Hỏi cách để dune đọc được Fanart

Ken_

Chào các bác. Mình đang tạo fanart cho phim. Đọc hướng dẫn trên mạng cũng làm được rồi. Chỉ có điều bây giờ phải làm sao để dune có thể đọc được fanart đây? Mình dùng Yadis, đến bước export gì đó thì ko hiểu? Export ra dune hay đâu? Mong các bác giúp đỡ.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hỏi cách để dune đọc được Fanart

exposrt ra các file , copy vô trong thư mục của phim , làm các phim khác tương tự

pandemonium

Well-Known Member

exposrt ra các file , copy vô trong thư mục của phim , làm các phim khác tương tự

Chọn đường dẫn và lưu trong chính ổ chứa phim.
Ở đây mình lưu ổ phim là ổ N, cho thư mục export là ổ đó.
Sau đó nhấn export thì nó tự động copy hết bác ạ, cóp từng cái thì lâu lắm :)

meocon

Well-Known Member

Thế sau đó bác cũng phải copy từng file tương ứng với phim vô trong thư mục phìm mà

pandemonium

Well-Known Member

Thế sau đó bác cũng phải copy từng file tương ứng với phim vô trong thư mục phìm mà

Em chưa làm vậy bao giờ bác ạ :D
Chỉ cần làm xong fanart rồi nhấn export vào thẳng ổ chứa phim. Nếu có phim nào thêm mới, phim nào thay đổi thông tin thì Yadis tự động cóp đè vào thư mục ổ chứa phim. Cực nhanh luôn :)

meocon

Well-Known Member

Em chưa làm vậy bao giờ bác ạ :D
Chỉ cần làm xong fanart rồi nhấn export vào thẳng ổ chứa phim. Nếu có phim nào thêm mới, phim nào thay đổi thông tin thì Yadis tự động cóp đè vào thư mục ổ chứa phim. Cực nhanh luôn :)

Vậy bác đặt tên phim ko dấu đúng ko ?

Ken_

Mình làm theo các bác hướng dẫn:
1. Tạo 1 folder tên là Fanart trong ổ NAS.
2. Sau đó export yadis vào folder này.
3. Rồi share folder này với dune để dune đọc được.
4. Vào dune, mở folder Fanart. Thấy các ảnh rồi nhưng chạy để mở phim thì báo lỗi đường dẫn (Failed to open URL). Vậy là sao nhỉ? Đường dẫn vẫn vậy mà.
Folder chứa phim của mình tên là Movie_1080p. Liệu có thể làm thế nào để nhìn được fanart khi mở folder này trên dune ko?

pandemonium

Well-Known Member

Mình làm theo các bác hướng dẫn:
1. Tạo 1 folder tên là Fanart trong ổ NAS.
2. Sau đó export yadis vào folder này.
3. Rồi share folder này với dune để dune đọc được.
4. Vào dune, mở folder Fanart. Thấy các ảnh rồi nhưng chạy để mở phim thì báo lỗi đường dẫn (Failed to open URL). Vậy là sao nhỉ? Đường dẫn vẫn vậy mà.
Folder chứa phim của mình tên là Movie_1080p. Liệu có thể làm thế nào để nhìn được fanart khi mở folder này trên dune ko?

Cái này mình cũng chưa gặp bao giờ. Bác thử liên lạc bác DAIYOU để tìm cách gỡ rối xem :D
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/331164-update-huong-dan-lam-fanart-cho.html

Bên trên