Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Zidoo và người dùng.

mdungsg2015

Member
Vẫn chưa fix triệt để lỗi không tương thích với chuột bay km800 bác hieuhien ơi

tienlequoc

Well-Known Member
Mình lập thread này để các bạn đã, đang và sẽ sử dụng các sản phẩm của Zidoo được phân phối chính hãng tại thị trường Việt Nam trong quá trình sử dụng sản phẩm có những thắc mắc gì cần giải đáp thì phản hồi vào đây, các nhà phân phối/đại lý có trách nhiệm phải vào đây thường xuyên để giải quyết những gút mắc của người dùng.

Anh em lưu ý đây là kênh duy nhất để đối thoại với nhà phân phối/đại lý. Các bài viết thắc mắc trong các thread bên dưới nhà phân phối/đại lý có quyền không trả lời.

zidoo-x1-ii-chinh-hang-android-tv-box-rockchip-rk3229-quad-core-05.jpg

zidoo-x5-android-tv-box-chinh-hang-chip-loi-tu-64-bit-amlogic-s905-android-5-1-lollipop-05.jpg

HieuHienSupport

Active Member
Cảm ơn bác mod nhiều ạ, từ nay bác nào có thắc mắc về sản phẩm hay những mong muốn cải tiến cho sản phẩm của ZIDOO thì có thể post tại đây để cùng thảo luận nhé, mình sẽ cố gắng để hỗ trợ mọi người và ZIDOO cũng sẽ "translate" để theo dõi phản hồi của người dùng Việt Nam tại đây :)

mdungsg2015

Member
Chuột bay KM800 vẫn bị hiện tượng như kiểu bị chập phím bác ạ, chẳng hạn như đang mở cửa sổ nào đó thì tự nhiên bị đóng hoặc thu nhỏ lại kiểu như chạm phím back, hay volume tự lên xuống kiểu như chạm phím tăng giảm volume, lưu ý với bác là chuột đó dùng box khác vẫn bình thường ko bị gì ạ

ngoctien2008

cho hỏi zidoo x9s đã có hàng chính thức ở việt nam chưa, mình thấy nhiều chỗ bán rồi, nhưng sợ hàng Demo.
Con Himedia Q10pro và Zidoo x9s thì con nào tốt hơn.

meocon

Well-Known Member
cho hỏi zidoo x9s đã có hàng chính thức ở việt nam chưa, mình thấy nhiều chỗ bán rồi, nhưng sợ hàng Demo.

- hiện tại chưa có hàng chính thức
- nhu cầu của a thế nào ?

Cu Già@

Member
Cảm ơn bác mod nhiều ạ, từ nay bác nào có thắc mắc về sản phẩm hay những mong muốn cải tiến cho sản phẩm của ZIDOO thì có thể post tại đây để cùng thảo luận nhé, mình sẽ cố gắng để hỗ trợ mọi người và ZIDOO cũng sẽ "translate" để theo dõi phản hồi của người dùng Việt Nam tại đây :)

hồi sáng em có mua zidoo x6 pro cho em hỏi khi em coi MagiTV sao màn hình ko có full size dc ạ, em cám ơn

nguyenvanhaii

Chuột bay KM800 vẫn bị hiện tượng như kiểu bị chập phím bác ạ, chẳng hạn như đang mở cửa sổ nào đó thì tự nhiên bị đóng hoặc thu nhỏ lại kiểu như chạm phím back, hay volume tự lên xuống kiểu như chạm phím tăng giảm volume, lưu ý với bác là chuột đó dùng box khác vẫn bình thường ko bị gì ạ
Mình cũng bị mà hôm bữa thấy page hieuhien có giới thiệu fw mới 1.0.40 nên mình tải về up thấy không bị gì nửa bác ạ.

HieuHienSupport

Active Member
Ad này chắc 1 tháng vào diễn đàn support được một hai lần nhỉ
Bác update firmware xong đã reset lại box thử chưa, em dùng bản 1.0.40 là hết lỗi chuột bay như bác nói rồi mà, cũng không thấy ai gặp lỗi như vậy nữa. Dùng tầm bao lâu thì bị lỗi như vậy 1 lần ạ?

HieuHienSupport

Active Member
my K+ cho zidoo x6 pro nhen @HieuHienSupport !
Hiện tại đã thử nghiệm thành công với ZIDOO X1 II ạ, các dòng khác vẫn đang trong quá trình nghiên cứu, do các dòng sử dụng Android 5 hiện nay chưa có box nào chạy được MyK+ nên vẫn đang gặp 1 số vấn đề, hi vọng sẽ sớm hoàn thành firmware để hỗ trợ đầy đủ ạ :)

HieuHienSupport

Active Member
Đợt đầu tiên hàng về được 10 box thì đã được bán hết cho khách hàng đặt trước rồi bác ạ, hàng bán chính thức chứ không phải hàng demo, do đợt đầu thiếu linh kiện nên số lượng hạn chế, chia ra bán cho các nhà phân phối ở các nước, đợt hàng thứ 2 số lượng sẽ nhiều hơn và dự kiến sẽ có hàng bán trong đầu tháng 10 nhé.

Giữa ZIDOO X9S và Himedia Q10 PRO thì mỗi con 1 vẻ, không thể so sánh con nào hơn con nào được, kiểu như "kẻ 8 lạng, người nửa cân" vậy đó :D

Tùy theo mỗi người mà lựa chọn, thích giao diện Android 5.1 cùng với launcher Himedia trên Q10 PRO hay Android 6.0 cùng launcher ZIDOO trên ZIDOO X9S, và còn nhiều thứ khác nhau nữa.

Em sẽ làm 1 bài so sánh đầy đủ ạ, còn về đánh giá con nào tốt hơn thì mỗi người dùng sẽ có 1 cảm nhận riêng chứ ko thể khách quan theo từng người được, nên phải chờ đánh giá của nhiều người rồi mới tổng hợp lại được :)

mdungsg2015

Member
Bác update firmware xong đã reset lại box thử chưa, em dùng bản 1.0.40 là hết lỗi chuột bay như bác nói rồi mà, cũng không thấy ai gặp lỗi như vậy nữa. Dùng tầm bao lâu thì bị lỗi như vậy 1 lần ạ?
Update và reset đầy đủ bạn ạ, tầm bao lâu thì mình không để ý nhưng rất hay bị phải nói là thường xuyên chứ không phải lâu lâu mới bị

HieuHienSupport

Active Member
Update và reset đầy đủ bạn ạ, tầm bao lâu thì mình không để ý nhưng rất hay bị phải nói là thường xuyên chứ không phải lâu lâu mới bị
Ở phiên bản mới mình không thấy bị nữa, nếu máy bác còn gặp tình trạng đó thì mang qua bên mình để lại kiểm tra thử nhé

Bên trên