Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

usbvn

Chào các bác. Đây là Topic đầu tiên mình tạo ra trong BOX Android để cho các bác đã mua, sắp mua sản phẩm Android của hãng Himedia có thể trao đổi, học hỏi, bàn luận và đưa ra những ý kiến đóng góp cho nhà sản xuất
Với vai trò là một nhà phân phối, ngoài chức năng bán hàng tới các đại lý mình sẽ cố gắng làm tốt vai trò cầu nối đưa những phản ánh về yêu cầu của người dùng tới hãng Himedia để sản phẩm ngày 1 hoàn thiện hơn.
Topic này sẽ tập hợp tất cả các bài viết của các thành viên trong diễn đàn đã lập ra bàn luận về sản phẩm Android box của Himedia để có thể tiện theo dõi.

I- Bài viết giới thiệu

1-http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/625661-himedia-tiet-lo-q5-ii-voi.html Tác giả symphony

2-http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/660933-dap-hop-himedia-q5ii-3d-android.html Tác giả hothanhtin7250

II-Trao đổi kỹ thuật , vấn đề gặp phải :

1-http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/673681-van-de-himedia-q5-ii.html Tác giả dalami
2-http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/663991-danh-cho-anh-em-chuan-bi.html Tác giả Mod tienlequoc
3-http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/669953-update-firmware-himedia-q5ii-24-8-a.html Tác giả Mod tienlequoc
4-http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/682535-ky-thuat-lap-quat-tan-nhiet-5.html Tác giả Mod tienlequoc
5-http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/684045-chia-se-kinh-nghiem-su-dung.htmlTác giả Mod tienlequoc

Rất mong nhận được các ý kiến phản hồi tích cực của các bác trong Box Android.

Anh em lưu ý đây là kênh duy nhất để đối thoại với nhà phân phối/đại lý. Các bài viết thắc mắc trong các thread bên dưới nhà phân phối/đại lý có quyền không trả lời. (tienlequoc)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: AndroBox Himedia và những vấn đề liên quan .

Welcome nhà phân phối đã Himedia tham gia thread Android.

hô hô, lại có chỗ sắp hot tới nơi rồi, bác nào xơi himedia vào hết đây

Himedia tương đối tốt phần cứng, ứng dụng thì chưa có gì đặc trưng. cố gắng nhiều

dungtam25

Well-Known Member

Em có ý kiến phát,bác là nhà phân phối,rõ ràng là bác thấy thời điểm này em Q5 đang là đề tài nóng,có những anh em đã dùng,và những anh em đang phân vân chưa biết dùng thương hiệu nào.Em nghĩ bác tập trung giải quyết hai vấn đề đang tồn tại của Q5 ll là bác có thêm được một số khách hàng đấy.
1- Firmwave hoàn toàn Việt hóa,đừng như firmwave hiện tại,nửa ta,nửa tàu.Khó chịu lắm bác ạ.
2- Giải quyết định dạng DVD iso cho tốt,bởi cho tới thời điểm này,em nó chưa giải quyết được DVD iso.Em nghĩ BD iso còn trình diễn tốt thì DVD là chuyện nhỏ.
Thân chào bác!!!

trancuti

Member

Xài thấy cũng ok lắm, ngoại hình thì rất đẹp, điều đầu bản thân e thấy đó là cái launcher đẹp nhưng mà khá rối và khó xài, ko thuận tiện lắm, q5ii có cấu hình phần cứng cũng khá tốt nhưng mà có vẻ chưa phát huy đc hết công lực của e nó, nếu chăm chút rom cho em nó thì em nó sẽ còn làm tốt hơn bây giờ rất nhìu

thmac

Member

Mới lấy e này có vấn đề:
1. Vào mục FileManager ko thấy nas.
2. Xem film trên youtube ko thấy hình (cài trên CH Play)

Ae nào biết giúp với

tienlequoc

Well-Known Member

Mới lấy e này có vấn đề:
1. Vào mục FileManager ko thấy nas.
2. Xem film trên youtube ko thấy hình (cài trên CH Play)

Ae nào biết giúp với
1. Vào Samba đấy bác. Hoặc cài ES file explore sẽ thấy NAS.
2. Youtube đã được cài sẵn mà bác, bác cài làm gì nữa. Bác vào Cài đặt==>ứng dụng==>youtube==>xóa phần nâng cấp đi sau đó chạy lại youtube xem sao?

thanhyk

Well-Known Member

Hoan nghênh topic Q5 II được lên trên đầu. Thấy bác chủ mới post và chưa có thanks nào nên em thanks luôn cho bác lấy khí thế ào ạt nhé.
Bác biết app nào dùng cho ipad để stream qua Q5 II thì giới thiệu luôn. Đồng thời bác tổng hợp sơ bộ các firmware, app dành cho Q5 II cho ae dễ tìm, dễ hiểu công dụng và dễ cài đặt luôn chứ đọc hết cũng mệt mà không chắc làm được. Qua đó những bác không hề biết android cũng sẵn sàng mua sp này.
À hình như theo bác Tiến thì đến thời điểm này, sau 2 tuần em sở hữu vẫn chưa có thiết bị android nào phát hình tốt hơn em nó, kể cả dune.

thmac

Member

1. Mình vào setting có bật thử SAMBA trong này nhưng vào FM của Q5II vẫn ko thấy NAS. Cài É thì search đc NAS nhưng khi xem film thì ko thấy phụ đề.
2. Mình vào tới đây "Cài đặt==>ứng dụng" nhưng ko thấy youtube

tienlequoc

Well-Known Member

1. Mình vào setting có bật thử SAMBA trong này nhưng vào FM của Q5II vẫn ko thấy NAS. Cài É thì search đc NAS nhưng khi xem film thì ko thấy phụ đề.
2. Mình vào tới đây "Cài đặt==>ứng dụng" nhưng ko thấy youtube

1. Bác thử chạy laucher riêng của Q5II khi khởi động (cái thứ nhất, không phải giao diện gốc của android), trong đó sẽ có 1 mục Samba (không phải trong setting nhé). Hôm trước mình test ở nhà anh Thanhyk xem phim với phụ đề rời qua NAS tốt
2. Vậy thì vào CH-play hay 1mobilemarket mà download Youtube về bạn nhé. :D

thmac

Member

Đã chạy Laucher riêng của Q5 ==> Samba cũng không thấy NAS luôn.
Vào CH Play down youtube về thì chỉ nghe tiếng ko thấy hình.
Q5 này cài pm xem phim nào là tối ưu hất vậy?

p/s: Con Q5 này công nhận màu sắc rât ok, so với con X5 mình đã xài thì thấy rối quá.

trancuti

Member

Đã chạy Laucher riêng của Q5 ==> Samba cũng không thấy NAS luôn.
Vào CH Play down youtube về thì chỉ nghe tiếng ko thấy hình.
Q5 này cài pm xem phim nào là tối ưu hất vậy?

p/s: Con Q5 này công nhận màu sắc rât ok, so với con X5 mình đã xài thì thấy rối quá.

đúng là youtube cài trên ggplay hoặc xem trực tiếp trên trình duyệt có tiếng ko có hình, xài app có sẵn trên máy xem được đó hình như là ogyoutube
Xem trên trình duyệt thì cài thêm flash

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member

Gần đây Himedia Q5 II được nhắc tới nhiều , hàng thì 1-2 ngày nữa về tới .

longvp

Member

có lẽ vẫn chưa được ưng ý nhỉ , vẫn có bác kêu lỗi

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Các vấn đề nhờ nhà phân phối phản hồi cho hãng khắc phục:
1. Xem phim: Khi để giao diện android ngôn ngữ là Tiếng Việt thì phụ đề Việt không lỗi, tuy nhiên menu tùy chỉnh của phần mềm xem phim mặc định là tiếng Tàu. Khi chỉnh về android tiếng Anh thì menu tùy chỉnh tiếng Anh, tuy nhiên font phụ đề lại lỗi và hiện tại chưa thể tìm ra cách khắc phục.
2. Chưa thể xem được DVD iso. Khi mở file thì ra nguyên menu của file, tuy nhiên lại ko thể click vào play phim.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Các vấn đề nhờ nhà phân phối phản hồi cho hãng khắc phục:
1. Xem phim: Khi để giao diện android ngôn ngữ là Tiếng Việt thì phụ đề Việt không lỗi, tuy nhiên menu tùy chỉnh của phần mềm xem phim mặc định là tiếng Tàu. Khi chỉnh về android tiếng Anh thì menu tùy chỉnh tiếng Anh, tuy nhiên font phụ đề lại lỗi và hiện tại chưa thể tìm ra cách khắc phục.
2. Chưa thể xem được DVD iso. Khi mở file thì ra nguyên menu của file, tuy nhiên lại ko thể click vào play phim.

Bravo,bravo bác Tiến,các kỹ thuật viên của Himedia xem lại cái yêu cầu của bác Tiến.....

Nghia_PMT

Well-Known Member

910B sao lâu quá chưa có FW mới nhỉ, cần tính năng film đã xem mà chưa thấy có support :(

meocon

Well-Known Member

Vẫn thấy FW 4.20 là ổn định nhất .............

Bên trên