Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

kodiitvplus

Well-Known Member
E hỏi mấy bác itvplus, e đầu Q10IV bị lỗi kiểu này: vào play file mkv như thuynga123, asia80 đọc đc 1 lúc lên hình tiếng đàng hoàng, thì màn hình đen sì, chờ 1 tí bật ra màn hình home. E cũng đã xóa cache các kiểu.
Các bác có kinh nghiệm lỗi gì vậy
Chú ý là e xem bóng đá acestream thì chả sao cả, firmware 1.0.9
Những bản FW cũ thì trên 50% sẽ khó tương thích với các chuẩn nén Video mới nhất nên có thể dẫn đến hiện tượng như vậy. Anh cài thử lên bản 3.0.3 xem có OK không nhé. Q10IV cũng ra mắt được 3 năm rồi mà file Thúy Nga mới xuất hiện gần đây, sợ codec có nhiều thay đổi o_O

baothoa

Member
Đã có bản update firmware mới nhất 2.0.5 cho Himedia Q5 Pro và Q10 Pro. Anh em tải về và trải nghiệm góp ý nhé. Nếu còn lỗi nào tồn đọng cứ phản hồi nhiệt liệt để báo bên hãng khắc phục tốt nhất cho anh em sử dụng :)
Tải tại đây: http://himediatech.vn/tai-firmware-himedia.html
**
Q5 pro, mới up lên Android 7, build 2.0.6
App xem phim mặc định có lỗi như thế này:
Dùng wireless mouse thì vẫn sử dụng được cho đến khi xem được phim. Sau khi đã lên phim trên màn hình, thì chuột không còn tác dụng nữa, chỉ còn duy nhất chức năng chuột phải là back mà thôi. Có nghĩa là khi click chuột trái, không có tác dụng, không hiện ra bản điều khiển như play, stop, fwd, rewind.....

oldfriend

Moderator
**
Q5 pro, mới up lên Android 7, build 2.0.6
App xem phim mặc định có lỗi như thế này:
Dùng wireless mouse thì vẫn sử dụng được cho đến khi xem được phim. Sau khi đã lên phim trên màn hình, thì chuột không còn tác dụng nữa, chỉ còn duy nhất chức năng chuột phải là back mà thôi. Có nghĩa là khi click chuột trái, không có tác dụng, không hiện ra bản điều khiển như play, stop, fwd, rewind.....

trình mặc định dùng remote, nếu bác dùng chuột bay thì bấm tắt nút chuột bay đi và điều khiển bình thường (hồi xưa trình mặc định cho dùng chuột bay chọn khí thế luôn).

meocon

Well-Known Member
himedia Q10 IV giờ ko dùng dc happycast lẩn airpin pro , có cách nào ko bạn

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
Dùng bt mà bạn. Nhớ tải đúng trang chủ Himediatech.vn nhé. Với cả hàng chính hãng mới đc , còn hàng ngoài thì nó hay bị lỗi vặt :(

dạ thưa bác , hàng chính hãng , Q10 iv , Q3 iv , 2 app happycast do bên bác gửi trong chat inbox trang chủ đó
ko xài dc nha
mở lúc thì t75 tắt , lúc thì hiện nhưng ipad , iphoen ko thấy
fw ipad 8.3 nha

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
dạ thưa bác , hàng chính hãng , Q10 iv , Q3 iv , 2 app happycast do bên bác gửi trong chat inbox trang chủ đó
ko xài dc nha
mở lúc thì t75 tắt , lúc thì hiện nhưng ipad , iphoen ko thấy
fw ipad 8.3 nha
Happy cast là truyền tải hình ảnh thì liên quan gì đến HiControl hả bác ^_^. Happy cast thì bác kiểm tra xem là IOS của bác là bao nhiêu, nếu IOS 10,11 thì phải nâng cấp happy cast lên mới nhất nhé. Lúc nào bác ghé cửa hàng em tư vấn lại kĩ thuật cho bác :)

meocon

Well-Known Member
Happy cast là truyền tải hình ảnh thì liên quan gì đến HiControl hả bác ^_^. Happy cast thì bác kiểm tra xem là IOS của bác là bao nhiêu, nếu IOS 10,11 thì phải nâng cấp happy cast lên mới nhất nhé. Lúc nào bác ghé cửa hàng em tư vấn lại kĩ thuật cho bác :)

hôm qua nói nhầm , happycvast mới đúng
bên bác đã gửi 2 ver rùi , đều ko ăn thua

zeroFILL

Active Member
Hi lâu không vào box Android, em tìm link add-on bongdatructuyen cho Kodi để lấy link Ace Stream và SopCast mà không thấy đâu. Các bác share giúp em với ạ. Thanks!

kodiitvplus

Well-Known Member
Hi lâu không vào box Android, em tìm link add-on bongdatructuyen cho Kodi để lấy link Ace Stream và SopCast mà không thấy đâu. Các bác share giúp em với ạ. Thanks!
Trong kodi ITVPLUS mục Thể Thao đó anh. Có sẵn hai trang 8bongda và nhận định bóng đá vẫn cung cấp link đều đều :)

zeroFILL

Active Member
Cảm ơn bác! Mình cài Kodi trên store cho TV Sony, muốn dùng bản v17 đó chỉ cài thêm addon của ITVPLUS thôi có được không bác?

Edit: Mình đã tải và cài được plugin từ trang của ITVPLUS, cảm ơn bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

xoaixanh1

itvplus cho mình hỏi là con X3 plus liệu có được lên androi 7 như X9 ko? Nhìn X9 mà ham ;)

xoaixanh1

Các bác cho e hỏi con vinabox x3 plus của e tự nhiên khởi động lên rồi chuyển màn hình xanh, ko tắt được bằng đk thì bị lỗi gì ạ? Tết rồi chán quá

Các bác giúp mình với, Q5pro tự dưng mất tiếng trên cổng Av và HDMI.Mình đã thử reset và upgrade phiên bản phần mềm mới hơn cũng không có tiếng, phát ra tai nghe Bluetooth thì có,mấy ngày Tết không dùng được buồn quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

kamenrider1997

Well-Known Member
Chào ae, tình hình là mình mới mua 1 con himedia q30.
Dạo này mình dùng khi để độ phân giải lên 4k 30fps thì cứ xem đc 1 lúc lại bị hiện tượng đơ rồi hiện cả màn hình một màu ko chạy nữa hoặc bị giống như ti vi lúc ko có sóng ấy! Ae tư vấn mình cách fix với!
Với cả khi xem phim cắm ổ cứng thì audio 1 của file phim nó ko có tiếng phải chuyển qua audio 2 thì mới có tiếng (cắm tv xem thì audio 1 có tiếng bình thường) thì phải fix sao hả ae?
TV mình đang cám con himedia q30 là Sony 55" 4k X7000E nha ae!
Nhờ ae tư vấn fix lỗi giúp mình chứ tết nhất thế này thì hỏng mất, thanks all!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên