Hỏi các bác về Ê căng loa

ductruonghn

Không biết các bác đã có ai xử lý làm sạch ê căng loa chưa thì tư vấn cho em với. Ê căng loa của em dùng lâu ngày nên rất bẩn nhưng ko biết là có thể mang ra giặt được ko, ngoài ra một số loa thì lại ko tháo ê căng ra được nên ko biết là làm thế nào để làm sạch chúng.
Các bác tư vấn hộ em cách nào an toàn hộ em với.

tuanchuoi

Member
Ðề: Hỏi các bác về Ê căng loa

Bác mượn một chậu chuyên tắm cho trẻ con( loại dài ngoằng) . Pha xà phòng quấy sủi bọt bỏ ê căng vào ngâm 2h, sau đó giặt sạch. Chú ý nhẹ nhàng ,dung bàn chải mềm mà cọ. Phơi khô đảm bảo như mới!

lan806

Well-Known Member

khung ê căng bằng nhựa thì giặt là sạch nhất, còn bằng gỗ thì kiếm cái bình xịt hoặc máy xịt của mấy bác thợ rửa xe ấy, xịt xịt mấy cái là sạch ngay. Chỗ bẩn quá mà ở giữa thì lấy bàn chải răng cùng tí nước và xà phòng là được, đừng để nước giây ra khung là nó nở lên đấy ạ.

edc

Active Member

Chuẩn nhất là bác mua 1lit Cồn (C2H5OH 96%) công nghiệp, lấy chổi sơn quyyets sạch hết ngay, gỗ cũng không ngại, các tạp chất hữu cơ cũng sạch. Vì rửa xong cồn sẽ bay hơi hết, cẩn thận thì lấy máy sấy tóc xì thêm tí khô luôn. Thừa thì để nướng mực dần \m/

ductruonghn

Chuẩn nhất là bác mua 1lit Cồn (C2H5OH 96%) công nghiệp, lấy chổi sơn quyyets sạch hết ngay, gỗ cũng không ngại, các tạp chất hữu cơ cũng sạch. Vì rửa xong cồn sẽ bay hơi hết, cẩn thận thì lấy máy sấy tóc xì thêm tí khô luôn. Thừa thì để nướng mực dần \m/

Cái này em đã thử rồi ạ, nhưng mà ko ăn thua.

Bên trên