[Hỏi] Cách cài đặt tivibox x96 max để xuất âm thanh 5.1 ?

Mới đây
Chào các bạn. Mình mới mua tivibox x96 max ( chạy android 8.1) và gặp vấn đề về kết nối âm thanh giữa tivibox và giàn âm thanh khi xem film qua KODI. Xem phim offline trên ổ cứng thì giàn vẫn xuất được âm thanh 5.1 bình thường nhưng khi xem online trên Kodi thì chỉ xuất ra được 2 kênh. Mặc dù mình đã vào expert setting trong Kodi chỉnh loa là 5.1 và cho phép passthrough nhưng vẫn không cách nào lên đủ 5 kênh.

Cho mình hỏi có cách nào cài đặt để xem phim online trên KODI nghe đủ 5 kênh 5.1 hay không ? Cảm ơn các bạn.

p/s : update lên kodi 18 đã chỉnh được passthrough ra giàn, xuất đủ 5.1. Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

gacon_vn

Active Member
Bác để ý là trên Android seting, vào Audio này để on DTS, on spdif.
Bữa em loay hoay chỉnh cả trên Android setting và Koki mà ko thấy gì sau đó thấy do phần phềm. Thử MXplayer thì lại thấy xuất đầy đủ âm thanh luôn, em cũng đang vọc vạch con này có gì bác cùng đóng góp.
Thấy có 1 hiện tượng là hay bị treo khi xem bobatv nhưng ko biết cách nào thoát ứng dụng này, nhiều lúc phải tắt X96max rồi bật lại :(

Bác để ý là trên Android seting, vào Audio này để on DTS, on spdif.
Bữa em loay hoay chỉnh cả trên Android setting và Koki mà ko thấy gì sau đó thấy do phần phềm. Thử MXplayer thì lại thấy xuất đầy đủ âm thanh luôn, em cũng đang vọc vạch con này có gì bác cùng đóng góp.
Thấy có 1 hiện tượng là hay bị treo khi xem bobatv nhưng ko biết cách nào thoát ứng dụng này, nhiều lúc phải tắt X96max rồi bật lại :(
Cảm ơn bạn. Bữa trước mình xóa bản kodi cũ và cài lên kodi 18 mới chỉnh được. Vào expert setting chỉnh cho phép pass through và chọn cả ac3 và dts là ok. Còn setting trong box thì như bác nói là để auto dts, audio output và spdif là được. Giờ xem film online trên kodi đã nghe được đủ 5 kênh.

gacon_vn

Active Member
Có 1 vấn đề nữa em mới thấy là tín hiệu audio qua đường AV của cái X96 max này rất bé, ko biết lỗi hay tại sao.

Bên trên