[HỎI] Cách thay đổi mã của remote Dune HD Player.

KeNgoaiDao

Member
Hiện tại em đang sở hữu Dune HD Duo, và mói mua thêm 1 chiếc Dune Base 3D (cám ơn bác @meocon)

Vấn đề phát sinh ở đây là nếu em bật nguồn 2 chiếc Dune mà dùng một chiếc remote điều khiển mở nguồn chẳng hạn, thì chiếc kia cũng bật theo. Cho em hỏi có cách nào thay đổi mã số của từng remote để chúng có thể làm việc riêng cho từng cái được không?

Xin các cao thủ chỉ giáo. Gọi lên kỹ thuật của Ân Nguyên mình thấy có vẻ không được nhiệt tình cho lắm. Khách hàng alo xin gỉai đáp cái vụ Dune HD Duo có chiếu được 3D Bluray ISO không mà mấy ảnh nói để kêu kiểm tra rồi gọi lại sau nhưng em thấy im lặng luôn

zeroFILL

Active Member
Ðề: [HỎI] Cách thay đổi mã của remote Dune HD Player.

Em thấy remote của Dune đơn giản lắm, hình như không hỗ trợ tính năng đó bác ạ

phithien

Well-Known Member

Em có thấy cái remote nào đổi mã được đâu. cái nào xài cái đó thôi. Dune thì 1 remote xài gần như tất cả các đời máy, nên cũ mới cũng xài được. cũng tiện, nhưng có lúc cũng mệt

htran

Member

Vấn đề phát sinh ở đây là nếu em bật nguồn 2 chiếc Dune mà dùng một chiếc remote điều khiển mở nguồn chẳng hạn, thì chiếc kia cũng bật theo. Cho em hỏi có cách nào thay đổi mã số của từng remote

Bác vào "Setup" mà tìm, mình nhớ có chổ nó cho đổi remote từ A qua B để khỏi bị trùng nhau! (Nguyên thủy của remote luôn luôn là A, cho nên bác chỉ cần đổi một remote qua B là xong )

KeNgoaiDao

Member

Bác vào "Setup" mà tìm, mình nhớ có chổ nó cho đổi remote từ A qua B để khỏi bị trùng nhau! (Nguyên thủy của remote luôn luôn là A, cho nên bác chỉ cần đổi một remote qua B là xong )

Cám ơn bác, để tối về em nghiên cứu thử xem sao.

Bên trên