Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

chat2004

Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

- Phải kết nối với internet thì thời gian mới đồng bộ.
- Lấy thông tin phim bình thường, chú ý chỉnh tên phim cho chuẩn và mạng phải kết nối internet.
- HDMI đặt xuất ra âm thanh số thì cắm vào TV không có tiếng là bình thường.

Thế còn vụ ngày tháng bị reset thì sao bác, có bác nào bị thế ko?

Cho em hỏi 1 vđ nữa là làm thế nào để copy phim từ PC qua ổ cứng trong Tizzbird qua mạng LAN vậy bác? Hiện tại em dùng NFS để share phim từ laptop qua Tizzbird thì OK (chỉ có điều là sau khi tắt máy thì mỗi lần vào lại phải connect lại)
Còn ko biết dùng soft gì, hay setup ntn để có thể copy phim từ PC wa Tizzbird mà dùng mạng.
Bác có thể chỉ dùm e được ko?
Thanks.

chat2004

Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

- Phải kết nối với internet thì thời gian mới đồng bộ.
- Lấy thông tin phim bình thường, chú ý chỉnh tên phim cho chuẩn và mạng phải kết nối internet.
- HDMI đặt xuất ra âm thanh số thì cắm vào TV không có tiếng là bình thường.

Cho em hỏi 1 vđ nữa là làm thế nào để copy phim từ PC qua ổ cứng trong Tizzbird qua mạng LAN vậy bác? Hiện tại em dùng NFS để share phim từ laptop qua Tizzbird thì OK (chỉ có điều là sau khi tắt máy thì mỗi lần vào lại phải connect lại)
Còn ko biết dùng soft gì, hay setup ntn để có thể copy phim từ PC wa Tizzbird mà dùng mạng.
Thanks.

tdhvn

Active Member

Thanks.
Về việc copy phim từ PC qua ổ cứng lắp trong của TizzBird F30, theo mình cách nhanh nhất là nối USB với PC.
Con chép từ mạng hiện nay có thể qua FTP, nhưng sẽ rất lâu vì tốc độ chậm, không thực tế lắm.

chat2004

Member

Về việc copy phim từ PC qua ổ cứng lắp trong của TizzBird F30, theo mình cách nhanh nhất là nối USB với PC.
Con chép từ mạng hiện nay có thể qua FTP, nhưng sẽ rất lâu vì tốc độ chậm, không thực tế lắm.

Bác có thể hướng dẫn cụ thể ko, vì đôi khi chỉ chép vài file nhỏ, ko phải mất công bưng cả máy cắm vào USB...

hoangtuan_neu

Active Member

Bác có thể hướng dẫn cụ thể ko, vì đôi khi chỉ chép vài file nhỏ, ko phải mất công bưng cả máy cắm vào USB...
Nếu thỉnh thoảng chép vài file nhỏ thì có thể chép qua các app về FTP được, còn nếu chép nhiều thì cứ bưng cả máy kết nối với máy tính qua USB bác ạ :)

chat2004

Member

Sao cái đầu F30 của mình mỗi lần tắt máy (bấm trên remote), mở lại là lại ko thấy được ổ cứng gắn trong. Phải tắt hoàn toàn (bấm power trên máy) rồi mở nguội thì mới thấy được ổ cứng.
Có bác nào bị thế ko?

tdhvn

Active Member

Sao cái đầu F30 của mình mỗi lần tắt máy (bấm trên remote), mở lại là lại ko thấy được ổ cứng gắn trong. Phải tắt hoàn toàn (bấm power trên máy) rồi mở nguội thì mới thấy được ổ cứng.
Có bác nào bị thế ko?

Bác nên để 1 lúc thì sẽ nhận được đấy, vì khi bật lên ở chế độ stanby thì nó bật màn hình lên nhanh, nhưng đánh thức ổ cứng dậy hơi lâu :)

kaichido

EM dùng con tizzbird 30.Ngon lành lắm

kaichido

Bác nên tháo ổ cứng rồi cắm trực tiếp vào PC cop cổng asta nhanh hơn nếu chép qua FTP.Em toàn làm như thế để cop phim thôi

Tizzbird có hỗ trợ USB Webcam (chơi Skype) ko các bác nhỉ? Nếu có thì sound input được ko?
Thanks.

vdung1972

Well-Known Member
Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Con F20 ở nhà em chạy cùng Bufallo 300H có cổng lan 1000Mbps thì tốc độ không biết có cải thiện hơn không các bác nhỉ. Có cách nào biết được nó đang nhận tốc độ mạng bao nhiêu không ạ, thanks

chat2004

Member

Cho mình hỏi là đôi khi mình mở TV, thì cái đầu F30 của mình cũng tự turn on lên luôn. Có cách nào ko cho nó mở khi mở TV ko?
1 VD nữa là có chức năng nào để copy file từ chỗ này qua chỗ khác trong Tizzbird ko mọi người?

hoangtuan_neu

Active Member

Cho mình hỏi là đôi khi mình mở TV, thì cái đầu F30 của mình cũng tự turn on lên luôn. Có cách nào ko cho nó mở khi mở TV ko?
1 VD nữa là có chức năng nào để copy file từ chỗ này qua chỗ khác trong Tizzbird ko mọi người?
Để copy thì từ màn hình HOME, bác chọn vào mục Tập tin, sau đó bấm Menu trên remote và chọn Thao tác tập tin

tnonline

Member

Vừa update firmware mới (ver 3.0.4) thì Google Play Store lại không chạy được nữa. Nhưng Market1 thì tự nhiên lại mở ra được, tuy nhiên ko download để cài cái gì được.

Các bác có biết cách nào để chạy được Play Store không? Chẳng lẽ phải cài lại firmware ver 3.0.1 rồi update firmware lại cho đến khi nào tự nhiên được thì mới thôi.

tdhvn

Active Member

Vừa update firmware mới (ver 3.0.4) thì Google Play Store lại không chạy được nữa. Nhưng Market1 thì tự nhiên lại mở ra được, tuy nhiên ko download để cài cái gì được.

Các bác có biết cách nào để chạy được Play Store không? Chẳng lẽ phải cài lại firmware ver 3.0.1 rồi update firmware lại cho đến khi nào tự nhiên được thì mới thôi.
Bác thử FULL RESET (Vào menu Cài đặt ==> Hệ thống ==> Cài đặt bổ sung ==> Trở về cài đặt gốc (tick vào ô xóa tất cả)), lúc ấy coi như máy mới và cài đặt cấu hình lại.
Để vào Play store thì bác cần phải có tài khoản Email Google nhé.

Đúng rồi Cái của E cũng thế .

chat2004

Member

Cái của mình vẫn bị là ko nhận được ổ cứng sau khi turn off và turn on lại máy (F30)
Mình xài ổ 2TB WD, nếu khởi động nguội thì vẫn thấy ổ cứng gắn trong, nhưng sau khi turn off rồi khởi động nóng lại là ko thể nhận được, mình đợi vài phút vẫn thế.
Lỗi này có được bảo hành ko nhỉ....

vdung1972

Well-Known Member
Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Em nghĩ TB có vấn đề về nhận HDD, em thay 3 cái rồi, giờ đang dùng con Buffalo loại to, nguồn trong, có 2 chế độ auto và manual nhận ổ, mua cả 1 bộ chia USB Buffalo cũng dùng nguồn ngoài để tránh tiêu hao điện năng của TB, thế nhưng 8/10 lần khi bật con F20 lên đều không nhận ổ, toàn phải rút cáp USB ra cắm lại mới nhận, đôi khi rút USB ra cắm vào cũng không nhận ạ. Chịu chả biết tại sao. Kể cả cắm ổ SG FreeAGent Go của em vào cũng bị thế. Rất hiếm khi nhận ngay. Các bác báo lại với hãng xem sao.

tdhvn

Active Member

Cái của mình vẫn bị là ko nhận được ổ cứng sau khi turn off và turn on lại máy (F30)
Mình xài ổ 2TB WD, nếu khởi động nguội thì vẫn thấy ổ cứng gắn trong, nhưng sau khi turn off rồi khởi động nóng lại là ko thể nhận được, mình đợi vài phút vẫn thế.
Lỗi này có được bảo hành ko nhỉ....

Khi bật lên từ chế độ standby, bác phải chờ 1 lúc thì nó mới nhận lại ổ cứng. Thời gian tương đương như khởi động nguội ấy.

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Khi bật lên từ chế độ standby, bác phải chờ 1 lúc thì nó mới nhận lại ổ cứng. Thời gian tương đương như khởi động nguội ấy.

Rất cám ơn bác đã trả lời, nhưng bác cho em hỏi 5 phút đã đủ chưa hay em đợi tiếp ạ.

Bên trên