Hỏi cách remote Android box bằng điện thoại android (MXQ pro 4K)

hungnk

Active Member
Chào các bác,
Mình dùng AB model MXQ pro 4K, xin hỏi làm cách nào để dùng điện thoại remote được vậy. Google ra mấy cách mà chẳng có cách nào đúng với trường hợp của mình cả.

thanhcdth

Active Member
bác vô setting-remote - on lên

frên dt, bác tải pm remote ime về dùng thôi

nhớ là dt và tv box dùng chung mạng nha

hungnk

Active Member
bác vô setting-remote - on lên

frên dt, bác tải pm remote ime về dùng thôi

nhớ là dt và tv box dùng chung mạng nha
Đã thử rồi không đc bác ơi. Trên điện thoại searching thì không thấy. mà add thì không biết địa chỉ IP trên AB là ntn cả.

babyworm

Well-Known Member
Chào các bác,
Mình dùng AB model MXQ pro 4K, xin hỏi làm cách nào để dùng điện thoại remote được vậy. Google ra mấy cách mà chẳng có cách nào đúng với trường hợp của mình cả.
Chip Amlogic dùng theo cách cách bác Thanh Xuyên chỉ mình nghĩ ok. Mình chưa thử vì không có box đó ở đây. Trước đây mình thường chỉ cho khác dùng vậy trên con MXQ chip Amlogic S805.

hungnk

Active Member
Chip Amlogic dùng theo cách cách bác Thanh Xuyên chỉ mình nghĩ ok. Mình chưa thử vì không có box đó ở đây. Trước đây mình thường chỉ cho khác dùng vậy trên con MXQ chip Amlogic S805.
Nhưng trên đt làm sao add cái AB vào được bác, ko biết địa chỉ IP là gì cả mà.

babyworm

Well-Known Member
Thanks bác, mình làm được rồi. Mò mãi trong advance setting của wifi mới ra.
Có gì đâu. Biết cái gì thì chỉ thôi. Có gì phải cảm ơn. Nếu bạn hay dùng và không muốn IP nó bị thay đổi thì bạn đặt IP cố định cho nó luôn

vuthecong78

Well-Known Member
Bác nào có MXQ Pro mua của King Digital trên Lazada thì cho mình xin bản back up với. máy mình đang bị brick.

Bên trên