Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

quanglh73bg

Active Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Mình xem một số video có độ phân giải 1080i (VÍ DỤ như thúy nga 107 bluray remux 31,7 GB hoặc một số file mkv 1080i khác)trên Tizzbird stick N1 có hiện tượng răng cưa, đặc biệt là khi hình ảnh chuyển động nhanh, mình đã chỉnh ở trong phần cài đặt "Hình ảnh và âm thanh" chế độ TV 1080i bật hay tắt đều không có tác dụng. Xem 1080p, 720p vẫn đẹp.
Trong khi vẫn xem file này trên đầu mede8er 400x thì mượt mà không có hiện tượng gì.
Ai có cách gì khắc phục chỉ cho mình với!

vdung1972

Well-Known Member
Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Có bác nào có FW mới không up lên cho em với, em ngán up online rồi, hay bị lỗi lắm. Thanks

tungkk

Ðề: Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Tizzbird 30 cua email khong nhan usb flash drive 16g format ntfs. Co bac nao big giong email khong? Cach khac phuc nhu the nao

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Có bác nào có FW mới không up lên cho em với, em ngán up online rồi, hay bị lỗi lắm. Thanks
Của bác đây nhé !

F30
TizzBird_F3x_update_GMS_V2_15_13031422.tzbird

F20
TizzBird_F20_update_GMS_V2_15_13031419.tzbird

F10
TizzBird_F10_update_GMS_V2_15_13031421.tzbird

Tizzbird 30 cua email khong nhan usb flash drive 16g format ntfs. Co bac nao big giong email khong? Cach khac phuc nhu the nao
Nếu để là Logical thì F30 sẽ không nhận đâu bác ạ

chat2004

Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Cái vụ remote này sau khi update fw thì lại hết, chả hiểu nữa....

smallgent

Well-Known Member
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Cái vụ remote này sau khi update fw thì lại hết, chả hiểu nữa....

Ủa thì fw mới thì nó fix lỗi cũ thoai...gì mà lại thắc mắc ;)

@vdung1972: hôm roài về nhà lão gia nhà mềnh mềnh flash online có làm sao đâu ...ngon lành nhưng hơi lâu 1 chút...khoảng 17 phút thì phải.

Nói thật chứ cầu hình mấy em TB này giờ cổ quá. May mà em mua xong bán ngay nên bị thiệt mất mấy trăm thui.
Lúc đầu mới vào diễn đàn thấy lắm bài viết về TB tưởng hay hóa ra chất lượng không tương sứng với giá trị bỏ ra mua.

ngdhieu

Well-Known Member

Nói thật chứ cầu hình mấy em TB này giờ cổ quá. May mà em mua xong bán ngay nên bị thiệt mất mấy trăm thui.
Lúc đầu mới vào diễn đàn thấy lắm bài viết về TB tưởng hay hóa ra chất lượng không tương sứng với giá trị bỏ ra mua.

Bác dìm hàng thế.
Chức năng của nó ổn mà: Xem phim 2D là chính, nghe nhạc tốt (DAC chip ngon) và thỉnh thoảng vào Internet xem Youtube OK.
Tất nhiên, nó không nằm trong phân khúc của đầu dùng chip Realtek 1186 rồi.
Mấy con TVix và Kaiboer đời đầu cùi bắp là thế mà còn bán được giá cao đó thôi.
Nói chung giờ này bác ngồi nhìn lại chỉ trích thì quá lạc hậu rồi. đầu HDP là SP công nghệ, chỉ qua 1 thời gian là nó lạc hậu mất, luôn có chip mới ra nhanh hơn, mạnh hơn chip cũ.
Xem xét là phải xem xét các chức năng của nó. Muốn duyệt web nhanh thì tự build 1 con PC cùi <3tr, tha hồ mà duyệt như gió.

quanglh73bg

Active Member

Tizzbird n1 nhà mình khi xem Thuý Nga pbn divas (dvd9 iso) không phát ra tiếng ( định dạng âm Thanh là LPCM 5.1 và 2.0), các video Thuý Nga khác xem Bình thường (định dạng âm Thanh là dolby digital 5.1 và 2.0). Đề nghị hãng ra firm ware mới khắc phục lỗi trên (firmware đang dùng là bản 3.14 chính thức).

tdhvn

Active Member

Tizzbird n1 nhà mình khi xem Thuý Nga pbn divas (dvd9 iso) không phát ra tiếng ( định dạng âm Thanh là LPCM 5.1 và 2.0), các video Thuý Nga khác xem Bình thường (định dạng âm Thanh là dolby digital 5.1 và 2.0). Đề nghị hãng ra firm ware mới khắc phục lỗi trên (firmware đang dùng là bản 3.14 chính thức).

Bác thử dùng firmware 3.16 xem?

quanglh73bg

Active Member

Bác thử dùng firmware 3.16 xem?

Mình đã dùng firmware 3.16 rồi. Lúc cài đặt lỡ chuyển về cấu hình mặc định nên mất cả thông tin thời tiết (nhiệt độ...)

vinhvip

các bác cho e hỏi muốn xem video full screen trên app zing tv thì phải làm sao. E dùng F20 ạ.

quanglh73bg

Active Member

Bạn nào biết cho mình hỏi, có phải firmware 3.16 (cho Tizzbird N1) bị lỗi không cập nhật thông tin thời tiết tại các thành phố có phải không? Bản 3.14 vẫn cập nhật bình thường.
(Ngay cả địa phương mặc định là Saigon cũng không được, chỉ có thời gian là cập nhật được).

vitbeo

Member

F30, sau khi cập nhật firware thì app Hdviet không chạy được nữa. chả hiểu sao.

có bác nào bọi như em chưa ạ, mấy hôm trước con F30 nhà em đang dùng bình thường, hôm nay định xem phim thì bật không lên, như kiểu không vào điện ấy, hay là hỏng adapter nguồn rồi không biết nữa Bác nào biết chỗ nào bán ngồn thay thế bảo em với. Thanks các bác trước

datqtm07

Member

em xài con F10 cho tivi CRT , làm sao chỉnh độ phân giải cho nó phù hợp với cái tivi nhỉ :((
EM mới vừa mua dùng nên hơi lăn tăn , các bác cho em hỏi em chép film + phụ đề vào 1 folder là xem được thôi đúng k ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

kforhai

Member

mình cũng vừa mới mua con F10 ở ĐMCL Q5 đây theo mình thấy xài cũng ổn mà bỏ ra có 800k mà như vậy là được rồi...

talatester

Các bác cho hỏi sao dòng F10/F20/F30 chỉ có Android 2.3 trong khi N1 lại là android 4.0. Không biết em F10/F20/F30 lên đời được không vì các app TV và xem phim online như MyTV, hayhayTV, HDViet bây giờ đều không chạy trên android 2.3 được.

hoangtuan_neu

Active Member

em xài con F10 cho tivi CRT , làm sao chỉnh độ phân giải cho nó phù hợp với cái tivi nhỉ :((
EM mới vừa mua dùng nên hơi lăn tăn , các bác cho em hỏi em chép film + phụ đề vào 1 folder là xem được thôi đúng k ạ
Tivi CRT thì không chỉnh được lên độ phân giải HD đâu bác ạ. Lên được 576P là tối đa :D

Còn về phim và phụ đề thì cứ gom chung vào 1 folder là được.

datqtm07

Member

Bác Tuấn cho em hỏi cái này luôn , nhiều người sử dụng còn băn khoăn ko phải riêng em ;;) . Cái USB wifi Tenda W311M 150Mb có sử dụng đc cho đầu F10 ko . Thấy ít ai nói tới Cái F10 này sử dụng đc những USB wifi nào

Bên trên