[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

Chào các bác, bác nào biết cho em hỏi chút.
Em lấy con WD my passport hôm qua, lúc check bảo hành thì còn tới 28/11/2017. Nghĩa là đã kích hoạt trước ngày em mua 10 ngày.
Em đang ko rõ là có phải bên bán hàng kích hoạt ổ của em trước ko hay là ổ lỗi trả bảo hành. Đang tính chiều qua hỏi lại vụ này, bác nào tư vấn giúp em ạ.

Ổ cứng tính từ lúc sản xuất rùi bác , thời gian về VN nữa , ko có mua rùi kích hoạt như điện thoại hay TV nhá

01255001111

Active Member

Ổ cứng tính từ lúc sản xuất rùi bác , thời gian về VN nữa , ko có mua rùi kích hoạt như điện thoại hay TV nhá

Gắn trong thì bh tính từ ngay sx nếu đem ra hãng bảo hành.
Găn ngoài tính từ ngày bán ra của đại lý.

hucek

Active Member

Híc híc, có bác nào biết ở HN chỗ nào sửa hoặc cứu dữ liệu trong ổ cứng thì cho e xin cái địa chỉ với. Cái ổ WD backup của e mới teo hôm qua mà lại hết bảo hành rồi, hôm nay loay hoay mãi mà ko mở đc, nó cứ đòi Format rồi báo thiếu File gì gì ý nên ko mở đc.

thinhsve

Well-Known Member

Có cách nào chuyển bảo hành HDD Box WD về Việt Nam cho yên tâm không mấy Bác. Vừa lấy của Bác Dương 1 cái 2TB mà kiểm tra thấy bảo hành bên Mỹ cũng không yên tâm lắm, nếu chuyển về Vn được thì OK hơn.

Tomtep

Active Member

Các bác cho hỏi, em có cái wd my book absolutely 3tb, nay em lấy cái ổ 3tb ra làm ổ internal, rồi thay ổ 250gb vào box làm ổ external, nhưng khi thay thì ko hiện ổ trong my computer, máy tính vẫn nhận trong dík management nhưng ko format đc. bác nào giúp em với.

salenguyenduong

Có cách nào chuyển bảo hành HDD Box WD về Việt Nam cho yên tâm không mấy Bác. Vừa lấy của Bác Dương 1 cái 2TB mà kiểm tra thấy bảo hành bên Mỹ cũng không yên tâm lắm, nếu chuyển về Vn được thì OK hơn.
Khi nào hư bác mang qua bên mình là xong, khỏi cần chuyển làm gì.
Các bác cho hỏi, em có cái wd my book absolutely 3tb, nay em lấy cái ổ 3tb ra làm ổ internal, rồi thay ổ 250gb vào box làm ổ external, nhưng khi thay thì ko hiện ổ trong my computer, máy tính vẫn nhận trong dík management nhưng ko format đc. bác nào giúp em với.
Khi gắn vô bác phải built lại fw mới được.

caydenkho

Member

Híc híc, có bác nào biết ở HN chỗ nào sửa hoặc cứu dữ liệu trong ổ cứng thì cho e xin cái địa chỉ với. Cái ổ WD backup của e mới teo hôm qua mà lại hết bảo hành rồi, hôm nay loay hoay mãi mà ko mở đc, nó cứ đòi Format rồi báo thiếu File gì gì ý nên ko mở đc.

Bác mang qua địa chỉ cứu dữ liệu ở đây em xem cho: http://cuudulieuhdd.com/category/khach-hang/

naxue89

Member

mình cần mua 1 con HDD 2TB 2.5", hiện tại nên mua loại nào giá cả hợp lý vậy các bác, bác nào tư vấn hộ, có bán thì inbox e cụ thể giá + ship với, giữa dòng wd và sg expansion gì đấy thì nên chọn loại nào? có bác nào trong đây bán hdd mà chép phim cho luôn ko nhể :v
bác liện hệ với anh Đạt 0972 833 807 nhé

Ichip[^^]

Em có 1 con passport người thân cho, mấy hôm nay nó hơi chập chập, cắm máy tính lúc nhận lúc không, đang định đi bh mà check serial mới biết Out of Region, còn hạn bh đến tháng 11 năm nay, có bác nào giúp chuyển bh về Việt Nam giúp em được không, em xin cảm ơn nhiều :)

meocon

Well-Known Member

Ichip[^^];8027406 đã viết:
Em có 1 con passport người thân cho, mấy hôm nay nó hơi chập chập, cắm máy tính lúc nhận lúc không, đang định đi bh mà check serial mới biết Out of Region, còn hạn bh đến tháng 11 năm nay, có bác nào giúp chuyển bh về Việt Nam giúp em được không, em xin cảm ơn nhiều :)

Cái này PM riêng cho e nha a :)

pioneer700

Cứu dữ liệu bác cứ lên Google search ra cả đống, song vấn đề cần quan tâm ở đây là giá trị dữ liệu có càn thiết không, vì theo em được biết, giá cả của việc cứu dữ liệu không hề dễ chịu tý nào cả, nếu chỉ làm phim hoặc nhạc thì chân thành khuyên bác nên tìm lại dữ liệu còn hơn!;))

dungchiunicore

Mọi người cho em hỏi một chút là tại VN thì có cửa hàng nào khi mua ổ cứng có thể được bảo hành tại chính hãng Western ở 90 Láng Hạ, Hà Nội ạ, m cảm ơn các bác

pioneer700

Mọi người cho em hỏi một chút là tại VN thì có cửa hàng nào khi mua ổ cứng có thể được bảo hành tại chính hãng Western ở 90 Láng Hạ, Hà Nội ạ, m cảm ơn các bác

Bất cứ chỗ nào, miễn là khi mua bác vào trang của WD kiểm tra số serial xem có đúng hàng chính hãng ko nhé và tiện thể kiểm tra thời hạn bảo hành luôn!:D

dungchiunicore

Bất cứ chỗ nào, miễn là khi mua bác vào trang của WD kiểm tra số serial xem có đúng hàng chính hãng ko nhé và tiện thể kiểm tra thời hạn bảo hành luôn!:D

Vâng, em cảm ơn bác, tiền đây bác cho em hỏi chút là em định mua 1 cái box và WD black thì box của hãng nào dùng ổn định ạ, em cảm ơn bác

pioneer700

Vâng, em cảm ơn bác, tiền đây bác cho em hỏi chút là em định mua 1 cái box và WD black thì box của hãng nào dùng ổn định ạ, em cảm ơn bác

Box thì em hơi ít dùng nên không dám phán bừa, tuy nhiên chỉ lưu ý bác một điều là nếu bác định cắm box vào HD player thì phải xem tính năng của HD player hỗ trợ ổ cứng bao nhiêu TB nhé? Một số đầu HD chỉ hỗ trợ tối đa 2 TB ổ cứng thì phải bác nhé!;))

dungchiunicore

Box thì em hơi ít dùng nên không dám phán bừa, tuy nhiên chỉ lưu ý bác một điều là nếu bác định cắm box vào HD player thì phải xem tính năng của HD player hỗ trợ ổ cứng bao nhiêu TB nhé? Một số đầu HD chỉ hỗ trợ tối đa 2 TB ổ cứng thì phải bác nhé!;))

Éc, vâng, em sẽ để ý vụ này, bác biết con HD player nào hỗ trợ dung lượng cao và dùng ổn định không bác, em sắp về nhà mới nên định sắm luôn 1 thể

meocon

Well-Known Member

Éc, vâng, em sẽ để ý vụ này, bác biết con HD player nào hỗ trợ dung lượng cao và dùng ổn định không bác, em sắp về nhà mới nên định sắm luôn 1 thể

Himedia Q10 IV : đọc dc ổ 4TB , tặng acc vip 12 tháng xme HD online ....

Xe nâng diesel Cat 1.5 - 3.5 tấn | bảo hành 3 năm
0937782768

Vượt qua cả mọi kỳ vọng, xe nâng hàng Cat® Lift Trucks với động cơ diesel nhỏ gọn đã trở nên xướng đáng với thương hiệu Caterpillar nhờ vào độ bền vượt trội.
Gồm 3 kiểu thiết kế và 5 kiểu khung và động cơ diesel nhỏ gọn đã tạo nên nhiều cấu hình khác nhau cho bạn lựa chọn. Vì vậy, bạn hoàn toàn tin tưởng rằng có thể tìm thấy một cấu hình xe nâng hoàn hảo nhất cho công việc xếp dỡ hàng hóa của bạn. Được thiết kế cho các ứng dụng công nghiệp, xe nâng hàng Cat® Lift Trucks có lực kéo khỏe mạnh để mang những kiện hàng nặng lên dóc. Thiết kế xe giảm shock giúp người vận hành thoải mái hơn. Một hệ thống cảnh báo cùng với hệ thống máy tính thông minh giúp bạn luôn tìm ra những rủi ro tiềm ẩn. Từ đó giảm tối đa các chi phí phát sinh do hư hỏng thiết bị giúp cho việc đầu tư của bạn trở nên hiệu quả nhất.
Cat® Lift Trucks DP-Series sử dụng động cơ diesel mạnh mẽ, kiểu động cơ công nghiệp nặng, đáng tin cậy và dễ dàng bảo trì. Động cơ S4Q2S4S với giúp giảm lượng khí thải và mức độ tiêu hao nhiên liệu rất thấp.

Xe nâng hàng động cơ Diesel 1.5 - 3.5 tấn Caterpillar
Chi phí đầu tư thấp:
Cải tiến thiết kế giúp làm tăng thời gian phục vụ lên đến 500 hours liên tục, vì vậy xe nâng Cat® giúp làm giảm tối đa chi phí sử dụng thiết bị.
Với nhiều tùy chọn cao cấp khác sẽ giúp xe nâng hàng Cat® Lift Truck đáp ứng được mọi nhu cầu của khách hàng với nhiều ứng dụng khác nhau. Đồng hồ hiển thị và hệ thống cảnh báo sớm giúp cho việc phát hiện rủi ro tìm ẩn trở nên dễ dàng hơn.
Hiệu quả hơn:
Kiệt tác mới trong công nghệ chế tạo động cơ diesel giúp nâng cao sức mạnh động cơ, giảm tiếng ồn và giảm khí thải cùng với khả năng sử dụng nhiên liệu tối ưu.
Hệ thống khung thiết kế độc đáo đưa toàn bộ trọng tâm xe xuống thấp từ đó tăng độ ổn định cho xe nâng, giúp xe nâng cân bằng tốt hơn ngay cả khi hoạt động với tải lớn, vì vậy xe nâng Cat® Lift Truck luôn hoạt động an toàn mà không cần lắp đặt thêm “hệ thống cân bằng tự động SAS” như các hãng khác.
Mở rộng khả năng nghiên khung về sau giúp giữ hàng hóa tốt hơn.

An toàn hơn:

Hệ thống tay lái có khả năng điều chỉnh độ cao giúp người vận hành cảm thấy thoải mái.
Tay lái trợ lực hoàn toàn, vòng quay vo-lăng nhỏ giúp người vận hành dễ dàng kiểm soát góc quay.
Hệ thống ghế ngồi có khả năng dịch chuyển tới lùi giúp người vận hành có không gian rộng rãi thoáng mát.
Hệ thống pedal tiện dụng sắp xếp khoa học giúp người vận hành dễ dàng thao tác.
Thiết kế khung nâng, nĩa nâng và carbij bảo vệ được tối ưu nhằm cho tầm nhìn tối đa.
Hệ thống đệm giảm shock giúp xe nâng Cat® Lift Truck giảm tối đa tiếng ồn và rung động do động cơ tạo ra.

Tùy chọn:
Khung nâng khác so với tiêu chuẩn.
Hệ thống thủy lực chờ sẵn cho các tiện ích mở rộng.
Hệ thống lọc bụi và hóa chất dạng hơi trước khi đưa vào động cơ.
Tùy chọn hệ thống xử lý khí thải như trên xe xúc đào Cat®.
Cảnh báo nhiệt độ nước làm mát và các cảnh báo khác, hệ thống kiểm soát nhiệt giúp xe hoạt động tốt trong các môi trường bụi bẩn.
Nhiều loại võ xe tùy vào từng môi trường và ứng dụng cụ thể.
Hệ thống bảo vệ động cơ, cảnh báo nhiệt, cảnh báo bụi… giúp xe hoạt động ổn định.

Khucxuan

Member

WD thì HDD và HDE như giờ bh chung ở 950 Đường Láng, nhưng mà như HDD thì bh theo nhà phân phối thì phải

khunglongbu

Well-Known Member

Như là có cả kiểu bh cửa hàng nữa khi đem theo hóa đơn mua hàng, chứ check serial thì chưa chính xác hoàn toàn, có thể lệch mấy tháng
Công ty nào nhập số lượng nhiều thì có thể lệch 2,3 tháng, thời gian lệch đó công ty vẫn bh cho mình đầy đủ bạn
WD thì HDD và HDE như giờ bh chung ở 950 Đường Láng, nhưng mà như HDD thì bh theo nhà phân phối thì phải
HDE là gì ta.
Các trung tâm BH của WD trên toàn quốc như 950 Đường Láng hay số 9 Đặng Thị Nhu đều bh cho tất cả các dòng ổ cứng của WD

Bên trên