Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

quangvu2607

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình dùng Minix X8h ko có j bàn, đang xài bình thường nhưng đợt vừa rồi có mua sản phẩm khác nên cất em Minix ko xài, h đem ra cắm thì ko lên nữa, hoặc có lên thì chỉ vài giây rồi tắt, Tưởng do cục sạc mà có mua sạc mới vẫn vậy ...

eolohd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình dùng Minix X8h ko có j bàn, đang xài bình thường nhưng đợt vừa rồi có mua sản phẩm khác nên cất em Minix ko xài, h đem ra cắm thì ko lên nữa, hoặc có lên thì chỉ vài giây rồi tắt, Tưởng do cục sạc mà có mua sạc mới vẫn vậy ...
Mình cũng gặp 1 trường hợp tương tự với X7, cất vào tủ 3 tháng giờ mở lên thì tối om. Nguồn check vẫn xài ok với con khác, cắm điện thoại vào cổng USB của nó vẫn sạc cho điện thoại => nó chưa dead nhưng có lẽ lỗi ic nguồn vì để lâu không dùng. Nghe nói mở ra, đoản mạch là nó sống lại, nhưng chưa có time test.

XUAN GIAO

Member

Minix x5, android 4.2.2, update fw OTA lên 2.5.0 mất root, giờ muốn root phải làm sao các bác tkssss

thaovjp89

Well-Known Member

Mình dùng bàn phím ngoài để lướt web..., làm sao gõ ENTER nó chạy đỡ phải bấm chuột Go, có các nào mod không nhỉ? phím mũi tên cũng không di chuyển hướng như bình thường trên máy tính được

Vì nó đang dùng bàn phím ảo của box, khắc phục bằng cách bác tắt bàn phím ảo đi là sử dụng các phím cứng như bình thường nhé

Minix x5, android 4.2.2, update fw OTA lên 2.5.0 mất root, giờ muốn root phải làm sao các bác tkssss

Cùng là OS 4.2 thì bác có thể suer dụng app "Kingo ROOT" hoặc dùng file root có sẵn, vào recovery để flash file root nhé

P/s: lâu em ko vào 4rum hơi muộn nhưng mong những thông tin sẽ giúp ích đc mọi người

XUAN GIAO

Member

Sr bác thaovjp mình 4.4.2 chạy apk kingroot k được, nó báo k kết nối, cho xin file root có san ah, tks bác

taxtuan

Member

Các bác nào có Rom (mượt, nhẹ) của con MINIX NEO X5 MINI cho mình xin với!!!
Thanks!!!

thaovjp89

Well-Known Member

Sr bác thaovjp mình 4.4.2 chạy apk kingroot k được, nó báo k kết nối, cho xin file root có san ah, tks bác

Bác tải cái này về

https://www.fshare.vn/file/9JOI8BO7L6R1

đổi tên thành update.zip đưa vào thẻ nhớ SD cắm vào box. Có hội thoại thông báo bác đồng ý rồi máy sẽ tự boot
Nếu ko có thẻ nhớ có thể chép file này vào bộ nhớ trong của máy, khởi động lại box sẽ thấy hội thoại kia

sugarhd

e có con chuột minix a2 full nhưng không biết cách kết nối voice với minix x8, gần đây dùng chuột này rất trục trặc, e hỏi chỗ nào sửa được không ạ, e hết bảo hành rồi.thanks

sct70

Well-Known Member

Neo X5 hình như có firmware mới ở đây : _http://www.minixforum.com/downloads/_public/x5-rk3066-250.rar . Có bác nào test thử chưa cho ý kiến với.

HieuHienSupport

Active Member

Neo X5 hình như có firmware mới ở đây : _http://www.minixforum.com/downloads/_public/x5-rk3066-250.rar . Có bác nào test thử chưa cho ý kiến với.

Firmware mới của bản Kitkat, bác nào dùng Kitkat thì cập nhật lên dùng thôi :D

haovh_85

Well-Known Member

Mình đang dùng Neo x6 thấy chậm và giật quá. Factory reset vẫn bị. FW mới nhất 008 rồi.

bongxinhtuti

Well-Known Member

các bác cho hỏi miniX Neo H8 plus đã có firmware mới chưa hay là vẫn firmware tháng 9-2015.Thanks

HieuHienSupport

Active Member

các bác cho hỏi miniX Neo H8 plus đã có firmware mới chưa hay là vẫn firmware tháng 9-2015.Thanks

X8-H Plus đã có bản mới nhất 008A tháng 1 năm 2016, file zip để update đây ạ:
http://www.minixforum.com/downloads/download.php?file=X8H_PLUS_FW008A.zip

"FOTA update is available for users with 008 firmware (December 2015)"

Nó nói là nếu firmware hiện tại là bản 008 từ tháng 9 năm 2015 thì cập nhật qua OTA được, bác vào phần Cập nhật trong máy kiểm tra thử có update tự động không nhé.

Lưu ý, dùng cho X8-H Plus, không dùng cho X8, X8-H và X8 Plus.

---------- Post added 29-02-2016 at 10:43 ----------

X8-H Plus đã có bản mới nhất 008A tháng 1 năm 2016, file zip để update đây ạ:
http://www.minixforum.com/downloads/download.php?file=X8H_PLUS_FW008A.zip

"FOTA update is available for users with 008 firmware (December 2015)"

Nó nói là nếu firmware hiện tại là bản 008 từ tháng 9 năm 2015 thì cập nhật qua OTA được, bác vào phần Cập nhật trong máy kiểm tra thử có update tự động không nhé.

Lưu ý, dùng cho X8-H Plus, không dùng cho X8, X8-H và X8 Plus.

dokltd

Active Member

các bác cho hỏi minix x8 có game pad nào để chơi được MU origin trên box không ah? O:)

ltqnl3

Các bác cho em hỏi Minix X7 dùng firmware nào mượt nhất, ổn định nhất ạ?

Hero2015

Help!
Các bác cho e hỏi, e đang dùng con Minix x7, tuẩn nay không mở, hôm nay bật máy chỉ thấy xuất hiện logo android không vào tiếp đc nữa, phải làm sao bây giờ xin chỉ giúp.

thaovjp89

Well-Known Member

Help!
Các bác cho e hỏi, e đang dùng con Minix x7, tuẩn nay không mở, hôm nay bật máy chỉ thấy xuất hiện logo android không vào tiếp đc nữa, phải làm sao bây giờ xin chỉ giúp.

Bác xem lại hướng dẫn cài Firmware cho Minix Neo X7 nhé

Bên trên