Hỏi cách tạo DVD9 từ file HD movie

Hi mọi người, cho tui hỏi dùng phần mềm nào để convert 1 phim HD *.mkv (kèm 1 file sub) thành cái đĩa DVD9 có thể play trên đầu đĩa và có sub ? Vì lâu lâu về thăm gia đình muốn đem vài phim về chiếu cho nhà coi nhưng nhà chỉ có đầu đĩa còn mình không có HDPlayer.

Ðề: Hỏi cách tạo DVD9 từ file HD movie

dùng soft convertxto dvd con vert bất cứ file nào cũng đc ra avi. trong đó nó cũng cho mình add phụ đề vào luôn, mọi yêu cầu thắc mắc add nick tui, tui sẽ chỉ chi tiết cho, 5 phút là xong, cộng thêm 30 phút convert là người thân của bạn sẽ thưởng thức những phim này

[email protected]

Vậy chỉ luôn trên đây cho mọi người đi, soft đó convert ra avi rồi thì làm sao thành định dạng file movie như trên DVD9 ?

danvt

Well-Known Member

làm gì có vụ chương trình Convertxtodvd convert ra file avi mà là nó chuyển file phim thành cấu trúc của DVD luôn, chỉ việc burn ra đĩa mà xem thôi

mong

Member

cùng câu hỏi, làm thế nào từ 1 file *.mkv ra đĩa DVD mà các đầu DVD đọc bình thường nhỉ
Mình dùng Wondershare Video to DVD nhưng nó hiện mấy cái chữ to tướng giữa màn hình, bản demo hay sao ý

nhbt321

Member

cùng câu hỏi, làm thế nào từ 1 file *.mkv ra đĩa DVD mà các đầu DVD đọc bình thường nhỉ
Mình dùng Wondershare Video to DVD nhưng nó hiện mấy cái chữ to tướng giữa màn hình, bản demo hay sao ý

Có soft nó sẽ chuyển sang định dạng mà đầu dân dụng có thể đọc được (mà soft nào thì em không biết vì chưa bao giờ chuyển ;)))
Mà ghi đĩa DVD làm giảm chất lượng phim lắm, mất thời gian nữa =((

mong

Member

Tớ tìm ra chương trình rồi, các bạn search soft Super DVD Creator 9.8 ý, mình đã làm thử rồi, mỗi tội là chưa biết cách add phụ đề vào DVD thôi

rongthep22

Well-Known Member

Lần sau lưu ý bác là trước khi hỏi nên search tr nhé. Cái này có người viết rồi mà.
Mã:
http://hdvietnam.com/home/index.php?option=com_content&view=article&id=326:hng-dn-convert-hdrip-gdvd&catid=35:demo-content&Itemid=48

ghoster

ConverXtoDVD là chuẩn rồi. Bọn sao lậu cũng toàn dùng cái này ghi MP4 cho dân xem thôi :D

có cách nào chuyển sang DVD mà vẫn giữ nguyên resolution k ạ? hay cứ convert sang DVD thì bắt buộc là 720*480?

viethung888

Well-Known Member

có cách nào chuyển sang DVD mà vẫn giữ nguyên resolution k ạ? hay cứ convert sang DVD thì bắt buộc là 720*480?

Làm sao mà giữ nguyên resolution đc. 720x480 là độ phân giải cao nhất của DVD rồi, trừ phi bác có cái HD Box. Mà đến lúc đó đã chẳng cần burn ra DVD

minizip

Member

Sr các bác vì em đào cái bài này lên ^^!
Theo bài viết của bác silverknight thì khi làm dvd chỉ dc dùng ac3. Theo em biết thì dvd có định dạng âm thanh dts. Vậy câu hỏi ở đây là có cách nào thay thế dc ko ạ, Hoặc có cách nào chuyển từ hd to dvd9 một cách ổn nhất, kính mong giúp gấp ạ

p/s: các bác đừng khuyên em dùng hdbox hay nghe ac3 như dts nhá. Có lí do riêng ạ:D

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Hi mọi người, cho tui hỏi dùng phần mềm nào để convert 1 phim HD *.mkv (kèm 1 file sub) thành cái đĩa DVD9 có thể play trên đầu đĩa và có sub ? Vì lâu lâu về thăm gia đình muốn đem vài phim về chiếu cho nhà coi nhưng nhà chỉ có đầu đĩa còn mình không có HDPlayer.

invalid-password,

...Sẽ giúp bạn từ A => Z. Hãy đi theo từng "step" như đã hướng dẫn ở "thread" sau:

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=70582&highlight=convertxtodvd

Cheer!

Bên trên