Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

tuanngoan

Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Con F30 của mình còn không nhận ổ cứng gắn ngoài nữa,chuối thật, từ giờ cạch cái thằng nửa tàu nửa hàn này ra

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Con F30 của mình còn không nhận ổ cứng gắn ngoài nữa,chuối thật, từ giờ cạch cái thằng nửa tàu nửa hàn này ra

chia buồn với bác, cả 3 cổng usb đều ko nhận ah? thử qua ổ cứng khác chưa bác ^^

muoitv

Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Em có bản 2.16, dùng cũng ổn định, lên mạng 1Gb. Để tối em về up lên FShare nhé. Đừng up lên 2.20 mà lại toi giống em, phải mang đi bảo hành cho mất công.

Máy em cũng 2.16, thấy trên website có 2.20 tối qua download về update ba lần không được, đang định up lại thấy bác nói thế lại phải xem lại. Khi bác up nó bị sao?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Máy em cũng 2.16, thấy trên website có 2.20 tối qua download về update ba lần không được, đang định up lại thấy bác nói thế lại phải xem lại. Khi bác up nó bị sao?

em cũng đang dùng 2.16, đang yên ổn nên ko có ý định up đâu :D

hidro

Member

Em down bản 2.20 về up mãi cũng không được. Chờ bản 2.16 của các bác vậy.

Tiện cho em hỏi luôn là có bác nào đã thử chơi F20 + DAC chưa? Không biết có passthrough qua cổng optical được không? Em đang chờ cao kiến của các bác trước khi quyết định có đầu tư DAC tiếp hay không.

Tks.

tuanngoan

Member

em này đang giảm giá khốc liệt rồi, có 4tr thôi,nhưng fải nói quả PR Cũng ác liệt thật....

vdung1972

Well-Known Member

Em up xong thì nó lỗi, bị treo liên tục, vào xem phim 1 lúc cũng bị treo, sau đó khởi động lại thì treo ở chữ TizzBird trên nền trắng. Không làm cách nào được phải mang đi bảo hành bác ạ. May mà Tấn Thành cũng là 1 công ty uy tín nên việc BH nhanh, không thì cũng ốm.

tuanngoan

Member

Vâng! Họ có kinh nghiệm bảo hành rồi!

vdung1972

Well-Known Member

Bản Firmware beta 2.16 cho F20, F30, F10 (bản beta nhưng em dùng trên F20 của em rất ổn định)

Bản Firmware beta 2.16 cho F20

Bản Firmware beta 2.16 cho F10

Bản Firmware beta 2.16 cho F30

Về lỗi không nhận ổ cứng, em đã được đổi BH 1 lần rồi, của em lại ko nhận ổ cứng trong. Bác cứ mang ra, chứng minh được nó không nhận thì sẽ được BH.

Chỉnh sửa lần cuối:

bth8888

Member

Tiện cho em hỏi luôn là có bác nào đã thử chơi F20 + DAC chưa? Không biết có passthrough qua cổng optical được không? Em đang chờ cao kiến của các bác trước khi quyết định có đầu tư DAC tiếp hay không.

Tks.

Em dùng Tizzbird F10 cắm dây quang dùng qua đầu MD làm Dac nghe nhạc lossless bác ạ .

bazoka1922

TT.TT F10 của em nó bị nỗi ko nhận usb hay hdd nó bị như vậy khi up lên Firmware v2.14.130124. mọi người nói up lên Firmware 2.20.130728 sẽ fix nhưg nó ko nhận usp vs các thiết bị ổ nhớ ngoài thì em up kiểu j
thử up online thì nó kêu cần 100 m bộ nhớ để down update mà cắm usp nó ko nhận thì lấy đâu ra chỗ mà nó down ..
mọi ng có bt cách nào.. hay reset máy kiểu j cho như lúc mình mới mua ko .. hhuhuh khổ wá up Firmware mới mà hỏng thì up sau sao jám up j

hoangtuan_neu

Active Member

TT.TT F10 của em nó bị nỗi ko nhận usb hay hdd nó bị như vậy khi up lên Firmware v2.14.130124. mọi người nói up lên Firmware 2.20.130728 sẽ fix nhưg nó ko nhận usp vs các thiết bị ổ nhớ ngoài thì em up kiểu j
thử up online thì nó kêu cần 100 m bộ nhớ để down update mà cắm usp nó ko nhận thì lấy đâu ra chỗ mà nó down ..
mọi ng có bt cách nào.. hay reset máy kiểu j cho như lúc mình mới mua ko .. hhuhuh khổ wá up Firmware mới mà hỏng thì up sau sao jám up j
Bác thử cắm thẻ nhớ vào xem. Nếu ko được thì mang qua Tấn Thành họ kiểm tra xem sao

Ðề: Re: Ðề: Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Bạn mua WD MyBook Essential 3TB về, để nguyên như vậy cắm vào F10, hay bạn có format lại không ? Nếu format lại thì làm sao ? Mình cũng tính mua WD 3TB cho F10, nhưng còn sợ. Nhờ bạn giúp. Thanks.
Mình mua về chẳng format gì cả, đến cái folder WD Smart Ware đến giờ vẫn còn trong ổ.

Tks.

Mình dơn về copy vào USB rồi upgrade từ 2.15 ->2.20 mượt mà ko trở ngại gì cả, xem phim mượt hơn, khắc phục được 1 số lỗi, vẫn bị cái lỗi "DVD Live buộc đóng"

tuanngoan

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

Thế chắc hỏng phần cứng rồi, đem bảo BH đi

hidro

Member

Mình dơn về copy vào USB rồi upgrade từ 2.15 ->2.20 mượt mà ko trở ngại gì cả, xem phim mượt hơn, khắc phục được 1 số lỗi, vẫn bị cái lỗi "DVD Live buộc đóng"

Lúc trước em cài không được là do bộ cài em để ổ 3tb cắm qua cổng USB nên khi cài em toàn bị báo lỗi. Sau đổi sang ổ 2tb thì ngon lành.

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

Hôm nay con F20 của mình sau khoảng 2 tuần nghỉ ngơi thì bật lên không thấy gì nữa, đèn đỏ nháy hoài. TV báo không tìm thấy thiết bị. Đã thử copy FW vào USB (định dạng FAT32) rồi cho khởi động lại cũng không thấy gì. Có cách nào không nhỉ hay lại phải mang lên TT, ngại quá.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

Hôm nay con F20 của mình sau khoảng 2 tuần nghỉ ngơi thì bật lên không thấy gì nữa, đèn đỏ nháy hoài. TV báo không tìm thấy thiết bị. Đã thử copy FW vào USB (định dạng FAT32) rồi cho khởi động lại cũng không thấy gì. Có cách nào không nhỉ hay lại phải mang lên TT, ngại quá.

chắc bác tiễn em nó đi luôn đi ^^

P/s: hôm rồi bác cũng tiễn F30 đi phải ko nhỉ, giá bao nhiu vậy, cho mình tham khảo :)

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

chắc bác tiễn em nó đi luôn đi ^^

P/s: hôm rồi bác cũng tiễn F30 đi phải ko nhỉ, giá bao nhiu vậy, cho mình tham khảo :)

Vậy là tiễn cả 2 F20 và F30 à , hic , 2 đởi đều tiêu .

latruong

Member

Thời gian đi qua nhanh quá. Mới đây đã được gần 2 năm. Không biết sản phẩm này đã thay thế được htpc vậy chưa các bác. Từ ngày em này ra cỏ vẻ microsoft sợ quá nên chưa đầy 2 năm họ ra windows 8 và windows 8.1. Nếu như tui không lầm thì F30 lúc mới ra là 6t mắc hơn 1 case core i3 sandy bridge.

Bên trên