Hỏi cách chuyển phim audio DTS thành phim có audio khác

Tình hình là mình mới mua được cái TV có khả năng play phim HD trực tiếp từ USB, support video mkv, h264, ts; còn audio thì mp3, aac, dolby nhưng khổ nỗi không support audio DTS, và tất nhiên cũng không đọc được phụ đề rời. Bây giờ có rất nhiều phim H264.DTS, mặc dù biết phải sắm dàn loa và HDplayer để chơi DTS nhưng ... chưa tới lúc, coi tạm TV vậy.

Giờ mình muốn chuyển tất cả các phim audio DTS thành mp3, có hardsub, thì trình tự làm là như thế nào vậy, dùng những soft gì ?

Theo mình thì phải tách audio, rồi convert audio, rồi mux trở lại vào phim, ghép hardsub, nhưng chưa rõ dùng soft gì ở các bước.

HD Beginner

Ðề: Hỏi cách chuyển phim audio DTS thành phim có audio khác

1/Tìm cách nâng cấp firwmare cho cái TV đi. Firmware mới sẽ hỗ trợ DTS đó

2/Thay vì công sức covert phim HD. Vừa lâu vừa tốn thời gian thì bạn đi copy phim m-HD, độ phân giải 720p, âm thanh m3 là OK thôi.

1/Tìm cách nâng cấp firwmare cho cái TV đi. Firmware mới sẽ hỗ trợ DTS đó
Chắc cú không đó ? TV tui là LG LE4500, up có được không ?

2/Thay vì công sức covert phim HD. Vừa lâu vừa tốn thời gian thì bạn đi copy phim m-HD, độ phân giải 720p, âm thanh m3 là OK thôi.
Trời, đã quyết đầu tư TV LED FullHD mà kêu tui đi coi 720p !!!

gaffer

Từ 40 inch trở xuống thì 720p với 1080p ngồi cách màn hình 3m không khác gì nhau đâu :)

HD Beginner

Chắc cú không đó ? TV tui là LG LE4500, up có được không ?

Trời, đã quyết đầu tư TV LED FullHD mà kêu tui đi coi 720p !!!

Tại bạn đầu tư cọc cạch. Cố được cái TV còn đầu phát và loa, amply không có...Hình ảnh đẹp mà âm thanh lởm thì khó đạt hiệu quả lắm. Xài m-HD cho nhanh..

Đang trong thời kỳ quá độ, được cái nào hay cái đó

zuup

Member

Bác dùng thử cái này xem: http://audioconverter.heartware.dk/Tutorial/

Bác chịu khó đọc tiếng Anh nhé. Em chưa dùng nên không rõ có tốt không nhưng thấy ông bạn đã dùng rồi thì bảo cũng ổn.

Firmware thì nâng cấp cũng không giải quyết được vấn đề đâu.

Bên trên