Hỏi các bác về chất lượng Máy chiếu 3D Optoma HD66

tình hình là em mua con 50c7000 về nhưng thấy bé quá. Xem trên mạng thấy con này cũng chiếu được 3d giá lại ổn nữa.Bác nào đã dùng qua con này đánh giá chất lượng hình ảnh của nó so với Optoma HD20 có chênh lệch nhiều không ạ.Đặc biệt là chất lượng xem 3d.Bác nào biết hoặc đã dùng qua trả lờ giúp em với

jackyla0828HD

Ðề: Hỏi các bác về chất lượng Máy chiếu 3D Optoma HD66

tình hình là em mua con 50c7000 về nhưng thấy bé quá. Xem trên mạng thấy con này cũng chiếu được 3d giá lại ổn nữa.Bác nào đã dùng qua con này đánh giá chất lượng hình ảnh của nó so với Optoma HD20 có chênh lệch nhiều không ạ.Đặc biệt là chất lượng xem 3d.Bác nào biết hoặc đã dùng qua trả lờ giúp em với

Dòng Optoma 3D có HD67 và HD66, nó chỉ HDready 720p thôi, chứ ko fải FullHD, còn HD20 là FullHD.
Về hiệu ứng 3D thì nó chuẩn còn ko cần chỉnh, nếu bác cần xem để mua thì bác pm cho em hoặc crazyboy (mod 3D) để xem phòng chiếu 3D nhé.

nhhuayt

Member

Thật sự thì Optoma HD66 cho chất lượng hình ảnh không tươi và sắc nét bằng Acer H5360 với công nghệ DLP Link. Còn HD20 quá tối để làm phòng chiếu phân cực.

sonpham

Member

Các bác mua máy chiếu cần hết sức cẩn thận, nên mua ở những nơi có uy tín chứ kẻo giống anh LanHoang mua 3 cái hỏng 2 thì đúng là tai bay vạ gió, vừa bị thiệt hại, vừa bực mình và còn bị chỗ bán bù lu bù loa nên rất mệt. Máy chiếu giờ có loại xuất cho riêng thị trường VN nên chất lượng thì chưa dùng cũng biết thế nào rồi, nên lấy loại xuất cho thị trường Europe or US là chuẩn nhất, việc này thì cần xem history của người bán rồi hãy mua. Tôi chưa thấy có trường hợp nào mua máy mới mà phải kêu ca về chất lượng của loại hàng nêu trên (for US, Europe).
Vài dòng chia sẻ kinh nghiệm để các bác khỏi phải tiền mất ... bực mình mang về.

Bên trên