Hỏi chỗ mua kính phân cực xem phim 3D

tethien

Active Member
Ðề: Hỏi chỗ mua kính phân cực xem phim 3D

hehe cám ơn bác tề thiên đại thánh. theo ý bác bấc cứ mình xài con .monitor hiệu nào nào củng được miển là màn hình phải phân cực. thì mua kính thụ động rẻ tiền của của LG là xem 3d trên phần mềm stereocopic là ok hả bác. ví vụ như em mua con samsung hay viewsonic màn hình phân cực . mà khong mua con LG thì 2 thuo7ng hiệu nói ở trên có xem 3d = kính phân cực của LG được không / cám ơn bác lần nửa

Theo mình biết thì hiện chỉ có một số hãng như LG hay Acer làm màn hình phân cực thôi. Viewsonic có model V3D231 cũng là 3D phân cực.
Còn Samsung thì nó phản đối 3D phân cực nên chắc chắn là không làm rồi. 3D của Samsung chỉ có lại chủ động thôi.

HanoiDVD

Member
Ðề: Hỏi chỗ mua kính phân cực xem phim 3D

hehe cám ơn bác tề thiên đại thánh. theo ý bác bấc cứ mình xài con .monitor hiệu nào nào củng được miển là màn hình phải phân cực. thì mua kính thụ động rẻ tiền của của LG là xem 3d trên phần mềm stereocopic là ok hả bác. ví vụ như em mua con samsung hay viewsonic màn hình phân cực . mà khong mua con LG thì 2 thuo7ng hiệu nói ở trên có xem 3d = kính phân cực của LG được không / cám ơn bác lần nửa

Hiện tại ở VN chỉ có LG là đang bán màn hình phân cực bao gồm cả TV và màn máy tính bạn ơi
Còn kính phân cực thì khi mua màn của LG đã được kèm 2-4-6 kính rồi hoặc chuẩn nhất thì mua của hãng RealD vì LG mua bản quyền về phân cực của RealD

Bên trên