Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

chat2004

Member
Ðề: Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Rất cám ơn bác đã trả lời, nhưng bác cho em hỏi 5 phút đã đủ chưa hay em đợi tiếp ạ.

Máy mình cũng thế bác, cho dù đợi cả 30' vẫn ko nhận đâu, tình hình giống như bác mô tả, 8/10 lần là ko nhận ổ cứng....

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Máy mình cũng thế bác, cho dù đợi cả 30' vẫn ko nhận đâu, tình hình giống như bác mô tả, 8/10 lần là ko nhận ổ cứng....

Thế là sao các bác nhỉ, đúng là có những lúc bật lên đi làm việc gì đó cả 20-30 phút quay lại không thấy nhận ổ, phải rút dây ra cắm lại thì nhận luôn, đổi cổng từ sau ra sườn, từ sườn sang sau cũng vẫn thế. Trừ điểm yếu đó ra thì cái gì cũng ngon.

vitbeo

Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Cái của mình vẫn bị là ko nhận được ổ cứng sau khi turn off và turn on lại máy (F30)
Mình xài ổ 2TB WD, nếu khởi động nguội thì vẫn thấy ổ cứng gắn trong, nhưng sau khi turn off rồi khởi động nóng lại là ko thể nhận được, mình đợi vài phút vẫn thế.
Lỗi này có được bảo hành ko nhỉ....

F30 của em cũng bị lỗi này, khó chịu cực.
Toàn phải khởi động lại, chờ mút mùa.
Trong lúc chờ thì chuyển kênh xem HBO, thế là quên luôn đầu HD.

chat2004

Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

F30 của em cũng bị lỗi này, khó chịu cực.
Toàn phải khởi động lại, chờ mút mùa.
Trong lúc chờ thì chuyển kênh xem HBO, thế là quên luôn đầu HD.

Mình đang tìm hiểu vđ này, hy vọng là sớm tìm ra, đang định copy hết phim ra, dùng Tizzbird format lại HDD xem thế nào.

chat2004

Member

Chắc bó tay rồi, vào format ổ cứng thì nó báo là ko tìm thấy ổ cứng, trong khi vào phim thì vẫn nhận được -> ko format được.
Vẫn là lúc nhận được, lúc ko, chán thằng tizzbird này quá...

hoangtuan_neu

Active Member

Chắc bó tay rồi, vào format ổ cứng thì nó báo là ko tìm thấy ổ cứng, trong khi vào phim thì vẫn nhận được -> ko format được.
Bác mang qua em kiểm tra cho nhé !

chat2004

Member

Bác đem qua 55 Tô Hiến Thành, Q.10 nhé!

Mình mua ở HDZone, vẫn đem lại đây BH được đúng ko bác?
Bên này có làm t7 ko bác?
Vừa mới chat với bên HDZone, nó nói là nhà sx khuyên nên tắt hẳn máy, ko cho về chế độ chờ mới ghê, vì nó sẽ ko nhận HDD. Bó tay thiệt mà.

hoangtuan_neu

Active Member

Cái của mình vẫn bị là ko nhận được ổ cứng sau khi turn off và turn on lại máy (F30)

Bác đem qua mình sẽ check 2 lỗi này của bác

chat2004

Member

Cho mình hỏi là nếu dùng chuột với đầu F30 thì có cần setup gì ko các bác? Mình gắn chuột (có dây) vào mà ko thấy nhận gì cả, có phải config chỗ nào ko?

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Cho mình hỏi là nếu dùng chuột với đầu F30 thì có cần setup gì ko các bác? Mình gắn chuột (có dây) vào mà ko thấy nhận gì cả, có phải config chỗ nào ko?

Hình như không phải setup gì, nhưng hình như (lại hình như) chỉ nhận bàn phím và chuột không dây thôi bác ạ.

chat2004

Member
Ðề: Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Nhận được cả bàn phím và chuột có dây các bác ạ

Máy có kén chuột ko bác? Chuột mình hiệu A4Tech, mình gắn vào cổng usb phía sau. Để chiều lấy con chuột mitsumi thử lại. Cho mình hỏi là dùng chuột có phải bắt buộc dùng giao diện android ko? hay Tizzbird cũng OK

hoangtuan_neu

Active Member

Máy có kén chuột ko bác? Chuột mình hiệu A4Tech, mình gắn vào cổng usb phía sau. Để chiều lấy con chuột mitsumi thử lại. Cho mình hỏi là dùng chuột có phải bắt buộc dùng giao diện android ko? hay Tizzbird cũng OK
Dùng cả 2 giao diện đều OK bác ạ :). Em cũng không biết có kén không, vì em có 1 con chuột quang, cổng USB của Genius thấy nhận ngon lắm

chat2004

Member

Dùng cả 2 giao diện đều OK bác ạ :). Em cũng không biết có kén không, vì em có 1 con chuột quang, cổng USB của Genius thấy nhận ngon lắm

Vừa test lại với chuột mitsumi thì nhận, kết luận là: kén chuột.

Bên trên