hỏi các bác về dàn âm thanh sony 7.2 làm rạp tại gia ...

Tình hình là gần tết và sang năm định xây lại nhà .. và e muốn có 1 rạp chiếu phim tại gia cho thoả lòng đam mê từ lâu , e hiện nay có :
1 ) tivi 51inch của samsung
2 ) 1 bộ máy tính : card màn hình rời GTX gtx 650 ti , 1 hdd 2tb , ram 8gb , chip core i3

giờ e định trong năm nay rước e sony HT-DDW K7 7.2 ,

e thì ko rành về HD rõ lắm nên xin các bác cho mình bít rõ 1 vài thắc mắt sau đuợc không ?
1) e muốn biết chất luợng của e loa này có tốt ko ? , âm thanh dùng nghe nhạc + xem phim có chuẩn khổng ?
2) e không dùng đầu bluray , mà dùng pc để phát phim và nghe nhạc với bộ loa này đuơc không ? ( những bộ phim e down 720p thui cỡ 4gb trở lên có cho âm thanh tốt không )
3) nếu kết nối loa với pc thì có dùng card âm thanh rời 7.1 ko ? và làm thế nào để sử dụng triệt để dàn loa này

xin các bác cho e biết ý kiến ... cảm ơn truớc nhé

DAIYOU

Active Member
Ðề: hỏi các bác về dàn âm thanh sony 7.2 làm rạp tại gia ...

Bác nên xây nhà xong rồi tính cũng chưa muộn.

Nên đầu tư bộ khác nếu muốn gắn bó lâu dài cho khản nghe nhạc.

Bộ dàn này chỉ phù hợp cho nhu cầu nhạc Dance ,DJ ,phim ảnh thôi ,hiệu ứng tốt âm thanh to ,treble chói bass lùng bùng.Ra thử siêu thị điện máy nghe nhé.

Trưng bày đẹp với diện tích phòng phải trên 20m2 ,em này khá chiếm diện tích.

Tầm giá thấp hơn có thể chơi Denon 1312XP hay Onkyo S4505 ,có thể nói nó không to mồm như Sony này nhưng độ chi tiết lại hay hơn rõ rệt .

harryngo

Ðề: hỏi các bác về dàn âm thanh sony 7.2 làm rạp tại gia ...

Xin ý kiến các bác, em dự định sắm bộ xem phim HD đang lăn tăn với các thiết bị này, các bác tư vấn cho em với ah
- Máy chiếu Optoma X2015 hoặc Viewsonic PJD5232
- LIVEBOX 2 hoặc HIMEDIA Q10 II hoặc IMAX I18D và ổ cứng 3TB (nên sử dụng ổ cứng gắn trong hay ngoài)
- Dàn âm thanh Sony HT-DDWK3 hoặc Yamaha RX-V371 cùng dàn loa Denon Sys 5.1
Diện tích phòng mình là 32m2 có cách âm, các bác tư vấn giúp em nên chọn bộ nào ổn hơn ah, em xin cám ơn.

Bên trên