Hỏi các bác xem bị bắt vượt đèn đỏ ở chỗ này có đúng không?

v_anh

Well-Known Member
Em bị bắt chỗ này rất ấm ức vì em đi từ hướng Kim Mã lên không thấy đèn đỏ đâu cả, cũng không thấy biển chỉ dẫn phân làn gì. Em đi theo mọi người, cả trước và sau em đều có đông người đi nên em ko nhìn thấy đèn vẫn tự tin đi theo nhưng số đen nên bị vồ bảo lỗi vượt đèn đỏ. Có một ông bị bắt cùng nộp tiền xong vẫn ngơ ngác không hiểu tại sao lại bị lỗi vượt đèn đỏ.

Em phải nói là một trong số những người tham gia giao thông gương mẫu ở Hà Nội, dừng đèn đỏ còn 5 giây là phía sau bấm còi giục đi inh ỏi nhưng em ko bao giờ vượt như mọi người, đa số đều vượt trước, nhiều khi em còn bị người phía sau chửi, có lần vì dừng đèn đỏ còn súyt chết vì ô tô phía sau nó lao đi nó ko dừng, đèn vàng mọi người tăng tốc vượt nhưng em toàn đi chậm lại dừng trước vạch, thế mà hôm nay lại bị bắt lỗi vượt đèn đỏ cảm thấy bối rối vô cùng.

caothudeche

Moderator
Ðề: Hỏi các bác xem bị bắt vượt đèn đỏ ở chỗ này có đúng không?

Chả hiểu bạn đi từ Kim Mã đi đâu? Bị ở chỗ nào?
Chắc lại rẽ phải và bị tóm hả?
Chưa rõ cụ thể ra sao nhưng bạn nên rút kinh nghiệm:
- Không đi theo số đông.
Ngày nào cũng như ngày nào vượt đèn đó như cơm bữa. Cả ô tô lẫn xe máy, cứ có 1 ông vượt lên (đèn đỏ đã 5-10s) thì kiểu gì cũng phải vài ông bám sau. Không có công an lẫn camera mà, sợ gì.
Mình sang đường rất ngại tụi này, do vượt nên sẽ vít ga phóng nhanh, rất dễ mất kiểm soát.
- Hãy quan sát kỹ biển báo, vạch và cả công an luôn cho chắc trước khi rẽ và tại các nút giao.
- Nếu không rõ bị sai chỗ nào thì bình tĩnh, nhẹ nhàng hỏi các anh công an. Nếu có sai thì lựa lời xin khéo cho nhẹ tội. Công an HN khá dễ tính, không như mấy ông tỉnh lẻ đâu.

v_anh

Well-Known Member

Đi từ Kim Mã xuống Cầu Giấy đó bác, vấn đề là đèn đỏ nó nằm sau cái cột nên bị che khuất ko nhìn đc thì em mới đi theo mọi người, thế mà bị bắt.

hitechvn89

Member

Đi từ Kim Mã xuống Cầu Giấy đó bác, vấn đề là đèn đỏ nó nằm sau cái cột nên bị che khuất ko nhìn đc thì em mới đi theo mọi người, thế mà bị bắt.

Cố tình để khuất cho bác dính đó mà :D

ruarucon

Member

ấm ức gì, xxx bẫy mà bác ơi

xfactor

Member

e gặp nhiều trường hợp như thế này

dân IT

Member

phình phường thôi bác ơi., Lắm vụ còn trái khoáy hơn

Bên trên