Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Absolutely no risk here! You can google about those commands. All I need is partition layout from your device.
Those commands just give me EMMC partition table. I want terminal output or photo or something like this.
Please put it in the forum or send me via e-mail [email protected]. Thank you!

Hi man...I will do it...but you have to wait till end of this week when I am back to visit my dad. I have N1 at my dad's home.
Anyway for rom developing, let contact me thru [email protected]. Tks.

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Hello!
I'm ROM developper and need your help.
Please show outputs of those commands from N1G stick:
1. mount
2. fdisk -l /dev/block/mmcblk0 then print
3. cat /proc/mtd
4. df and df -h
5. cat /proc/partitions

Thank you very much ! And sorry for english 8-|

Nhờ bạn nào đang chạy N1 cài Android Terminal Emulator chạy nó và gõ vào các dòng trên sau đó chụp cái màn hình up lên đây hoặc gửi email cho chú Nga kia cái nhóe [email protected]

Mình có N1G nhưng chỗ papa mình cơ...phải cuối tuần mới về thăm papa rồi mới làm được :)

@Dumonder: I just raised your query in Vietnamese to see if anyone else can help you...pls do not comment on this.

latruong

Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Có người muốn làm ROM miễn phí cho tỷ bug mà nhà cung cấp và nhà phân phối không hề đoái hoài tới, chắc là sắp discontinue rồi

vuongchibao

Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Có bác nào xem phim brulay trên đầu hd F10 lâu lâu bị giật ko @@ . Sao e coi có 1 số film bị giật giật nói 1 lèo xong tiếng ra đi theo sau @@ , lúc mở thử trên laptop thì ko bị. Có cách nào cứu chữa ko mấy bác hay F10 yếu nên bị vậy :((

bebong2k

Member

Theo tui có lẽ Firmware của Tizzbỉd hiện tai đang bị lỗi về giải mã hình ảnh nên nếu các bác xem Bluray sẽ đôi khi bị dừng hình, bị giật. Phải chờ Firmware tiếp sau vậy.

vdung1972

Well-Known Member

Theo tui có lẽ Firmware của Tizzbỉd hiện tai đang bị lỗi về giải mã hình ảnh nên nếu các bác xem Bluray sẽ đôi khi bị dừng hình, bị giật. Phải chờ Firmware tiếp sau vậy.

Em xem phim "Ngôi nhà ma quái" xem ở chế chế độ 2D toàn bị dừng hình, mất tiếng, cứ nhấn tua rồi play thì lại xem bình thường, khoảng 1 lúc sau lại bị như thế.

smallgent

Well-Known Member

Any news for partition table ?

Sorry Dumonder...I will check to get the info to send you back this evening...I was quite busy last week.
The N1 is not with me as it is at my dad's house...I will visit him tonight then I will do it for you.

See you then...;)

smallgent

Well-Known Member
Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

@Dumonder: I did ...the result is as follows:
1. mount --> ok.
2. fdisk -l /dev/block/mmcblk0 then print --> command not found.
...then I stopped....not continued from step 3
...hope this helps.

hainam1982

Well-Known Member

có bác nào giúp em cài cái market trên F30 cái. Em cài vào nó toàn báo là phải đăng ký tài khoản, chọn đăng ký thì nó thoát luôn. Đã nâng cấp F.W 2.14 .

hainam1982

Well-Known Member

Hình như TizzBird dạo này bị bỏ quên rồi thì phải.

latruong

Member

Đúng là nó discontinue như mình dự đoán vì lỗi quá nhiều, giá quá đắt và ít người mua. Ơi đời TizzBird F30 giá 6t = 1 Case intel Core i3

minhha

Đúng là nó discontinue như mình dự đoán vì lỗi quá nhiều, giá quá đắt và ít người mua. Ơi đời TizzBird F30 giá 6t = 1 Case intel Core i3
Về Vn giá nó mới vậy cao chót vót vậy chứ, em mà đưa cái giá của F30 bên xứ củ sâm thì khối bác giật mình , em tham khảo trên forum thấy nhiều bác kêu nó bị lỗi này nọ nhưng em thấy giá nó quá thơm nên em tậu về 2 con để nghịch

hainam1982

Well-Known Member

Hi vọng F30 được cập nhật lên F.W 4.0 để xứng đáng với giá trị số tiền bỏ ra để sắm em nó.

hainam1982

Well-Known Member

hôm nay thấy f30 báo cập nhật lên F.W 2.15. Có bác nào nâng cấp lên chưa cho em xin ý kiến nhận xét với.

hainam1982

Well-Known Member

bác Hoang Tuan có nhận xét về thay đổi gì không ạ

chat2004

Member

Bác HoangTuan ơi, con Tizzbird F30 của mình tự nhiên remote bấm ko ăn nữa.
Bấm ngoài màn hình home thì vẫn được, nhưng vào Phim/File, nói chung mấy menu trong thì ko bấm ăn nữa. Tưởng hết pin nhưng ko phải vậy.
Vừa reset vẫn ko hết, có cách nào khắc phục ko bác? :( :(

ngdhieu

Well-Known Member

Ngu dại update FW hoài để bây giờ mỗi lần muốn nghe nhạc là một lần phải reset về factory setting, bực cả mình. (F10)

hoangtuan_neu

Active Member

bác Hoang Tuan có nhận xét về thay đổi gì không ạ
FW này chỉ có vài thay đổi nhỏ liên quan tới bàn phím ảo dành cho thị trường Pháp thôi bác ạ

Ngu dại update FW hoài để bây giờ mỗi lần muốn nghe nhạc là một lần phải reset về factory setting, bực cả mình. (F10)
Bác nên mang máy đi kiểm tra nhé !

Bác HoangTuan ơi, con Tizzbird F30 của mình tự nhiên remote bấm ko ăn nữa.
Bấm ngoài màn hình home thì vẫn được, nhưng vào Phim/File, nói chung mấy menu trong thì ko bấm ăn nữa. Tưởng hết pin nhưng ko phải vậy.
Vừa reset vẫn ko hết, có cách nào khắc phục ko bác? :( :(
Bác mang cả máy cả remote đi kiểm tra nhé !

Bên trên