Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Sao giá sản phẩm trên ITVPLUS.NET không đồng nhất nhỉ? Ví dụ như combo Q5IV+HDD+ KM800, các bạn xem thử lại giá nào là chính xác?

A cần ổ m6ay1 TB , có nguồn hay ko nguồn

eolohd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Nhưng sao con H8 này chỉ cho cài trên bộ nhớ có 2Gb, mặc dù cấu hình thì nói 16Gb, cài ứng dụng cũng ko đc nhieuf haiz

Con Android TVBox (và cả điện thoại chạy Android) nào cũng có cấu trúc thế này ạ:
- Tổng dung lượng bộ nhớ = ROM chứa hệ điều hành để reset+ Internal Storage (dùng để cài app) + Internal SD Card lưu data (Xin đừng nghĩ cái này là lắp thẻ nhớ vào nhé, lắp thẻ nhớ thì tạo thành External SD Card riêng)
Vậy: 16GB= (phân vùng ẩn chứa Android khoảng 1GB) + 2GB internal Storage + khoảng 11-12GB internal SD card (không = 16GB vì sai lệch bộ đếm giữa 1024 và 1000 nữa nhé).
2GB thì bạn cài bao giờ cho hết ứng dụng? Chỉ có cài game thì mới hết nổi thôi. Game thì cài rồi move to SD Card (lưu ý đây là internal SD nhé), hoặc cài giả lập PSP chơi cho đã.

supportitvplus

Con Android TVBox (và cả điện thoại chạy Android) nào cũng có cấu trúc thế này ạ:
- Tổng dung lượng bộ nhớ = ROM chứa hệ điều hành để reset+ Internal Storage (dùng để cài app) + Internal SD Card lưu data (Xin đừng nghĩ cái này là lắp thẻ nhớ vào nhé, lắp thẻ nhớ thì tạo thành External SD Card riêng)
Vậy: 16GB= (phân vùng ẩn chứa Android khoảng 1GB) + 2GB internal Storage + khoảng 11-12GB internal SD card (không = 16GB vì sai lệch bộ đếm giữa 1024 và 1000 nữa nhé).
2GB thì bạn cài bao giờ cho hết ứng dụng? Chỉ có cài game thì mới hết nổi thôi. Game thì cài rồi move to SD Card (lưu ý đây là internal SD nhé), hoặc cài giả lập PSP chơi cho đã.

Em ko nhòm kỹ nhưng mà hôm trước con H8 của em dùng ở nhà, cài Asphalt8, Dungeon Hunter 5 ( Mỗi game đều gần 2Gb), vẫn thấy nuốt ngon chứ đâu bị hết dung lượng hay phải move ra chỗ khác đâu bác Long?

eolohd

Active Member

Em ko nhòm kỹ nhưng mà hôm trước con H8 của em dùng ở nhà, cài Asphalt8, Dungeon Hunter 5 ( Mỗi game đều gần 2Gb), vẫn thấy nuốt ngon chứ đâu bị hết dung lượng hay phải move ra chỗ khác đâu bác Long?

Đó là do phần data (mỗi game sẽ gồm Apk cài đặt vài chục MB và data có thể lên hơn tới 1GB tùy game or app) đã được move qua obb ở trên Internal SD card (có thể do khi cài xong em đã dùng clean master bấm move, vì khi cài game hay app xong thì clean master hoặc app tương đương sẽ hỏi có move không? bấm yes là nó tự move hoặc có thể FW của Himedia H8 AUTO Move phần data của game qua đó, not sure vì anh chưa có time test game trên H8).
Anh đang cố giải thích cho bạn ở trên hiểu: hầu như tất cả thiết bị Android chỉ giới hạn internal storage ở mức 2GB trở xuống. Vd như hồi xưa a dùng Oppo Mirror chỉ có 1GB, HTC 820s tổng 16GB nhưng cũng chỉ có 1.5GB trên internal storage. H8 để 2GB là quá dư dả và xa xỉ so với các điện thoại hay AB khác rồi.
Có 1 cách để test nữa, dùng cho các bác nào còn nghi ngờ lời mình nới: cài Shell Terminal Emulator trên kho ứng dụng. Mở lên gõ lệnh "df" (không có ngoặc kép), nó sẽ list toàn bộ mounted partition ra để xem.

mọi người cho hỏi con q1 của mình bữa nay hay bị cái lỗi blackscreen khi đang xem, phải chờ tầm 30s mới văng ra màn hình home có phải là lỗi phần cứng ko???
trước đây từng gặp lỗi crash nhưng thỉnh thoảng thoy, bh dính cái lỗi blackscreen mà lại bị thường xuyên mới bực mình

eolohd

Active Member

mọi người cho hỏi con q1 của mình bữa nay hay bị cái lỗi blackscreen khi đang xem, phải chờ tầm 30s mới văng ra màn hình home có phải là lỗi phần cứng ko???
trước đây từng gặp lỗi crash nhưng thỉnh thoảng thoy, bh dính cái lỗi blackscreen mà lại bị thường xuyên mới bực mình

Lúc bị blackscreen bạn vẫn thấy con chuột di chuyển được đúng ko? Lúc đó chỉ cần lấy remote theo máy bấm nút home là load về home liền. Lỗi này và lỗi crash như nhau, đều bị do launcher hoặc phần mềm nào đó bạn cài trên máy chạy không ổn định gay lag, crash. Cách tốt nhất là reset máy về cài đặt gốc rồi up lên bản FW mới nhất nhé.

meocon

Well-Known Member

Những lỗi phần mềm thế này rất khó đoán , tốt nhất là reset máy , sau đó tải app sau về , cắm vô là auto cài : https://www.fshare.vn/file/LKPNSTGJ19VE

HueHDplus

Member

app này là j vậy bro? và reset = điều khiển thoy à?

Bác vào setting > more > sao lưu và đặt lại để reset box về trạng thái ban đầu (sẽ mất hết các app và dữ liệu đang có) nên bác down file của bác @meocon gửi giải nén, chép nguyên folder vào usb hoặc thẻ nhớ cắm vào box để cài lại các ứng dụng nhé (box tự động install các ứng dụng)

vulinh68

Member

Hình như các bạn bên ITVPLUS.NET không thích bán hàng nữa thì phải? Hỏi mà chẳng có ai trả lời!

meocon

Well-Known Member

app này là j vậy bro? và reset = điều khiển thoy à?

Bác vào setting > more > sao lưu và đặt lại để reset box về trạng thái ban đầu (sẽ mất hết các app và dữ liệu đang có) nên bác down file của bác @meocon gửi giải nén, chép nguyên folder vào usb hoặc thẻ nhớ cắm vào box để cài lại các ứng dụng nhé (box tự động install các ứng dụng)

Theo cách bác ấy là OK nhá , ngoài ra có các app khác nữa : App : https://www.fshare.vn/folder/TKJ311756T

Hi bác mình cx ở huế đây con q1 này bên bác phân phối r (thấy background có ghi, mình mua kèm tv), mới xài hơn 2 tuần thoy. Cái link fshare kia ít app quá nên cũng lười cài lại; khi nào mình đem qa cho bác xem thử đc ko :D

meocon

Well-Known Member

Hi bác mình cx ở huế đây con q1 này bên bác phân phối r (thấy background có ghi, mình mua kèm tv), mới xài hơn 2 tuần thoy. Cái link fshare kia ít app quá nên cũng lười cài lại; khi nào mình đem qa cho bác xem thử đc ko :D

Link mình gửi là cơ bản , cần thiết ,đủ xài , còn muốn thêm thì vào đây : https://www.fshare.vn/folder/TKJ311756T

Mình Dùng himedia q1 mua bên bác Meocon , xái khá Ok
Nhưng chỉ có 2 bệnh . 1 là xem Kodi Âm thanh rất rè . 2 là xem film offline từ HDD , từ 9gb trở lên thì giật dữ dội
Xin các bác tư vấn dùm ạ , em có Pm mà bác Meocon chắc bận quá , nên k reply dc
Thanks

meocon

Well-Known Member

Mình Dùng himedia q1 mua bên bác Meocon , xái khá Ok
Nhưng chỉ có 2 bệnh . 1 là xem Kodi Âm thanh rất rè . 2 là xem film offline từ HDD , từ 9gb trở lên thì giật dữ dội
Xin các bác tư vấn dùm ạ , em có Pm mà bác Meocon chắc bận quá , nên k reply dc
Thanks

A up fw 1.0.9 thử xem nha

HueHDplus

Member

Ok luôn bác nhá ;). Thanks bác đã sử dụng sản phẩm bên mình!

Mình đã Up fw.1.0.9 từ trước rồi , vẫn vậy

supportitvplus

Sao giá sản phẩm trên ITVPLUS.NET không đồng nhất nhỉ? Ví dụ như combo Q5IV+HDD+ KM800, các bạn xem thử lại giá nào là chính xác?
Hi anh
Rất xin lỗi vì đã để anh chờ lâu ạ.
Vì đợt vừa rồi bên em sửa lại website nên khá bận, không kịp để ý các lỗi trên đó, may mà có anh nhắc để kiểm tra lại ạ.
Bên em đã chỉnh sửa lại sản phẩm Combo Q5 + HDD+ Km800 rồi anh nhé :)

hoangha21

Member

Hình như các bạn bên ITVPLUS.NET không thích bán hàng nữa thì phải? Hỏi mà chẳng có ai trả lời!

Kiểu khách cần mình chứ không phải mình cần khách.

Bên trên