đâu giá của nó rẻ hơn giá thương gia >10% vậy. vì các thương gia cũng chả có hàng giá rẻ như vậy mà bán.

pm em đi, em giải thích cho Anh hiểu!!!

htp2005

Active Member

Không cần PM, hàng trưng bày, lỗi hoặc reset thời gian sử dụng của tivi (cái này có bác trên HDVN ta làm đc)
Và em đã ko còn tin vào Lazada khi nó bán quả pin dự phòng 10k mlA với 200 k nữa vì Tàu nó cũng chả sản xuất đc, có con bé chỗ em mua về xài vài lần đi nó chán cũng chả muốn đổi !

Crozz

Member

Cũng đặt 1 con ipad air 2 trên LAZADA, cũng xác nhận hàng đủ cả. Sau 1 tháng chờ đợi thì gọi cho mình báo hết hàng :|

fireprince

Active Member

Vụ 10% off mastercard đâu có áp dụng cho tv đâu bác
Các mặt hàng khác được áp dụng thì đây là chính sách giữa mastercard và lazada ở Đông Nam Á, chi phí thì chắc MC gánh hoặc 2 bên cùng gánh

HayvaDep

Re: Hỏi các bác thưng gia về giá bán hàng so với Lazada

Lazada bán rẻ chủ yếu nó làm promotion để kéo reach cho website. Đại loại ban đầu đổ tiền ra bán lỗ hoặc huề vốn nhằm chiếm lĩnh thị trường online rồi sau đó gặt lúa.!

maituan

Member

Đã PM cho bác Ngoisaohivong, và đã nhận được câu trả lời rất nhiệt tình và hợp lý.
Tóm gọn lại cho các bác là Lazada nó bán được giá đó là do nó lấy tiền của nó bù lỗ cho hàng hóa đó (hàng đó nó nhập giá cao hơn nhé), còn tại sao nó lại làm thế thì tự các bác giải thích giùm mình.
Tuy nhiên có lời khuyên là mua của Lazzada thì nên mua hàng phổ thông (có nhiều nhà phân phối) tránh đừng mua hàng độc (ít nhà pp) để an toàn về chất lượng.
Rất cảm ơn bạn Ngoisaohivong - trả lời nhanh và rất nhiệt tình
Chưa mua hàng của bạn bao giờ nhưng sẽ luôn là người ủng hộ phong cách bán hàng của bạn
Bạn có 1 khách hàng tiềm năng là mình rồi nhé :)

caothudeche

Moderator

Giá cả là chiến thuật kinh doanh cả thôi.
Các bác nếu hay đi săn giá sẽ để ý thấy:
- Các trang bán hàng như Lazada thường có giá rẻ đều đều so với thị trường, và hay được gán các mác giảm bao nhiêu % đó.
- Các siêu thị điện máy họ lại KD khác. Những thời điểm lạnh thì giá gần như giá NY của nhà sx. Mùa mua sắm nóng lên thì họ bắt đầu tung các chiêu giảm giá, KM cực lớn.
Đến lúc này nhiều mặt hàng giá còn rẻ hơn cả lazada hay các thương gia ở đây bán.

Khi trước em có mua TV đi săn giá khắp nơi. Thấy giá của mấy bác ở trên đây khá re, nhưng lòng còn e.
Nhưng có công săn đón nên đã mua được giá ở Pico là rẻ nhất (giảm giá + chiết khấu thanh toán online)

Badboyhn

Em cũng tìm hiểu về Lazada ngày đầu thành lập ở VN. Cũng đã mua hàng ở trang này nhiều rồi.
*Về chất lượng:
- Trước đây Lazada cam kết bán hàng chính hãng là hàng của Lazada bán. Hàng chất lượng tương đối ổn.
- Bây giờ có cả liên kết với người bán nên nhiều khi chất lượng quyết đinh bởi nhà liên kết nên cũng đã đi xuống, còn có cả hàng fake nữa.
*Về giá cả:
- Em không làm kinh doanh nhưng em cũng đã tìm hiểu, giá hàng điện máy các bác toàn đẩy lên trời thôi chứ thật ra mua buôn, mua phân phối giá càng rẻ. Hàng giá càng cao thì các bác đẩy giá lên càng nhiều, càng lãi nhiều. Còn các bác bán lẻ ở trên này bảo toàn báo sát giá nhà cung ứng rồi, em nói thật là em chả tin.
- Ví dụ ông Trần Anh, ngày xưa có vài cửa hàng ở HN, 1 ngày ông ấy báo lãi gần 1 tỷ sau khi đã trừ tất tần tật. Em nói thật em choáng với cái khoản lãi này.

Bên trên