hỏi cách khắc phục màn hình lcd samsung bị những vết ố trắng

somehow

+ Màn hình tivi LCD samsung nhà mình bị các vết ố trắng trên góc là nó bị gì vậy các bác, và các khắc phục hậu quả như thế nào ???
+ Hôm qua vẫn còn xem bình thường, tối nay về thì màn hình bị như vậy , hỏi baxa thì bảo hồi trưa này có thấm nước máy và lau màn hình, do thấy bụi quá.

Thanks các bác trước.

ShoK06

Member
Ðề: hỏi cách khắc phục màn hình lcd samsung bị những vết ố trắng

Bác mua bộ vệ sinh màn hình LCD về mà lau lại, k đc nữa thì xác định phải đem đi bảo hành thôi :-<

v_t

Member

cái nảy là lỗi lau chùi dùng nước rồi, hãng không bh đâu

đùa, đọc hướng dẫn sử dụng nó cho cái khăn mềm và dùng nước trắng thấm vào để lau ấy, lau bằng nước thì làm sao bị cái gì được, trừ khi ấn mạnh tay quá màn hình mới dính thôi. bác lấy dung dịch tẩy rửa lau không được thì gọi hãng đến xem, báo là tự nhiên bị thì có mà ý kiến ý cò gì

somehow

Bác mua bộ vệ sinh màn hình LCD về mà lau lại, k đc nữa thì xác định phải đem đi bảo hành thôi :-<

cái nảy là lỗi lau chùi dùng nước rồi, hãng không bh đâu

đùa, đọc hướng dẫn sử dụng nó cho cái khăn mềm và dùng nước trắng thấm vào để lau ấy, lau bằng nước thì làm sao bị cái gì được, trừ khi ấn mạnh tay quá màn hình mới dính thôi. bác lấy dung dịch tẩy rửa lau không được thì gọi hãng đến xem, báo là tự nhiên bị thì có mà ý kiến ý cò gì

thanks all các bác, mua nước lau màn hình về lau chùi lại xem sao . không thì mang ra BH vậy.

ShoK06

Member

Đừng xịt trực tiếp lên màn hình nha bác, xịt vào khăn rồi lau.

Bên trên