[Hỏi Đáp] Dàn xem phim có cần sử dụng BACL không? Nên sử dụng dây RCA và dây loa nào cho kinh tế ?.

TLsama

Active Member
Như tiêu đề ạ, e định đầu tư BACL cho dàn xem phim ở nhà.
-E dùng pre-pow cỏ và dàn loa jbl cinema.
1. E thấy các bác hay sử dụng BACL cho dàn nghe nhạc, nhưng rất ít thấy sử dụng cho dàn xem phim. vậy BACL có hữu dụng cho dàn xem phim như dàn nghe nhạc không ạ ?
2. E đang định mua dây Canon và dây RCA để kết nối pre-pow để xem phim ạ, xin được tư vấn dây canon, rca và dây loa tầm 500k đổ lại thôi ạ. em cám ơn các bác tư vấn :D

thangqtqt123

Well-Known Member
Bác qua bên Dungaudio làm mấy cái ổ giá 320k về xài thử, bacl làm không ổn nhiều khi còn thua nó, trước em có xài con bacl lioa quá tệ tệ hơn cái ổ cắm, còn rca tham khảo thử mấy sợi wireworld bên shop dodientu tầm dứoi 500k cặp.

TLsama

Active Member
cám ơn bác ạ, e sẽ ghé bên dungaudio tham khảo mua ổ cắm hehe.

thangqtqt123

Well-Known Member
Nếu có qua chỉ mua ổ cắm và mặt che thôi nhé, mua nhiều là bán nhiều đó:p
sao vậy ạ :D e mới chơi thiệt, giờ mới bắt đầu lo điện đóm cho nó tử tế ạ :D
Mua cái nào cần thôi đừng mua lung tung về vài bửa lại xài không được, điện đóm ngon thì làm đường điện riêng trước rồi lắp ổ cắm bên dungaudio vào tường nếu nhiều thiết bị thì mua thêm 1 2 ổ nữa vậy là xong, sau đó tiếp mass , tiêu âm bass trap. Phần chính bao nhiêu đó là thấy đuối rồi:p

TLsama

Active Member
Nếu có qua chỉ mua ổ cắm và mặt che thôi nhé, mua nhiều là bán nhiều đó:p

Mua cái nào cần thôi đừng mua lung tung về vài bửa lại xài không được, điện đóm ngon thì làm đường điện riêng trước rồi lắp ổ cắm bên dungaudio vào tường nếu nhiều thiết bị thì mua thêm 1 2 ổ nữa vậy là xong, sau đó tiếp mass , tiêu âm bass trap. Phần chính bao nhiêu đó là thấy đuối rồi:p
hehe cám ơn bác ạ. nhưng sao phải đi đường điện riêng ạ ? dùng đường điện có sẵn trong phòng không tốt hả bác :D

thangqtqt123

Well-Known Member
hehe cám ơn bác ạ. nhưng sao phải đi đường điện riêng ạ ? dùng đường điện có sẵn trong phòng không tốt hả bác :D
Đường điện chung cũng được nhưng dây phải đủ công suất, nhiều nơi dây âm tường lõi nhỏ sẽ tải không được ổn định.

happythanh

Active Member
BACL cho dàn xem film thì em nghĩ khi nào dư dả $ thì bác hãy nghĩ tới, nó có cải thiện nhưng với giá hơn 15tr cho 1 cục 4kva trở lên thì em nghĩ số tiền đó bác nâng cấp thiết bị khác sẽ thấy khác biệt nhiều hơn.

TLsama

Active Member
BACL cho dàn xem film thì em nghĩ khi nào dư dả $ thì bác hãy nghĩ tới, nó có cải thiện nhưng với giá hơn 15tr cho 1 cục 4kva trở lên thì em nghĩ số tiền đó bác nâng cấp thiết bị khác sẽ thấy khác biệt nhiều hơn.
vâng cám ơn bác, vậy mới thấy nghe nhạc tốn kém hơn xem phim nhiều :D

Bên trên