Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

fw nào ổn nhất cho q1iv vậy các bro? lâu nay xài ổn, bh dính cái lỗi xài đc vài phút thì mất kết nối, đen màn hình ~30s rồi out ra home screen.\
cái mình đang xài 1.1.0 2015-07-17

Vẫn đang xài 1.0.9 thấy ok bác

huy manh

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Cho mình hòi là có phải mấy hôm nay addon hdviet bị lỗi ko nhỉ . Sao mình vào xem phim trên addon hdviet thì nó có bảng thông báo là . Click ok when playback has ended . Và ấn ok thì thì nó lại thoát ra là sao nhỉ ko biết do kodi của mình có cài đặt gì sai ko hay do cái addon đó bị vậy

hunsao

Member

Ae cho tôi hỏi tại sao q3iv không đọc được youtube 1080 ? Mà con minix8h đọc ngon !.

meocon

Well-Known Member

Ae cho tôi hỏi tại sao q3iv không đọc được youtube 1080 ? Mà con minix8h đọc ngon !.

youtube cho Himedia dòng Q ko xem dc 1080p nha a

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Mấy bữa nay mình bân không vào diễn đàn,mong các bác thông cảm.
mình xuât ngõ AV.mình đã đem đi bảo hành rồi,Cảm ơn các bac
Bác ơi bác bảo hành có hết bệnh ko? em cũng dính mà chưa biết sửa thế nào

supportitvplus

" Đọc" Youtube 1080 là sao bác? Nghĩa là bật youtube lên và chọn chất lượng 1080 à? Hiện giờ thì ngoài Mygica ATV1900AC đâu có box nào xem được Youtube 1080 đâu ạ? Kể cả Minix X8-H Plus..

" Đọc" Youtube 1080 là sao bác? Nghĩa là bật youtube lên và chọn chất lượng 1080 à? Hiện giờ thì ngoài Mygica ATV1900AC đâu có box nào xem được Youtube 1080 đâu ạ? Kể cả Minix X8-H Plus..

Tải cái này về mà coi Youtube 1080p ngon hơn cả hàng gin!
http://appvn.com/android/details?id=com.google.android.ogyoutube

Chỉnh sửa lần cuối:

hunsao

Member

minix x8h của tôi xem youtube 1080 ngon mà ,nhưng tùy video thôi (mà đương nhiên rồi bật chon chât lượng 1080 ở video đang xem.). Vậy tôi mới hỏi sao himedia q3iv chơi nhiều định dạng,cả 3d mà không đọc youtube1080 là sao ?!.

D9BOIZ

Q3 IV có firmware mới hơn 1.0.9 chưa mấy bác... mong lên android 5 quá

meocon

Well-Known Member

Q3 IV có firmware mới hơn 1.0.9 chưa mấy bác... mong lên android 5 quá

FW mới thì hình như có , nhưng Android 5 thì ko nha bác

viquoc_ly

cho hỏi android box nhà mình cổng HDMI mà mình có LCD cổng VGA vậy mua box chuyển đổi HDMI sang VGA dc ko? có dc độ phân giải HD ko hay méo mó tùm lum?

meocon

Well-Known Member

cho hỏi android box nhà mình cổng HDMI mà mình có LCD cổng VGA vậy mua box chuyển đổi HDMI sang VGA dc ko? có dc độ phân giải HD ko hay méo mó tùm lum?

Nhưng chỉ ra hình , ko ra tiếng :)

eolohd

Active Member

VGA hỗ trợ tối đa 1080i, HDMI hỗ trợ 1080p (hoặc hơn tùy box) nên sẽ không méo mó gì cả, vẫn HD 16:9, vẫn đẹp nhưng không hỗ trợ tiếng nhé. bạn cần cắm loa ngoài để nghe tiếng.

viquoc_ly

VGA hỗ trợ tối đa 1080i, HDMI hỗ trợ 1080p (hoặc hơn tùy box) nên sẽ không méo mó gì cả, vẫn HD 16:9, vẫn đẹp nhưng không hỗ trợ tiếng nhé. bạn cần cắm loa ngoài để nghe tiếng.

mua cái này dc ko bác? sợ màn hình HD mà nó xuất ra 800 x600 thì oải lắm

còn sound ko biết gim hdmi xài loa bluetooth có dc ko ?

D9BOIZ

Bác nào cho cái link firmware mới nhất của Q3 với.. thanks a lot

meocon

Well-Known Member

không biết bản này có mượt & ngon không nhỉ ? Ai làm chuột bạch rồi chém chút để mọi người đang xài q3iv học vọc đi !.

Xài dc a , hãng up lên mà , ko phải fake

hiện em đang có 1 cái loa bluetooth. mà đâu hdplayer ko nhận bluetooth em muốn mua 1 cái thiết bị bluetooth cắm vào đầu himedia q10 . các bác tư vấn giúp mua thiết bị bluetooth nào mua ở đâu. em ở hcm

meocon

Well-Known Member

hiện em đang có 1 cái loa bluetooth. mà đâu hdplayer ko nhận bluetooth em muốn mua 1 cái thiết bị bluetooth cắm vào đầu himedia q10 . các bác tư vấn giúp mua thiết bị bluetooth nào mua ở đâu. em ở hcm

Q10 ko có bluetooth nha bác :)

Bên trên