Hỏi cách khắc phục Receiver không hỗ trợ 3D

Thich HD

Xin phép mod em ko biết phải để thớt này vào khu vực nào. Em để ở đây hi vọng sẽ nhiều bác đi qua giải quyết giúp.

Chào các bác,
Hiện nay em đang rơi vào trường hợp sau, mong các bác gỡ giúp vì em rối quá

Em có con HD33 và con HD Life V9 (chơi được 3D và 3D Bluray)

Khi em kết nối V9---->Denon 4310------>HD33 thì V9 không chơi 3D bluray và chức năng chập SBS, giả lập không hiện khi nhấn menu.

Em cắm thẳng V9 vào HD33 thì mọi việc bình thường (V9 chơi 3D Bluray mượt, các chức năng chập, giả lập cũng ngon, kể cả kết nối bằng HDMI 1.3 và 1.4). Tuy nhiên vì nếu cắm thế này thì em sẽ ko có âm thanh DTS HD Master (Fim Brulay nguyên gốc còn chỉ ra 2 kênh khi kết nối 4310 với V9 bằng optical). HD33 của em ko có đường HDMI out nhé các bác

Như vậy kết luật là thiết bị đầu cuối (V9 và HD33) phải nhận ra nhau thì thằng V9 mới hiện menu có chức năng 3D (nói cách khác chức năng 3D chỉ hoạt động khi đầu cuối nhìn thấy nhau)

Vướng mắc lớn nhất của em là 4310.

Các bác cho em hướng giải quyết với.

Em dự định sẽ mua một bộ chia HDMI có hỗ trợ 3D (từ V9 vào bộ chia, rồi từ bộ chia ra HD33 và 4310) nhưng băn khoăn ko biết có được không?

Có bác nào đã gặp rồi hoặc có bác sales nào đồ đạc sẵn có test giùm em cái. Nếu được thì em đỡ phải nâng cấp REC.

Cám ơn các bác nhiều. Chúc các bác một ngày tốt lành.

Lưu ý: HD33 có thể tự chập SBS, tuy nhiên vấn đề ở đây là em muốn chơi 3D Bluray bằng V9 với chất lượng âm thanh cao nhất

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

davidhand

Moderator
Ðề: Hỏi cách khắc phục Receiver không hỗ trợ 3D

E vừa nhận PM của bác và cũng reply rồi về cái HDMI splitter 1.4. Còn trường hợp ủa bác theo e là nên mua splitter 1X2 có hỗ trợ 1.4 như bác đã nêu trên, 1 đường lên HD33, 1 đường về AVR như vậy bác có thể sử dụng được phần audio qua HDMI (DTS-HD, MA). E nhớ ko nhầm thì AVR 4310 ko hỗ trợ HDMI 1.4 nên chỉ còn cách vậy thôi. ;))

Thich HD

Cám ơn bác davidhand.
Chắc giải pháp tạm thời là tìm mua bộ chia thôi. Em chỉ lăn tăn chút là không biết mang bộ chia về thì con V9 với con HD33 có nhìn thấy nhau hay ko nữa (vì lúc đó một đường cắm vào 4310 nên sợ ảnh hưởng) vì con V9 em cũng cắm thử vào TV thường thì em nó nhất định ko hiện menu 3D (ko chơi 3D)
Trong hướng dẫn của nó cũng nói là chỉ chơi khi kết nối với TV3D hoặc 3D Projector.

tienlequoc

Well-Known Member

Asus có 1em 3d bluray hd media player hỗ trợ 2hdmi out. 1cho hình ảnh 1cho âm thanh. có 2phiên bản có dac sịn và ko có. Giá khoảng 350$ - 420$. bác chủ nghiêng cứu thêm. Đây là giải pháp hơi tốn kém nhưng chất lượng cao.

Vấn đề 3D đối với các receiver cũ theo em cũng "dễ" khắc phục thôi mà:

- Làm cái VGA card có 02 HDMI out, hoặc làm lun 02 cái (card VGA bây giờ rẻ quá trời), cái xuất âm thanh zô REC, cái lên TV. Hiện tại em đang dùng 2 cổng HDMI out (onnboard và card), không coi 3D, nhưng những lúc em coi series truyền hình thì em chỉ dùng loa TV là đủ.

- Nếu không chơi HTPC thì làm con oppo 95, dual HDMI

Còn zụ splitter chia ra 02 cổng HDMI cùng lúc thì em chưa biết, liệu tín hiệu có suy giảm hay không, nếu được thì đây sẽ là best choice!

trungcdc

Member

- Làm cái VGA card có 02 HDMI out, hoặc làm lun 02 cái (card VGA bây giờ rẻ quá trời), cái xuất âm thanh zô REC, cái lên TV. Hiện tại em đang dùng 2 cổng HDMI out (onnboard và card), không coi 3D, nhưng những lúc em coi series truyền hình thì em chỉ dùng loa TV là đủ.

Còn zụ splitter chia ra 02 cổng HDMI cùng lúc thì em chưa biết, liệu tín hiệu có suy giảm hay không, nếu được thì đây sẽ là best choice!

Nếu đầu tư thêm oppo thì bán con Rec cũ mà thêm tiền mua con mới hổ trợ 3D cho khỏe.

Chỉnh sửa lần cuối:

leepham

Well-Known Member

Set up phức tạp ko bác ?? vụ này đc đây

vinagoh

Well-Known Member

Em thì lại có Rec hổ trợ 3D nhưng kg có màn hình 3D.....khổ. [-O<

Thich HD

Dạ em không chơi HTPC bác ạ. Nên phương án 2 card màn hình coi như phá sản.
Phương án mua con oppo thì em vote cho bác bên dưới :D

Nếu đầu tư thêm oppo thì bán con Rec cũ mà thêm tiền mua con mới hổ trợ 3D cho khỏe.

explorer

Well-Known Member

Thấy phương án đổi Receiver 3D là có vẻ tối ưu nhất. Với Receiver mới, Bác được hưởng thêm vài tính năng mới so với cái Receiver trước nữa

hdd-hdp

Đã trả lời bác hôm qua. Cách khắc phục là:
1. Mua bộ chia HDMI1.4 (rẻ nhưng không chắc chắn lắm về tính tương thích)
2. bán cái 4310 đi mua cái mới 3312 hoặc 4312. (Đắt lòi nhưng chuẩn nhất)
Chúc bác tìm được phương án thích hợp và vui vẻ nhá! hihihi

Thich HD

Thấy phương án đổi Receiver 3D là có vẻ tối ưu nhất. Với Receiver mới, Bác được hưởng thêm vài tính năng mới so với cái Receiver trước nữa
Thanks bác, phương án đó đúng là tối ưu nhất bác nhỉ. Lại công cuộc đổi chác rồi

Đã trả lời bác hôm qua. Cách khắc phục là:
1. Mua bộ chia HDMI1.4 (rẻ nhưng không chắc chắn lắm về tính tương thích)
2. bán cái 4310 đi mua cái mới 3312 hoặc 4312. (Đắt lòi nhưng chuẩn nhất)
Chúc bác tìm được phương án thích hợp và vui vẻ nhá! hihihi

Thanks lão nhé. Cũng đang thử phương án 1 đây. Nhưng chia chác cũng ko khoái lắm nhỉ? :D

Set up phức tạp ko bác ?? vụ này đc đây

Hình thì bác muốn thế nào nó ra thế đấy ngay từ đầu rồi. Phần còn lại là set audio thôi, em dùng TMT5, cứ vào AV center, chọn audio output thích hợp thôi!

Thanks bác, phương án đó đúng là tối ưu nhất bác nhỉ. Lại công cuộc đổi chác rồi

Bỏ tiền thêm cho 3D, đổi tới đổi lui, rút cục không biết xem được bao nhiêu phim 3D.
Lão anh em, từ lúc mua con SC35 đến giờ, chưa xem được 1 phim 3D :-O

davidhand

Moderator

Đảm bảo với bác phần màu đỏ ko cần phải lăn tăn, 2 e như 1! :) E cắm thế mà! :-bd

Bỏ tiền thêm cho 3D, đổi tới đổi lui, rút cục không biết xem được bao nhiêu phim 3D.
Lão anh em, từ lúc mua con SC35 đến giờ, chưa xem được 1 phim 3D

Dự án 3D phân cực của e dang dở cũng vì ngày một ... chán phim 3D! :-??

xitrum

Member

vậy cho em hỏi là em dùng lap có VGA ATI HD5470 cắm một đường HMDI vào receiver Onkyo xem film của em(không hỗ trợ 3D) thì có xem được 3D rip SBS(không phải 3D full).... hay không?

Tôi cũng bị tình trạng giống chủ top, không biết bác chủ xử lý thế nào rồi?

Bên trên