[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

hunter26

Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

WD thì HDD và HDE như giờ bh chung ở 950 Đường Láng, nhưng mà như HDD thì bh theo nhà phân phối thì phải

Để tránh bị thiệt thì sau khi mua về bạn vào phần Đk sản phẩm điền lại ngày mua để dc hưởng đầy đủ thời gian BH nhé !

Các bác chỉ cho mình cách chuyển Region bảo hành với . Mới móc con 2,5' ra check còn đến 2017 mà bị Out of Region mất rồi . Mình ở HN nhé

khunglongbu

Well-Known Member

Các bác chỉ cho mình cách chuyển Region bảo hành với . Mới móc con 2,5' ra check còn đến 2017 mà bị Out of Region mất rồi . Mình ở HN nhé

Chụp hình cái HDD kèm hóa đơn mua hàng bên nc ngoài, mail qua WD

kellykent

Banned

Mình mua ổ wd element 1tb sử dụng cũng ít, mà sao nó dễ hỏng thế nhỉ, bảo hành đã đến lần thứ 3 rồi, mà con mới bảo hành về cắm chạy để tay lên là cảm nhận đc nó kêu rẹt rẹt ở trong, chắc chuẩn bị phair đi đổi ổ mới nữa rồi, hình như mấy con đổi bảo hành này sản xuất dỏm hơn thì phải, cảm thấy vỏ rất chi ọp ẹp. Dùng con ổ cứng samsung 120gb 3 năm trước, bỏ lăn vỏ lóc vẫn xài tốt, còn con wd này nâng như nâng trứng mà nó hỏng liên tục. Thiết nghĩ dòng element là dòng giá rẻ cạnh tranh nên chất lượng thấp thì phải, nếu ko muốn nói là quá tệ.

khunglongbu

Well-Known Member

Mình mua ổ wd element 1tb sử dụng cũng ít, mà sao nó dễ hỏng thế nhỉ, bảo hành đã đến lần thứ 3 rồi, mà con mới bảo hành về cắm chạy để tay lên là cảm nhận đc nó kêu rẹt rẹt ở trong, chắc chuẩn bị phair đi đổi ổ mới nữa rồi, hình như mấy con đổi bảo hành này sản xuất dỏm hơn thì phải, cảm thấy vỏ rất chi ọp ẹp. Dùng con ổ cứng samsung 120gb 3 năm trước, bỏ lăn vỏ lóc vẫn xài tốt, còn con wd này nâng như nâng trứng mà nó hỏng liên tục. Thiết nghĩ dòng element là dòng giá rẻ cạnh tranh nên chất lượng thấp thì phải, nếu ko muốn nói là quá tệ.

Chính xác, dòng Elements dễ hư hơn dòng Ultra passport, bác mua thì mua dòng Passport ultra ấy

mrkenki

con my book 2tb của e sau hơn 2 năm dùng thì nó dở chứng như hình
giờ nếu đem bảo hành thì đến 950 đường láng hay đến chỗ mua vậy các bác
e mua online ở VCOM

khunglongbu

Well-Known Member

con my book 2tb của e sau hơn 2 năm dùng thì nó dở chứng như hình
giờ nếu đem bảo hành thì đến 950 đường láng hay đến chỗ mua vậy các bác
e mua online ở VCOM

Chỗ nào cũng đc bác, mang lên Láng thì nhanh hơn, vì bác mang qua VCOM họ cũng mang lên Láng.

Ichip[^^]

bác ơi mình có cái ổ cứng Passport 1 TB đã chuyển bảo hành về VN mà giờ đem bảo hành nó bắt phải có hóa đơn mới được bảo hành, giờ có cách nào bảo hành được không bác :(

nvhien66

Mình có ổ cứng WD My Passport 1 TB vừa bị hư. Mới hôm qua còn chạy tốt, tự nhiên sáng nay không thấy gì hết khi cắm vào máy tính của mình. Bây giờ thì làm sao để lấy dữ liệu ra vậy hả các ae. Nhờ các ae chỉ hộ cho mình với, xin cám ơn.

Redpcshop

Well-Known Member

Mình có ổ cứng WD My Passport 1 TB vừa bị hư. Mới hôm qua còn chạy tốt, tự nhiên sáng nay không thấy gì hết khi cắm vào máy tính của mình. Bây giờ thì làm sao để lấy dữ liệu ra vậy hả các ae. Nhờ các ae chỉ hộ cho mình với, xin cám ơn.
Khó đó bác, tình trạng này nhiều anh em đã từng gặp rồi, nếu thử qua các máy khác mà ổ cũng ko nhân thì cách duy nhất lấy lại data là mang qua các trung tâm chuyên cứu dữ liệu.
Nhưng bác lưu ý về giá thành cứu dữ liệu nhé.

nvhien66

Ở TP HCM có trung tâm cứu dữ liệu không vậy bác, mình chỉ thấy ở HN

Redpcshop

Well-Known Member

Ở TP HCM có trung tâm cứu dữ liệu không vậy bác, mình chỉ thấy ở HN
Nhiều mà bác, bác vô google và gõ "trung tâm cứu dữ liệu ổ cứng tphcm" , nó ra cả vài chục cty ấy chứ, thử tham khảo trước, rồi quyết định mang qua chỗ nào bác nhé

veloso

Member
Mấy bác check giùm em con WD PURPLE 2TB WD20PURX mới mua mà em check nó ra Invalid Serial Numer là sao mấy bác? :)

Số serial: WCC4M7SZUKDT

Thanks mấy bác :(

NVN

Banned
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

Mấy bác check giùm em con WD PURPLE 2TB WD20PURX mới mua mà em check nó ra Invalid Serial Numer là sao mấy bác? :)

Em cũng đã check hộ bác rồi cũng báo Số sê ri không hợp lệ
em nghi là con hdd Wd của bác là hàng ngoài vì em nghe nhiều người bảo wd cũng có nhiều hàng ngoài đó , chia buồn cùng bác

Redpcshop

Well-Known Member
Ðề: Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

Không phải hàng chính hãng bác nhé, hàng OEM cho máy bộ hoặc hàng dựng.

VThanhgtvt

Well-Known Member

B chụp cái pic e nó lên đây các b ấy phán cho ah

mrkenki

cho e hỏi là nhờ người thân mang ổ đi bảo hành có được không ạ

Redpcshop

Well-Known Member

cho e hỏi là nhờ người thân mang ổ đi bảo hành có được không ạ

Ai cũng đc bác à, bảo hành ổ cứng chứ có phải gì đâu mà cần chính chủ hả bác

Bên trên