Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Lên AD 7 tìm thay đổi hình nền ko thấy ko biết làm sao thay đổi hình nền,coi bộ khó xài,chắc về 1.0.9 quá .!Cài launcher Nova cũng chẳng thấy trong mục setting để thay đổi giao diện ở đâu nữa .!Ae hướng dẫn giúp nha .!

dttanh

Member
Cách 1: sau khi tắt màn hình - nhạc dừng - bấm nút ok trên remote

Cách 2: up lên android 7 :D. sau khi tắt màn hình - nhạc dừng 1 giây - nhạc tự chạy tiếp.

Cám ơn bác, cài này giải quyết được khi nghe nhạc offline, còn nghe nhạc online qua các ứng dụng như chiasenhac, zing ... thì không được, phải canh con chuột vào đúng nút play để khi tắt màn hình đi rồi nhấn vào đấy

Transit266

Active Member
Cám ơn bác, cài này giải quyết được khi nghe nhạc offline, còn nghe nhạc online qua các ứng dụng như chiasenhac, zing ... thì không được, phải canh con chuột vào đúng nút play để khi tắt màn hình đi rồi nhấn vào đấy
bác cài app hicontrol thì tắt màn hình thoải mái vẫn điều khiển được đầu

dttanh

Member
bác cài app hicontrol thì tắt màn hình thoải mái vẫn điều khiển được đầu
MÌnh cũng đã cài hicontrol rồi nhưng điện thoại dùng android 6 nên hình như chưa tương thích, kết nối được điện thoại với Q10 pro, di chuyển được chuột nhưng màn hình điện thoại đen xì, trên diễn đàn nhiều người bị lắm, chưa biết lúc nào khắc phục được
http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=1057.0

Transit266

Active Member
MÌnh cũng đã cài hicontrol rồi nhưng điện thoại dùng android 6 nên hình như chưa tương thích, kết nối được điện thoại với Q10 pro, di chuyển được chuột nhưng màn hình điện thoại đen xì, trên diễn đàn nhiều người bị lắm, chưa biết lúc nào khắc phục được
http://www.futeko.com/newforum/index.php?topic=1057.0
ơ lạ nhỉ, mình cũng dùng hicontrol trên note 4 chạy Marshmallow điều khiển bình thường mà

dttanh

Member
ơ lạ nhỉ, mình cũng dùng hicontrol trên note 4 chạy Marshmallow điều khiển bình thường mà
mÌnh cài hicontrol v200 và mybox (bản mới thay cho hicontrol hỗ trợ android 5 trở lên) lên cả note5 va A9PRO đều bị màn hình đen, mặc dù chuột, cảm ứng bt

neptunelt

các bác cho em hỏi, em vừa mua con Q5 Pro nhưng về thấy không bắt được wifi tần số 5Ghz. cài AIDA64 thì thấy báo 5 Ghz Band not support. firmware hiện tại là 1.09. Cảm ơn các bác

haianh07

Active Member
Đã có ai két nối Q10 pro với các loại tai nghe ví dụ như qua cổng USB hay qua Bluetooth( vì q10 không có cổng 3,5 li) để xem phim hoặc chơi game chưa à Vì tôi định mua một tai nghe 5,1 loại chuyên xem phim và kết lối qua USB mà không biết q10 có nhận không Xin cho ý kiến rất cám ơn

oldfriend

Moderator
Đã có ai két nối Q10 pro với các loại tai nghe ví dụ như qua cổng USB hay qua Bluetooth( vì q10 không có cổng 3,5 li) để xem phim hoặc chơi game chưa à Vì tôi định mua một tai nghe 5,1 loại chuyên xem phim và kết lối qua USB mà không biết q10 có nhận không Xin cho ý kiến rất cám ơn

Kết nối qua loa Bluetooth bình thường.

haianh07

Active Member
Kết nối qua loa Bluetooth bình thường.
Bác cả ơi bộ loa Bluetool của bác là loại 2.0 hay là loại 5.1 thế bác , ý tôi muốn hỏi là nếu kết nối qua Bluetooth với loại loa hay tai nghe chuyên xem phim (5.1) thì kết quả thế nào , chat lượng âm thanh có ra được 5.1 hay không bác cả ơi , trình độ nghe nhìn của tôi sơ đẳng quá lên hỏi bừa vậy , mong mọi người thông cảm nha

oldfriend

Moderator
Bác cả ơi bộ loa Bluetool của bác là loại 2.0 hay là loại 5.1 thế bác , ý tôi muốn hỏi là nếu kết nối qua Bluetooth với loại loa hay tai nghe chuyên xem phim (5.1) thì kết quả thế nào , chat lượng âm thanh có ra được 5.1 hay không bác cả ơi , trình độ nghe nhìn của tôi sơ đẳng quá lên hỏi bừa vậy , mong mọi người thông cảm nha

Mình kết nối qua sound bar nghe bình thường ( soundbar loại chỉ có 1 thanh dài và loại có thanh dài kèm sub) nói chung là kết nối bluetooth nhận và hát ok. Mình ko có test tai nghe bluetooth vì chưa xài đến nhu cầu đó, có cái tai bluetooth cho điện thoại nhưng chưa bao giờ kết nối thử với Q10 pro vì xem phim hay nghe nhạc mà nghe qua tai nghe bluetooth thì chán lắm vì tai nghe của mình tàu khựa coá 200-300k nghe làm gì.

haianh07

Active Member
Bác @oldfriend thân mến ! Bác cho tôi hỏi là , hiện nay tôi đang dung một HTPC nhưng hay xem phim buổi đêm trong phong ngủ , lên tôi dung tai nghe loại Stereo và dung một phần mềm giả lập âm thanh vòm 7.1 ( Razer Surround ) ấy thế mà cho âm thanh cũng không tệ tẹo nào , vậy lên xin hỏi bác cả là trên Android có loại phần mềm nào tương tự để giả lập âm thanh 5.1 hoặc 7.1 không hử bác nhề , nếu có thì cho tôi xin link giới thiệu với nhá
Chúc Bác cả ( Mod ) năm mới sức khỏe vạn sự như ý ) !

oldfriend

Moderator
Bác @oldfriend thân mến ! Bác cho tôi hỏi là , hiện nay tôi đang dung một HTPC nhưng hay xem phim buổi đêm trong phong ngủ , lên tôi dung tai nghe loại Stereo và dung một phần mềm giả lập âm thanh vòm 7.1 ( Razer Surround ) ấy thế mà cho âm thanh cũng không tệ tẹo nào , vậy lên xin hỏi bác cả là trên Android có loại phần mềm nào tương tự để giả lập âm thanh 5.1 hoặc 7.1 không hử bác nhề , nếu có thì cho tôi xin link giới thiệu với nhá
Chúc Bác cả ( Mod ) năm mới sức khỏe vạn sự như ý ) !

Cảm ơn bác, nếu bác đang nghe và xem ổn với Htpc thì nên dùng nguyên như thế, vì Htpc có thể làm đủ tất cả các việc mà android box có thể làm.

Còn nếu bác vẫn thích mua thêm android thì thật sự nghe qua tai nghe còn nhiều hạn chế cả về phần cứng lẫn phần mềm để có thể thoả mãn bác. Duy chỉ có con Nvidia Shield có jack 3.5 ở cả tay game và remote mà em đã dùng qua thì phù hợp với nhu cầu xem phim buổi tối, vì bác có thể di chuyển tự do mà không giới hạn chiều dài dây tai nghe, Thêm nữa chất lượng âm thanh nghe cũng không đến nỗi nào "em tai trâu nhé"

dark1102

Member
Sắp tới Himedia có kế hoạch up firmware lên android 5 cho các box dòng Q không các bác nhỉ :-?

Bên trên