Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

chắc bác tiễn em nó đi luôn đi ^^

P/s: hôm rồi bác cũng tiễn F30 đi phải ko nhỉ, giá bao nhiu vậy, cho mình tham khảo :)

Em tiễn con F30 cho một bác lớn tuổi, thương binh, lương hưu trí không nhiều nhưng ham mê Thúy Nga qua các file DVD Iso. Em bán đúng 3tr các bác ạ. Cũng muốn lấy cao hơn nhưng không nỡ, vài trăm cũng không giải quyết được gì.

Con F20 của em đi viện rồi, khả năng ra viện là qua Hoàn Vũ luôn, ccs bác có biết đâu sửa được (trừ TT ra nhé, em mang qua TT báo em hỏng main, thay cao quá nên em bỏ) thì chỉ em với. Em còn hộp và bộ phụ kiện gồm khiển, adapter của nó bác nào cần thì PM hay call em nhé. Thanks

tuanngoan

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

3 tr là tốt rồi mới bây h tầm 4 tr

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

Hôm nay con F20 của em chắc chắc là đã toi, sau khi phẫu thuật thì em thấy TizzBird đã không trang bị cho con chip của mình 1 chiếc tản nhiệt hay đại loại một giải pháp làm mát gì đó, khiến cho con chip khi chạy rất nóng, treo và đặc biệt là đã bị toi (đúng lỗi như bị chết card màn hình luôn các bác ạ, ban đầu bị rác hình, sau đó thì vỡ và không lên được). Em post lên đây để các bác đang dùng rút kinh nghiệm, đừng để xảy ra hậu quả đáng tiếc giống như em. Thực ra đây là lỗi của nhà SX, thời tiết bên HQ thì lạnh nên có lẽ NSX đã không cần trang bị miếng nhôm tản nhiệt trên chip hay quạt cưỡng bức, nhưng về khí hậu VN, nóng hơn nên dễ chết hơn. Do con của em đã hết BH, mà giá thay main là 2 củ rưỡi đó các bác nhé, buốt ruột lắm. Đặc biệt con này rất nóng đấy nhé, chip gắn trên main xa thế mà nóng rực cả nắp máy các bác ạ nên dễ toi lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
F30 thì dùng cả ngày cũng chẳng sao, em đã xài qua vài con Android box, có thể thấy Tizzbird xài Fw chuẩn của nó thì rất ổn định, chiến tốt mọi loại file (em dùng F30 vẫn play 3D iso bình thường), chỉ có điều chạy Android 2x nên hơi chậm thôi, chứ em nó xài ngon.

tuanngoan

Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

Thế nhưng nó nổ thì thôi rồi

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

F30 thì dùng cả ngày cũng chẳng sao, em đã xài qua vài con Android box, có thể thấy Tizzbird xài Fw chuẩn của nó thì rất ổn định, chiến tốt mọi loại file (em dùng F30 vẫn play 3D iso bình thường), chỉ có điều chạy Android 2x nên hơi chậm thôi, chứ em nó xài ngon.

Không những là Android 2.2 mà do chíp và ram của F30 nên rất chậm. Hồi con F20 của em còn trên dương thế, em dùng thử F30 mà ức chế kinh khủng. Chậm kinh. Con F30 này dành cho người nào muốn rèn đức tính kiên nhẫn là cực hợp luôn đó ạ.

chat2004

Member

Cho mình hỏi là có bác nào dùng con F30 nghe nhạc nhiều ko ah? Tính đầu tư bộ loa để nghe lossless mà ko biết chất lượng phát nhạc của con này thế nào...

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

Cho mình hỏi là có bác nào dùng con F30 nghe nhạc nhiều ko ah? Tính đầu tư bộ loa để nghe lossless mà ko biết chất lượng phát nhạc của con này thế nào...

cũng thường thường thôi ah, với tai trâu của em thì nghe ko ra.

tiendungknd

Tizzbird F30 em up lên FW 2.20 thì bị mất tín hiệu âm thanh DTS HD và True HD. Có bác nào bị như em ko ạ?

vdung1972

Well-Known Member

Tizzbird F30 em up lên FW 2.20 thì bị mất tín hiệu âm thanh DTS HD và True HD. Có bác nào bị như em ko ạ?

Trước khi up bác không chịu đọc kỹ rồi, bản 2.20 là bản không chính thức, ngay cả bản 2.16 cũng vậy, nhưng bản 2.20 hiện đang bị lỗi, không ổn định bằng 2.16 đâu bác ạ. Con F20 của em cài 2.20 còn đơ luôn cơ, cứ treo ở màn hình khởi động liên tục, phải mang BH đấy ạ.

hainam1982

Well-Known Member

Trước khi up bác không chịu đọc kỹ rồi, bản 2.20 là bản không chính thức, ngay cả bản 2.16 cũng vậy, nhưng bản 2.20 hiện đang bị lỗi, không ổn định bằng 2.16 đâu bác ạ. Con F20 của em cài 2.20 còn đơ luôn cơ, cứ treo ở màn hình khởi động liên tục, phải mang BH đấy ạ.
chắc bác up bị lỗi hay thế nào ý, em cũng úp bản 2.20 lâu rồi dùng vẫn bình thường tín hiệu âm thanh DTS HD và True HD ngon lành. bác thử full reset lại xem sao

Hưng_Tây

Well-Known Member

Em đang sài đầu Tizzbird F10 nhưng hôm qua nó dở chứng ko lên hình mà chỉ nháy cái nút đỏ. Cho em hỏi là con của em có phải bị lỗi nguồn ko ạ? Và bảo hành ở đâu ạ?

hainam1982

Well-Known Member

các bác phân phối sản phẩm Tizzbirt xem coshoox trợ sản phẩm Tizzbirt 10,20,30 lên androi 4..chứ bây giờ 2.3 cổ quá rồi,ứng dụng hỗ trợ thì ít mà giá trị bỏ ra để mua sản phẩm ban đầu thì lớn.các bác lưu ý nhé

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

các bác phân phối sản phẩm Tizzbirt xem coshoox trợ sản phẩm Tizzbirt 10,20,30 lên androi 4..chứ bây giờ 2.3 cổ quá rồi,ứng dụng hỗ trợ thì ít mà giá trị bỏ ra để mua sản phẩm ban đầu thì lớn.các bác lưu ý nhé

phần cứng không hỗ trợ thì lên bằng niềm tin hả bác ^^

taibt

Chào các bác.
Bác nào đã cài và sử dụng tizzremote từ điện thoại androi tới tizzbird f30 chưa thì hướng dẫn cho em cái
Em loay hoay mãi mà vẫn không được. Em mới mua thêm cái anten bắt Wifi cho F30.
Em cảm ơn.

Quangtd

Bây giờ TizzBird ra đến Model nào rồi hả các bác? Em đang có nhu cầu mua 01 bộ HD Player. Các bác tư vấn giúp em đc ko a?

taibt

Chào các bác.
Hôm qua loay hay mãi cũng cài cho điện thoại phát video/nhạc và điều khiển được cho Tizzbird F30 (gắn thêm USB wifi vào F30 chứ không dùng modem wifi). Còn dùng Tizzbird phát ngược lại cho điện thoại thì không được, bác nào đã biết thì hướng dẫn cho em cái.
Em cảm ơn.

Bên trên