Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

eolohd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

mua cái này dc ko bác? sợ màn hình HD mà nó xuất ra 800 x600 thì oải lắm

còn sound ko biết gim hdmi xài loa bluetooth có dc ko ?

được bạn. nó sẽ xuất ra đúng phân giải của box và màn hình supported. vẫn như dùng HDMI (mờ hơn tí ti vì 1080i hơi thấp hơn 1080p 1 xíu xiu). Tóm lại đừng lo lắng, rất ok.

cuong_tnt

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Đã có bác nào up lên 3.0.1 chưa. Mình dùng q5iv up fw trên himediatech.vn về mà sao khi chơi offline bằng trình mặc đình Himedia player chỉnh âm lượng nó chẳng có tác dụng gì. Bác nào biết cách fix lỗi chỉ mình với ?

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Cũng chỉ có Himedia Q10 IV là đẳng cấp nhất vì nó lai giữa đầu HD và Android tivi box ....

Phuongnguyenda

Em là new member. Em mới mua 1 chiếc Q10IV ở đại lý bên Đông Anh, nhưng chỗ bán lại cài cho 1 bản HDviet bị lỗi, lại không có tài khoản vip, cả ứng dụng Hayhaytv cũng không có tài khoản vip ??? Đề nghị nhà cung cấp inbox cho e tk vip. Thanks !
Email : [email protected].

meocon

Well-Known Member

bây giờ xài dangcaphd , imovie , itvphim rùi bác , hayhaytv đang bị dính bản quyền

Phuongnguyenda

Vấn đề là sao em thấy xem tivi hay phim qua mấy ứng dụng đấy thấy rất mờ, kể cả mấy kênh HD ? Em đang dùng Q10IV ?

supportitvplus

Vấn đề là sao em thấy xem tivi hay phim qua mấy ứng dụng đấy thấy rất mờ, kể cả mấy kênh HD ? Em đang dùng Q10IV ?

Bác chụp cái ảnh để anh em xem sao? Mờ thì chẳng thấy ai nói mờ đâu bác :D
Bác đã dùng thử bản Kodi 16 chưa?

Phuongnguyenda

Em hiện không có ở nhà nên sẽ post ảnh sau. Em nói mờ vì nhà trước đang xem tivi qua đầu thu HDvtvcab, giờ xem qua q10 thấy chất lượng giảm hẳn, vỡ nét, em xem qua htvonline, hay Dangcaphd cũng vậy ( vd: vtv3hd, HBO HD...) Em vẫn đang dùng kodi 15 ! Có gì bác chỉ giáo giúp, thanks !!!

meocon

Well-Known Member

imovie coi FULL HD nét căng luôn bác :)

supportitvplus

Hiện tại tôi đang dùng Q5IV và đầu thu HD của VTVcab. Có nhận xét như sau:
So sánh các chương trình truyền hình trên AB với HDVTVcab thì đương nhiên thua xa rồi.
Kênh HD trên AB còn thua cả kênh thường trên HDVTVcab. Chỉ hơn được VTVcab thu trực tiếp không qua đầu thu HD.
Vì do chất lượng nguồn phát chỉ đến như thế thôi bác.
Một đằng mất phí, một đằng ko mất phí, em nghĩ đó cũng là chuyện đương nhiên thôi bác. Đẹp hơn so với VTVcab ko qua đầu thu HD là đã quá tốt rồi mà bác.

nbhien

Member

Em hiện không có ở nhà nên sẽ post ảnh sau. Em nói mờ vì nhà trước đang xem tivi qua đầu thu HDvtvcab, giờ xem qua q10 thấy chất lượng giảm hẳn, vỡ nét, em xem qua htvonline, hay Dangcaphd cũng vậy ( vd: vtv3hd, HBO HD...) Em vẫn đang dùng kodi 15 ! Có gì bác chỉ giáo giúp, thanks !!!

Hiện tại tôi đang dùng Q5IV và đầu thu HD của VTVcab. Có nhận xét như sau:
So sánh các chương trình truyền hình trên AB với HDVTVcab thì đương nhiên thua xa rồi.
Kênh HD trên AB còn thua cả kênh thường trên HDVTVcab. Chỉ hơn được VTVcab thu trực tiếp không qua đầu thu HD.

Android box mà xài đường truyền riêng như mấy cái dịch vụ đó thì tốt hơn nó nữa! Đây là stream chùa thì vậy là ok lắm rồi!
Xài Android Box vì kho ứng dụng khổng lồ của nó! Đọc báo. Game vui. YouTube đánh cờ.... và kho phim Free HD khổng lồ do các bác nhà ta sưu tập là vô đối!

Phuongnguyenda

Tiện thể bác meocon, hay bác nào có tài khoản Fshare không chia sẻ cho e với, e xem imovie ko có tk fshare nên chỉ xem tối đa được 720p thôi. Thanks các bác !
( mail: [email protected] )

meocon

Well-Known Member

Tiện thể bác meocon, hay bác nào có tài khoản Fshare không chia sẻ cho e với, e xem imovie ko có tk fshare nên chỉ xem tối đa được 720p thôi. Thanks các bác !
( mail: [email protected] )

tk imvoie của mình coi dc full hd rùi , đâu cần acc vip fshare

hangphuoctru

Well-Known Member

(Không liên quan chút. ) Ai có ITVplus launcher không cho mình xin để cài cái ABox nhà mình cho mấy cụ lớn tuổi xem bằng remote chứ dùng chuột người già ko thao tác được. Thanks trước.

meocon

Well-Known Member

(Không liên quan chút. ) Ai có ITVplus launcher không cho mình xin để cài cái ABox nhà mình cho mấy cụ lớn tuổi xem bằng remote chứ dùng chuột người già ko thao tác được. Thanks trước.

Nếu vậy a xài giao diện mẵ định cho dê xài chứ

sắp có sản phẩm mới nâng cấp Q10IV chưa bác

lamkent

Các bác cho em hỏi hỏi chút với, nhà em đang dùng con Q1 IV thì tự dưng hôm nay nó dở chứng ko biết là lỗi gì. Mọi hôm đang dùng bình thường hôm nay bật nên thì nó tự động hiện chỗ con android chạy thông báo đang cập nhật hệ thống mặc dù em ko làm gì cả, chạy được vài giây lúc thì thông báo "đang xóa" rồi nó reset chạy lại đúng chỗ con android đang cập nhật trên và lặp lại ko vào đc. Có cách khắc phục ko ạ hay nên đi bảo hành

meocon

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi hỏi chút với, nhà em đang dùng con Q1 IV thì tự dưng hôm nay nó dở chứng ko biết là lỗi gì. Mọi hôm đang dùng bình thường hôm nay bật nên thì nó tự động hiện chỗ con android chạy thông báo đang cập nhật hệ thống mặc dù em ko làm gì cả, chạy được vài giây lúc thì thông báo "đang xóa" rồi nó reset chạy lại đúng chỗ con android đang cập nhật trên và lặp lại ko vào đc. Có cách khắc phục ko ạ hay nên đi bảo hành

Down fw về reset bằng tay nha bác

Bên trên