[Hỏi] Cài đặt USB Audio Player Pro cho Q10 pro

lehuytrinh

Well-Known Member
Đang phân vân con DAC FX -X6 và SQ5 nó có tương thích với Q10Pro khi cài USB player Pro để nghe lossless không các Bác .

vinagoh

Well-Known Member
Đang phân vân con DAC FX -X6 và SQ5 nó có tương thích với Q10Pro khi cài USB player Pro để nghe lossless không các Bác .
Cái "tương thích" ở đây có phải hãng thiếu driver for android cho DAC phải kg Bác??
Cái "khó chịu" ở box Android là nếu xuất âm thanh qua cỗng USB thì các cổng còn lại đều câm. :D

trangchodom

Well-Known Member
mấy con này chỉ cài driver khi chơi trên win, đối với android hay linux cắm trực tiếp chơi. Âm của FX-audio cho chất âm không hay. Dòng hàng china em thấy có hãng SMSL hay Topping chơi được lắm. Bác lưu ý đừng mua con nào nghe được qua headphone, vì hàng rẻ tiền xuất qua cổng aux thường bị lệch âm. Tầm tiền đó bác mua con topping d10, gía tầm 2tr3-2tr4 chơi được 32bit 384khz, dsd chơi được 64, 128 theo em mấy con giá tầm 4tr trở xuống không có con nào nghe hay bằng con này.. Tham khảo thêm về em nó tại đây.
https://www.audiosciencereview.com/...iew-and-measurements-of-topping-d10-dac.2470/

manvuxd

Member
Có bác nào đã chơi ab Q10pro cài usb player pro với DAC Giahuy chưa ạ?

lam6630

Well-Known Member
Mình mới sắm DAC kết nối với SHIELD qua cáp USB nghe nhạc qua Poweramp hay kodi kết nối thành công , nhưng vẫn chỉnh dc volume vậy có đúng ko xin hướng dẩn . (nhạc DSD qua shield 2017 cao nhất là bao nhiêu 64, 128 --> 512 ) Thank.
(DAC topping D50)

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Mình mới sắm DAC kết nối với SHIELD qua cáp USB nghe nhạc qua Poweramp hay kodi kết nối thành công , nhưng vẫn chỉnh dc volume vậy có đúng ko xin hướng dẩn . (nhạc DSD qua shield 2017 cao nhất là bao nhiêu 64, 128 --> 512 ) Thank.

vào setting của app, chọn passthrough, không chỉnh được volume mới thành công :D.

DSD thì bác tự test vậy :)

lam6630

Well-Known Member
vào setting của app, chọn passthrough, không chỉnh được volume mới thành công :D.

DSD thì bác tự test vậy :)
khi chỉnh passthrough lúc nghe WAV chất lượng có khác ko ? Mình đang xài HibyMusic_v3.2.0 Bạn có kinh nghiệm cài đặt pass DSD xin chỉ giúp.Thank (DAC topping D50 trên shield 2017)

oldfriend

Moderator
khi chỉnh passthrough lúc nghe WAV chất lượng có khác ko ? Mình đang xài HibyMusic_v3.2.0 Bạn có kinh nghiệm cài đặt pass DSD xin chỉ giúp.Thank (DAC topping D50 trên shield 2017)

hibymusic nghe được dsd nhưng lại không pass được :), nên sau tất cả, hồi đó mình xài PC để nghe nhạc :D

lam6630

Well-Known Member
phiên bản mới bi giờ pass nghe bọn tây nói vậy đang thử HJHJ
UPDAT da pass OK . cài đặt / truy cập âm thanh USB HQ độc quyền / ON
EDIT : không biết sao , chọn pass DSD khi nghe WAV tiếng bị nhỏ, Còn DSD 128 -256 quá OK
Bác nào có DSD 512 cho mình xin test thử.Thank

Chỉnh sửa lần cuối:

lam6630

Well-Known Member
mới mua USB player pro chạy ngon trên q10 pro . nhưng khi backup cài vào shield thi hoạt động nhưng ko pass được DSD . CHẮC KO SUPPORT CHO SHIELD RỒI UỔNG QUÁ
EDIT : Ok rồi .
Bác nào có DSD 512 cho mình xin test thử.Thank

Chỉnh sửa lần cuối:

xuanloi_design

Active Member
Hi tất cả các bác, em muốn hỏi một vấn đề nan giải kg biết đã được giải quyết chưa?
Em dùng Q10 Pro ver 2.1.0 kết nối DAC FX Audio X-6 qua Cable USB để nghe lossless qua USB Audio Player Pro. Nhưng khi nghe Youtube hay các chương trình khác thì phải rút USB ra rồi chuyển cable Capial mới nghe nhạc được. Xin các cao thủ giúp xem có cách nào kg phải rút cable USB ra mà vẫn nghe được nhạc Youtube.
P/S: :) Tại ở nhà vợ con chỉ nghe nhạc qua Youtube, kg nghe nhạc tiếng. Nên mỗi lần muốn chuyển phải rút USB trước. :)

vinagoh

Well-Known Member
Hi tất cả các bác, em muốn hỏi một vấn đề nan giải kg biết đã được giải quyết chưa?
Em dùng Q10 Pro ver 2.1.0 kết nối DAC FX Audio X-6 qua Cable USB để nghe lossless qua USB Audio Player Pro. Nhưng khi nghe Youtube hay các chương trình khác thì phải rút USB ra rồi chuyển cable Capial mới nghe nhạc được. Xin các cao thủ giúp xem có cách nào kg phải rút cable USB ra mà vẫn nghe được nhạc Youtube.
P/S: :) Tại ở nhà vợ con chỉ nghe nhạc qua Youtube, kg nghe nhạc tiếng. Nên mỗi lần muốn chuyển phải rút USB trước. :)
Cũng vì vụ này mà mình cho con Q10pro về đúng vị trí của nó, còn nghe nhạc thì dùng PC mini.

sct70

Well-Known Member
Cũng vì vụ này mà mình cho con Q10pro về đúng vị trí của nó, còn nghe nhạc thì dùng PC mini.
Không có cách nào khắc phục hả bác. Em đang định mua dac cho q10 pro.

Với Q5 Pro firmware 2.1.1 mình check đồng thời vào USB tweak 2 và tweak 3 trong phần Setting của USB player Pro thì nghe nhạc hay xem phim âm thanh đều xuất ra cỗng USB không cần phải rút ra gắn vào gì cả. Với Q10 Pro mình nghỉ chắc cũng vậy.

vinagoh

Well-Known Member
Với Q5 Pro firmware 2.1.1 mình check đồng thời vào USB tweak 2 và tweak 3 trong phần Setting của USB player Pro thì nghe nhạc hay xem phim âm thanh đều xuất ra cỗng USB không cần phải rút ra gắn vào gì cả. Với Q10 Pro mình nghỉ chắc cũng vậy.
Vấn đề nằm ở chử màu đỏ đó Bác!
Đa số AE dùng chung 1 đầu phát HDp cho cả xem phim và nghe nhạc.
VD với Q10pro mình dùng nguồn phát xem phim thì xuất hình ảnh và âm thanh qua cổng HDMI mới ra 5.1 hay 7.1.
Trong khi nghe nhạc thì dùng cổng USB.
Và nếu cắm đồng thời cả cổng HDMI và cổng USB thì âm thanh kg xuất ra được cổng HDMI, khi đó phải rút cáp USB ra khỏi Q10pro, khi nó âm thanh mới cho qua cổng HDMI.

Có Bác nào fix được vấn đề này chưa nhỉ? :)

lam6630

Well-Known Member
Vấn đề nằm ở chử màu đỏ đó Bác!
Đa số AE dùng chung 1 đầu phát HDp cho cả xem phim và nghe nhạc.
VD với Q10pro mình dùng nguồn phát xem phim thì xuất hình ảnh và âm thanh qua cổng HDMI mới ra 5.1 hay 7.1.
Trong khi nghe nhạc thì dùng cổng USB.
Và nếu cắm đồng thời cả cổng HDMI và cổng USB thì âm thanh kg xuất ra được cổng HDMI, khi đó phải rút cáp USB ra khỏi Q10pro, khi nó âm thanh mới cho qua cổng HDMI.

Có Bác nào fix được vấn đề này chưa nhỉ? :)
của mình muốn cho âm thanh ra hdmi thì tắc DAC (rút điện dac) còn nge nhạc thì cắm điện

Bên trên