Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

thanhcdth

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Mình dùng Q10pro từ danh sách khuyến mại của mod oldfriend, đại lý đường Rạch Bùng Binh Q.10 giao, cũng cài firmware lại 2 tháng trước. Mình xem phim từ nas (windows), vấn đề là phim bluray và 4k bị giật rất khó chịu (hiện chỉ xem offline phim bộ). Liệu đại lý có thể cho mượn 1 Q10pro khác test ko nhỉ, để biết do mạng Lan hay con mình lỗi. (Oppo và Q5II phòng khác ko bị giật). Thanks
Vấn đề là Lan của bác là Gigalan hay 100Mbs vậy bác
và bác phải đảm bảo từ máy tính -> Router ->TV Box là đúng Gigalan chưa mới được

eolohd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Mình dùng Q10pro từ danh sách khuyến mại của mod oldfriend, đại lý đường Rạch Bùng Binh Q.10 giao, cũng cài firmware lại 2 tháng trước. Mình xem phim từ nas (windows), vấn đề là phim bluray và 4k bị giật rất khó chịu (hiện chỉ xem offline phim bộ). Liệu đại lý có thể cho mượn 1 Q10pro khác test ko nhỉ, để biết do mạng Lan hay con mình lỗi. (Oppo và Q5II phòng khác ko bị giật). Thanks

Nếu Q5 II cũng qua LAN và cùng chơi file bluray đó vẫn mượt thì bác thử cắm con Q10 pro vào đúng lỗ LAN mà con Q5II đang xài thử xem? Như vậy để loại trừ trường hợp cable bị bấm lỗi nên suy hao băng thông.

tvnguyen

Member

Có thể add hay thay đổi các ứng dụng mặc định trên laucher của himedia Q8 không vậy các bác. Mình không muốn dùng YouTube for AndroidTV, xóa đi cài YouTube bình thường thì khi click vào biểu tượng ngoài màn hình chính không được

Như hình trên là thay đổi các app có icon lớn đó. Hình này mượn trên mạng, FW 3.03 cũng tương tự vậy

kodiitvplus

Well-Known Member

Có thể add hay thay đổi các ứng dụng mặc định trên laucher của himedia Q8 không vậy các bác. Mình không muốn dùng YouTube for AndroidTV, xóa đi cài YouTube bình thường thì khi click vào biểu tượng ngoài màn hình chính không được

Như hình trên là thay đổi các app có icon lớn đó. Hình này mượn trên mạng, FW 3.03 cũng tương tự vậy

Cái này thì bạn cài đặt một launcher khác thay kho launcher gốc nhé. Launcher gốc không thay đổi được các iteam mặc định ạ

meocon

Well-Known Member

Cài apex launcher đi a , fw gốc ko thay đổi icon to được đâu

shiftdel

Active Member
Mình đang xài con q10 pro mua ở Hiếu Hiền, đã root g xin hướng dẫn cách cài recovery và xposed cho nó. Mình hay xem youtube nhưng thỉnh thoảng bị quảng cáo khó chịu lắm. Ah sao Q10 Pro ko update ota len fw 1.0.6 dc vậy.

kodiitvplus

Well-Known Member
Mình đang xài con q10 pro mua ở Hiếu Hiền, đã root g xin hướng dẫn cách cài recovery và xposed cho nó. Mình hay xem youtube nhưng thỉnh thoảng bị quảng cáo khó chịu lắm. Ah sao Q10 Pro ko update ota len fw 1.0.6 dc vậy.

Bác gọi điện đến nơi bán nhờ kỹ thuật hỗ trợ thì tốt hơn. Mấy cái liên quan đến chọc ngoáy sâu hệ thống nhiều khi anh em không rành hoặc không dám làm vì sợ lỗi khó bảo hành

meocon

Well-Known Member

Bác đem qua kỹ thuật test kỹ hơn
Còn fw thì up link offlien tốt hơn OTA , vừa có khách up 1.0.6 OTA bị treo , vừa đem qua mình up offline lại đây

Mình đang cần mua 1 con android box, chủ yếu cho 2 cụ ở nhà xem tv, zing tv, YouTube thì nên mua con himedia nào là hợp lý nhất nhỉ (giá tiền vừa đủ, ko cần cấu hình quá cao, ko cần nhiều ngõ ra...) chủ yếu là mình cần ổn định
Thank các bác

kodiitvplus

Well-Known Member
Mình đang cần mua 1 con android box, chủ yếu cho 2 cụ ở nhà xem tv, zing tv, YouTube thì nên mua con himedia nào là hợp lý nhất nhỉ (giá tiền vừa đủ, ko cần cấu hình quá cao, ko cần nhiều ngõ ra...) chủ yếu là mình cần ổn định
Thank các bác

Đề cao tính ổn định thì anh lựa chọn sản phẩm của himedia là đúng rồi. Q1 hoặc Q3 là rất phù hợp với nhu cầu của anh mà giá lại phải chăng

tyfnmax

Active Member
Đề cao tính ổn định thì anh lựa chọn sản phẩm của himedia là đúng rồi. Q1 hoặc Q3 là rất phù hợp với nhu cầu của anh mà giá lại phải chăng

ITVPlus cho xin cái user và pass của Bobatv với nhỉ. Mua của ITV Plus quảng cáo khuyến mại mấy cái tài khoản mà chả được cái nào. Trước có gửi user itv111222 giờ lại đổi rồi còn đâu.

mdungsg2015

Member
ITVPlus cho xin cái user và pass của Bobatv với nhỉ. Mua của ITV Plus quảng cáo khuyến mại mấy cái tài khoản mà chả được cái nào. Trước có gửi user itv111222 giờ lại đổi rồi còn đâu.
User với pass giờ cũng chẳng làm gì đâu bạn ơi, BobaTV giờ kích hoạt Vip trên thiết bị rồi, thiết bị đã hết hạn hoặc chưa được kích hoạt Vip thì đăng nhập với user nào cũng vậy thôi

oldfriend

Moderator
Chính sách vip của boba tv thay đổi lâu rồi, hồi xưa còn cho xài 1 năm, sau giảm còn 6 tháng, giờ còn 3 tháng thì phải, ko nhớ lắm vì mình nạp vip vẫn chưa hết hạn :D

Anh BOBO

em mới mua cái Q8 có bác nào có add kho phim nào chất lượng cao cỡ 1080 trở lên cho em với :(( em dùng tivi samsung 40ich full hd mà xem phim 720 trong ló cứ xấu xấu
Thank các bác

giua2honbi

Active Member
dùng HDD gắn vào em q10 pro mà mới dùng đc 1h mở ra thấy nóng quá, ko biết nhu này dễ hỏng hdd ko nhỉ :(

Bên trên